పిల్లలలో అత్యంత ఘోరమైన మెదడు కణితితో పోరాడడానికి శాస్త్రవేత్తలు ఎంజైమ్ నిరోధకంను గుర్తించారు – టైమ్స్ నౌ

మెదడు కణితి

పిల్లల్లో అత్యంత ఘోరమైన మెదడు కణితితో పోరాడటానికి నవల వ్యూహం | ఫోటో క్రెడిట్: జెట్టి ఇమేజెస్

వాషింగ్టన్: పిల్లలలో చాలా ఘోరమైన మెదడు కణితి యొక్క జంతు నమూనాలో గడ్డ పెరుగుదల మరియు పెరుగుదల మనుగడను తగ్గించే ఒక ఎంజైమ్ నిరోధకం శాస్త్రవేత్తలు గుర్తించారు.

ప్రస్తుతం, ప్రకృతి కమ్యూనికేషన్స్ పత్రికలో ప్రచురించిన అధ్యయనం ప్రకారం, విస్తృత అంతర్గత పోంటిన్ గ్లియోమా (DIPG) చికిత్సకు ఆమోదం పొందిన మందులు లేవు. ACVR1 అని పిలిచే ఎంజైమ్ నిరోధిని DIPG యొక్క జంతు నమూనాలో కణితి పెరుగుదల మరియు పెరుగుదల మనుగడని తగ్గిస్తుంది.

“మా ఫలితాలు ప్రోత్సహించడం మరియు క్లినికల్ ట్రయల్లో ఈ ఎంజైమ్ యొక్క నిరోధకాన్ని పరీక్షించడానికి సహేతుకంగా ఉండవచ్చని సూచించాయి” అని ఓరెన్ బెచర్, అమెరికాలోని వాషింగ్టన్ ఫెయిన్బెర్గ్ స్కూల్ ఆఫ్ అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ వద్ద అమెరికా సంయుక్తరాష్ట్రాల్లోని మెడిసిన్ ప్రొఫెసర్ చెప్పారు.

“దీనికి ముందు, జంతువులలో వేర్వేరు ACVR1 ఇన్హిబిటర్లని మేము పిల్లలతో పరీక్షలకు అత్యంత సురక్షితమైన మరియు ప్రభావవంతమైన ఏజెంట్ను తీసుకురావాలని నిర్ధారించుకోవాలి,” అని బెచేర్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

2014 లో, బెచ్ యొక్క ప్రయోగశాల ACVR1 మ్యుటేషన్లు DIPG లలో దాదాపు 25 శాతానికి కనిపిస్తాయి, ఇవి ఎంజైమ్ను ఓవర్యాక్టివ్గా చేస్తాయి. ప్రస్తుత అధ్యయనంలో, బెజెర్ మరియు సహచరులు ఒక జంతు నమూనాలో మొదటి సారి ప్రదర్శిస్తారు, ఈ ఎంజైమ్ పరివర్తన 20 శాతం DIPG లలో ఉన్న హిస్టోన్ ఉత్పరివర్తనతో సహకరిస్తుంది.
కంతి అభివృద్ధిని ప్రారంభించడంలో ఈ ఉత్పరివర్తనలు చాలా ముఖ్యమైనవి.

హిస్టోన్ DNA కోసం ఒక స్పూల్ లాగా పనిచేసే ప్రోటీన్, ప్రతి సెల్ యొక్క చిన్న కేంద్రకంలో ఆరు-అడుగుల పొడవు DNA స్ట్రాండ్ను ప్యాకేజీ చేయడానికి సహాయం చేస్తుంది. హిస్టోన్లు కూడా ఏ జన్యువులను ఆన్ మరియు ఆఫ్ చేస్తాయో నియంత్రిస్తాయి, ఇది ఒక హిస్టోన్ మ్యుటేషన్ ఉన్నప్పుడు అప్రమత్తం చేసే ప్రక్రియ.

“DIVG అభివృద్ధిని ట్రిగ్గర్ చేయడానికి ACVR1 మరియు హిస్టోన్ ఉత్పరివర్తనలు కలిసి పనిచేస్తాయని” మా భవిష్యత్తు పని పరిశీలిస్తుంది.

“ఈ విధానంలోకి పెద్ద అవగాహన DIPG తో ఉన్న పిల్లలకు విజయవంతమైన చికిత్సను గుర్తించడానికి మాకు మరింత సహాయపడుతుంది,” బెచేర్ చెప్పారు.

జనాదరణ పొందిన వీడియో

admin Author