భారతీయ అమెరికన్ టీన్ మెదడు క్యాన్సర్ చికిత్సను మెరుగుపర్చడానికి ఆవిష్కరించారు – ది న్యూస్ మినిట్

అవార్డు

కావ్య కపరపప్పు, 19, గ్లాయోవిజన్ ను కనుగొన్నారు, ఇది ఒక DNA మాదిరి కంటే బయాప్సీ యొక్క స్కాన్ చేయబడిన ప్రతిబింబమును ఉపయోగించి మెదడు కణితిని అంచనా వేసే ఒక ఖచ్చితమైన ఔషధం.

ట్విట్టర్ / @ కావ్యకోపర్పప్పు

గ్లోబ్లాస్టోమా, మెదడు క్యాన్సర్ యొక్క ప్రాణాంతకమైన రూపం కోసం చికిత్సలను మెరుగుపర్చడానికి రూపొందించిన ఆమె నేల విరిగిన ఆవిష్కరణకు 2019 జాతీయ STEM (సైన్స్, టెక్నాలజీ, ఇంజనీరింగ్ మరియు మఠం) ఎడ్యుకేషన్ అవార్డుతో ఒక భారతీయ-అమెరికన్ యువకుడు ప్రదానం చేయబడింది.

STEM విద్య US ద్వారా ఇవ్వబడిన $ 10,000 అవార్డు, STEM విద్యను అర్ధవంతంగా ప్రోత్సహించిన “అసాధారణమైన నైపుణ్యం కలిగిన మరియు నిష్ణాత” వ్యక్తిగా కార్వ కాపపరాపు, 19, హెర్డన్, వర్జీనియాను గుర్తిస్తుంది, అమెరికన్ బజార్ శనివారం నివేదించింది.

కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు జీవశాస్త్రాన్ని అధ్యయనం చేస్తున్న హార్వర్డ్ యూనివర్సిటీలో ఒక ఫ్రెష్మాన్, జూనియర్ శాస్త్రవేత్త గ్లోయోవిజన్ను కనుగొన్నాడు, కృత్రిమ మేధస్సు ద్వారా ఆధారితమైన ఒక ఖచ్చితమైన ఔషధం వేదిక (AI), ఇది స్కాన్ చేయబడిన చిత్రం ఉపయోగించి సాంప్రదాయ పద్ధతుల యొక్క సమయం మరియు ఖర్చు యొక్క ఒక భిన్నం లో మెదడు కణితి లక్షణాలు అంచనా వేస్తుంది DNA మాదిరి కాకుండా బయాప్సీ యొక్క.

100 శాతం కచ్చితత్వంతో మెదడు కణితి యొక్క పరమాణు మరియు జన్యు సంతకాన్ని గుర్తించడానికి లోతైన అభ్యాసన కంప్యూటర్ వ్యవస్థను ఉపయోగించే క్యాన్సర్ ఉన్న రోగులకు ఇది లక్ష్యంగా చేసిన చికిత్సకు ఒక ప్రధాన దశ.

అరుదైన కానీ ఘోరమైన వ్యాధికి పోరాడటానికి మరియు STEM- సంబంధమైన రంగాలలో వారి నైపుణ్యాన్ని కొనసాగించటానికి ఇతరులను ప్రోత్సహించటానికి ఆమె చేసిన ప్రయత్నాల కోసం కావ్య గుర్తింపు పొందింది.

నేటి తరువాత @ TEDxVienna వద్ద GlioVision ని ప్రదర్శించడానికి సంతోషిస్తున్నాము! ట్యూన్ ఇన్ 8:20 PM సెంట్రల్ యురోపియన్ సమ్మర్ టైమ్ (GMT + 2) / 2:20 PM EST https://t.co/7vuWnkaTGK వద్ద “కంప్యుటేషనల్లీ పేవింగ్ ది ఫ్యూచర్ ఆఫ్ మెడిసిన్” గురించి వినడానికి! #TEDxVienna pic.twitter.com/uvm0GKBRkE

కావ్య కపోరాపు (@ కావ్యకోపర్ప) అక్టోబర్ 20, 2018

ఒక సామాజిక ఔత్సాహికుడు, కావ్య గర్ల్స్ కంప్యూటింగ్ లీగ్ యొక్క వ్యవస్థాపకుడు మరియు CEO, ఇది ఒక లాభాపేక్షలేని సంస్థ, ఇది కంప్యూటర్ సైన్స్ ప్రోగ్రామింగ్ కోసం $ 100,000 పైగా వసూలు చేసింది, ఇది 3,800 కంటే ఎక్కువ అమెరికన్ విద్యార్థులను ప్రభావితం చేస్తుంది.

అనుభవజ్ఞుడైన స్పీకర్, ఆమె స్మిత్సోనియన్ ఇన్స్టిట్యూషన్, NASA కెన్నెడీ స్పేస్ సెంటర్ వద్ద చర్చలు పంపిణీ చేశారు మరియు అనేక AI సమావేశాలలో పాల్గొన్నారు.

admin Author