ప్రయాణిస్తున్నప్పుడు హార్ట్ ఎటాక్ లక్షణాలు విస్మరించవద్దు: ఇక్కడ మీరు తెలుసుకోవలసినది – NDTV వార్తలు

సుదూర ప్రయాణ హృదయ వ్యాధులను అవగతం చేసుకోగల లక్షణాలను కలిగించవచ్చు

మీరు ప్రయాణిస్తున్నప్పుడు ప్రత్యేకించి, గుండెపోటు లక్షణాలను విస్మరించకూడదు, పరిశోధకులు చెప్పిన ప్రకారం, కదలికలో ప్రజలలో గుండె జబ్బులు (CVD) ప్రధాన కారణాలు.

స్పెయిన్లోని మాలాగాలో తీవ్రమైన కార్డియోవాస్క్యులర్ కేర్ 2019 లో సమర్పించబడిన ఈ అధ్యయనం, ప్రయాణ సమయంలో గుండెపోటు తర్వాత దీర్ఘకాలిక ఫలితాలను సూచిస్తుంది.

ఛాతీ, గొంతు, మెడ, వెనుక, కడుపు లేదా భుజాలపై 15 నిమిషాల కన్నా ఎక్కువ సమయం పాటు కొనసాగుతున్న గుండెపోటుకు సంబంధించిన లక్షణాలను, మీరు ప్రయాణించేటప్పుడు మరియు ఆలస్యం లేకుండా అంబులెన్స్ను కాల్ చేస్తుంటే “అని సహ రచయిత రియోటా నిషియో జన్టెండో విశ్వవిద్యాలయం జపాన్లో ఉంది.

“లాంగ్ దూర ప్రయాణం డీహైడ్రేషన్, లెగ్ తిమ్మిరి, ఎలెక్ట్రోలైట్ అసమతౌల్యం, ఫెటీగ్, మోషన్ అనారోగన్స్, ఫ్లూయిడ్ షిఫ్టింగ్ వల్ల సిరెడెడ్ రెసిడెన్షియల్ సివిడెస్కు దారితీస్తుంది.” నోయిడాలోని యాథార్ట్ వైద్యశాలలో సీనియర్ కార్డియాక్ సర్జన్ దీపక్ ఖురానా చెప్పారు. .

అధ్యయనం కోసం, పరిశోధకులు గుండెపోటుతో 2,564 రోగులు ఉన్నారు మరియు 1999 మరియు 2015 మధ్య ఒక స్టెంట్ (పర్క్యుటేనియస్ కరోనరీ జోక్యం లేదా PCI) తో వేగంగా చికిత్స పొందింది.

మొత్తం 192 రోగులు (7.5 శాతం) గుండెపోటుతో బాధపడుతున్న సమయంలో ప్రయాణించేవారని కనుగొన్నారు. ప్రయాణిస్తున్న రోగులు చిన్నవారు మరియు ST-Elevation మయోకార్డియల్ ఇన్ఫ్రాక్షన్ (STEMI) యొక్క అధిక ప్రాబల్యం కలిగివున్నారు, గుండెకు రక్తం సరఫరా చేసే ప్రధాన ధమని ఒక తీవ్రమైన గుండెపోటు నిరోధించింది, దీనిలో అధ్యయనం తెలిపింది.

వయస్సు, సెక్స్, రక్తపోటు మరియు మధుమేహం వంటి అనేక కారకాలకు సర్దుబాటు చేసిన తరువాత నివాసితులలో సంభవించిన వాటి కంటే 42 శాతం తక్కువ దీర్ఘకాల అన్ని-మరణాల ప్రమాదానికి ఒక ట్రిప్ సమయంలో హార్ట్ దాడులు సంబంధం కలిగి ఉన్నాయి.

“మీరు వెంటనే అత్యవసర దశలో ఉన్నప్పుడు మరియు తిరిగి ఇంటికి వచ్చినప్పుడు, మీ జీవనశైలిని మెరుగుపరచడం మరియు నివారణ ఔషధాలను సమర్థవంతంగా తీసుకోవడం ద్వారా రెండవ దాడికి మీ ప్రమాదాన్ని ఎలా తగ్గించవచ్చో తెలుసుకోవడానికి మీ వైద్యుడిని సంప్రదించడం ముఖ్యం” అని నిషియో చెప్పాడు.

(ఈ కథ NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి ఆటో-ఉత్పత్తి చేయబడుతుంది.)

admin Author