“ఎయిర్ స్ట్రైక్స్ను రాజకీయం చేయవద్దు”: తీవ్రవాద మరణాలపై మాజీ గూఢచారి చీఫ్ – NDTV న్యూస్

250 మంది టెర్రరిస్టులు చనిపోయారో లేదా 300 మందిని చంపినట్లయితే, అది మిషన్ విజయవంతం కానట్లయితే అది పట్టింపు లేదు.

న్యూఢిల్లీ:

జాతీయ భద్రతకు సంబంధించి పాకిస్థాన్ బాల్కాట్లో తీవ్రవాద శిబిరంపై భారత వైమానిక దళం (ఐఎఎఫ్) సమ్మె నుంచి మైలేజ్ పొందేందుకు రాజకీయ పార్టీలు ప్రయత్నించరాదని మాజీ పరిశోధన మరియు విశ్లేషణ వింగ్ చీఫ్ ఎఎస్ దులత్ పేర్కొన్నారు. బిజెపి అధినేత అమిత్ షా ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోడీని ఫిబ్రవరి 27 న జరిపిన వైమానిక ఆపరేషన్లో 250 మందికిపైగా తీవ్రవాదులను నిర్మూలించడంతో ఆయన వ్యాఖ్యకు ఒక రోజు వచ్చింది.

జాతీయ భద్రతా సమస్యలపై రాజకీయాలే ఉండకూడదు, ఈ దేశం యొక్క భద్రత అత్యంత ప్రాధాన్యతనివ్వడం, రాజకీయ కారణాల వల్ల లేదా జాతీయ ఎన్నికలకు ఇది ఉపయోగించకూడదు, ఇది చాలా సులభం “అని మాజీ గూఢచార అధికారి ఎన్డిటివితో అన్నారు. పంజాబ్ మంత్రి నవోజోత్ సింగ్ సిద్ధూతో సహా ప్రతిపక్ష నాయకులు బిజెపి నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వం లోక్సభ ఎన్నికలకు ముందు ఓటర్లను స్తంభింపచేయడానికి ఒక “ప్రచార యుద్ధం” ప్రారంభించిందని ఆరోపించారు.

బాలాకోట్లో చంపబడిన తీవ్రవాదుల సంఖ్య గురించి ఊహాజనిత అవసరాన్ని మిస్టర్ దులాట్ భావిస్తున్నారు. “ఈ సంఘటన తీవ్రవాదుల సంఖ్య 200, 250 లేదా 300 చంపబడిందో కాదు, తీవ్రవాదులు హతమార్చబడ్డారు, దీని గురించి వాదించడానికి అవసరం లేదు,” అని అతను చెప్పాడు, పాకిస్తాన్ అధికారులు కూడా “వారి వాయువుల ఉల్లంఘనకు వ్యతిరేకంగా నిరసన వ్యక్తం చేశారు”.

వైమానిక దాడిలో 300 మంది ఉగ్రవాదులు చంపబడ్డారని ప్రారంభ నివేదికలు సూచించినప్పటికీ, నిన్న అహ్మదాబాద్లోని ర్యాలీలో దాని గురించి రికార్డు చేయబోయే అధికార పార్టీకి మొట్టమొదటి నాయకుడు అయ్యారు. “యురి తరువాత, మా దళాలు పాకిస్తాన్లోకి వెళ్లి శస్త్రచికిత్స దాడులకు చేశాయి … పుల్వామా తర్వాత, ప్రతి ఒక్కరూ శస్త్రచికిత్స దాడులెవ్వరూ లేరని అనుకున్నా, ఏమవుతుంది? అయితే, మోడీ నాయకత్వంలో, ప్రభుత్వం 13 వ దశకంలో 250 మంది ఉగ్రవాదులను మృతిచెందాడు, “అని ఆయన పేర్కొన్నారు.

ఏదేమైనా, ఐఎఎఫ్ చీఫ్ బిఎస్ ధనానో ఒక పత్రికా సమావేశంలో ఈ విధంగా వివరించారు. “మేము మానవ ప్రాణనష్టంను లెక్కించలేము, మేము హిట్ చేసిన లక్ష్యాలు లేదా హిట్ చేయలేదని మేము లెక్కించాం” అని అతను చెప్పాడు.

ఫిబ్రవరి నెలలో పాకిస్థాన్ అధికారులు స్వాధీనం చేసుకున్న ఐఎఎఫ్ పై అభినందన్ వర్తమాన్లో – ఆర్ఎస్ఎస్ స్వచ్చంద సంస్థ (మోడీకి స్పష్టమైన సూచనగా) శౌర్య వారసుడని కేంద్ర మంత్రి స్మృతి ఇరానీ గతంలో పేర్కొన్నారు. నిన్న, బిజెపి నాయకుడు మనోజ్ తివారీ ఒక రాజకీయ ర్యాలీలో ప్రసంగిస్తూ ప్రతిపక్ష నాయకులు విమర్శించారు యుద్ధపు ఉడుపులు .

admin Author