జస్ట్ ఫుడ్ కాదు, మీ సంభాషణలు కూడా ఆనందించండి; ఇక్కడ ఎందుకు – NDTV న్యూస్

సావధానత సానుకూలంగా లేదా ఆహ్లాదకరమైన భావనలో విస్తరించడం, విస్తరించడం మరియు వేలాడుతోంది.

కేక్ యొక్క ఒక క్రీము chocolaty స్లైస్ సాగతీత ఇది గెట్స్ వంటి ఆనందకరమైన ఉంది, ఇటీవల అధ్యయనం ప్రకారం భావన రుచి మొగ్గలు దాటి. మేము అర్ధవంతమైన సంభాషణను ఆనందించవచ్చు, మరియు ఇది అద్భుతాలు చేస్తాయి.

ఆహారం యొక్క సందర్భంలో తరచుగా “వాసన” అనే పదాన్ని ఉపయోగిస్తున్నప్పటికీ, మనకు ముఖ్యమైన అనుభవాలు, కదలికలు లేదా దృశ్యపరంగా బలవంతపు సంఘటనలు, అనూహ్యమైన ఉత్సాహవంతమైన సూర్యాస్తమయం వంటివి కూడా ఆనందించవచ్చు. అ 0 దువల్ల, మన 0 అర్థవ 0 తమైన సంభాషణలను ఆనందించగలము అని అరిజోనా పరిశోధకుడు మాగీ పిట్స్ యొక్క యూనివర్సిటీ అంటున్నారు.

పిట్స్, అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత, ఇది మానవ కమ్యూనికేషన్ సంబంధించి సావధానత భావన పరిశీలించారు.

జర్నల్ ఆఫ్ లాంగ్వేజ్ అండ్ సోషల్ సైకాలజీలో ప్రచురించిన ఒక పత్రంలో, ప్రజలు వివిధ రకాల కమ్యూనికేషన్లను ఎలా ఇష్టపడుతున్నారో ఆమె అన్వేషిస్తుంది. సానుకూల మనస్తత్వ శాస్త్రం నుండి సాక్ష్యం పై ఆమె పని నిర్మిస్తుంది – సంతోషకరమైన జీవిత అనుభవాలను గుర్తించి, అభినందించడానికి ప్రజల సామర్థ్యం – శ్రేయస్సు, సంబంధాలు మరియు జీవిత నాణ్యతను పెంచుతుంది.

జర్నల్ ఆఫ్ లాంగ్వేజ్ అండ్ సోషల్ సైకాలజీ జర్నల్ లో ఈ అధ్యయనం కనుగొనడం జరిగింది.

కాబట్టి “సరిగ్గా” అంటే ఏమిటి? పిట్స్ అది జ్ఞాన అనుభవం మందగించడం గురించి ఎక్కువగా చెప్పారు.

“సావోరింగ్ సుదీర్ఘమైనది, సానుకూలమైన లేదా ఆనందకరమైన భావనలో విస్తరించడం మరియు వేలాడుతోంది” అని ఆమె చెప్పింది. “మొదట, మీరు ఆహ్లాదకరమైన అనుభూతి కలిగి ఉంటారు, అప్పుడు మీరు ఆనందకరమైన అనుభూతి చెందుతూ ఆనందంగా ఉంటారు, అది సావదార్ధంలోకి వస్తుంది, ఇది మంచి అనుభూతి కాదు, మంచి ఫీలింగ్ గురించి మంచి అనుభూతి, ఆ అనుభూతిని ఆస్వాదించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది.”

ఆన్ లైన్ సర్వేని ఉపయోగించడం ద్వారా, పిట్స్ వారు ఎలా మాట్లాడారో మరియు ప్రజలు ప్రత్యేకంగా సంభాషణ అనుభవాలను, శబ్ద మరియు అశాబ్దిక రెండింటినీ ఆనందించడాన్ని నేర్చుకుంటారు.

65 మంది యువకులకు, 22 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్న ప్రతిస్పందనలను ఆమె విశ్లేషించారు. వారు కమ్యూనికేషన్ను ఆనందించాడా లేదా అని ప్రశ్నించడం మొదలైంది.

అక్కడ నుండి, ప్రజలు ఏడు రకాలుగా కమ్యూనికేట్ చేస్తారని ఆమె గుర్తించింది:

1) ఈస్తటిక్ కమ్యూనికేషన్: సర్వే ప్రతినిధులు ఈ రకమైన సమాచార మార్పిడిని అందజేశారు, ఎందుకంటే అది ఎలా సమర్పించిందో దాని యొక్క కొన్ని అంశాలు – టైమింగ్, డెలివరీ, పదాల ఎంపిక లేదా బహుశా ఆశ్చర్యకరంగా ట్విస్ట్. ప్రోత్సాహకరమైన ప్రసంగం, పదాలు లేదా ఉత్సుకత ప్రకటనలపై మంచి ఆట ఈ వర్గంలో పడిపోవచ్చు.

2) కమ్యూనికేషన్ ఉనికి: ఈ వర్గంలో పాల్గొన్నవారు ఇంకెవ్వరూ ముఖ్యమని భావించిన మరొక వ్యక్తితో సమావేశంలో పూర్తిగా పాల్గొనడం మరియు పూర్తిగా సంభవించినట్లు సంభాషణలు ఉన్నాయి. ఈ రకమైన మార్పిడి తరచుగా “నిజమైన” లేదా “పూర్తిగా నిజాయితీగా” వర్ణించబడింది.

3) అశాబ్దిక సమాచార ప్రసారం: చేతి సంజ్ఞల నుండి ముఖ కవళికలకు భౌతిక సంబంధానికి, ఈ ఎక్స్ఛేంజీలు అశాబ్దిక సూచనలను నొక్కిచెబుతాయి. అర్థవంతమైన హగ్ లేదా స్మైల్ ఈ వర్గంలో పడవచ్చు.

4) గుర్తింపు మరియు రసీదు: ఈ వర్గంలో పాల్గొనేవారు బహిరంగంగా అంగీకరించారు లేదా ప్రశంసలు అందించారు, ఒక అవార్డు వేడుక లేదా ఒక వ్యక్తి గౌరవించే ఒక ప్రసంగం వంటి.

5) రిలేషనల్ కమ్యూనికేషన్: ఈ వర్గంలో కలుపబడే కమ్యూనికేషన్ను కలిగి ఉంది, నిర్ధారిస్తుంది లేదా ఒక సంబంధానికి అంతర్దృష్టిని ఇస్తుంది, భవిష్యత్తులో రెండు విషయాల గురించి చర్చలు లేదా రెండు వ్యక్తులను దగ్గరగా తీసుకువచ్చే సన్నిహిత బహిర్గతము వంటివి.

6) అసాధారణ కమ్యూనికేషన్: అనేకమంది పాల్గొన్నవారు వివాహం, అనారోగ్యం, పిల్లల లేదా ఇతర “జ్ఞాపకశక్తి జ్ఞాపకాలు” వంటి ప్రత్యేక కదలికల చుట్టూ సంచరించే కమ్యూనికేషన్.

7) నిశితంగా భాగస్వామ్యం చేసుకున్న కమ్యూనికేషన్: ఈ వర్గంలో మీ చుట్టూ ఉన్న ప్రేక్షకుల ఉత్సాహంతో, లేదా ఎవరైనా చూడటం మరియు మీరు అదే భావనను పంచుకుంటుంటే సహజంగా తెలుసుకోవడం వంటివి స్పష్టం చేయడానికి చాలా కష్టతరమైన కమ్యూనికేషన్ అనుభవాలు ఉన్నాయి.

సంకోచం సాధారణంగా సంభవించేటప్పుడు, రెట్రోయక్టివ్ మరియు ముందస్తు సువాసన కూడా సాధ్యమే మరియు లాభదాయకంగా ఉంటుంది, పిట్స్ చెప్పారు.

ముందస్తు సువాసన యొక్క ఈ ఆలోచన కూడా ఉంది. వారు సెలవుల లేదా హనీమూన్ లేదా వారాంతంలో ప్లాన్ చేసినప్పుడు దీన్ని చేస్తారు. మేము ఎదురుచూస్తున్నాము మరియు క్షణం మాకు సహాయపడే మంచి భావన ఉంది. ”

admin Author