రొమ్ము-ఇస్త్రీ: బాధితులు ప్రమాదకరమైన ఆచారంను బయటకు తీయడానికి బలమైన చర్యను కోరారు – ది గార్డియన్

ఆమె పెద్ద సోదరి ఆమె తన ఛాతీని చాలా త్వరగా అభివృద్ధి చేయకుండా నిరోధించడానికి ఆమెతో ఒక రాయితో ఆమె ఛాతీను చదును చేయబోతున్నానని చెప్పడంతో తొమ్మిదవసారి ఆదరణ వచ్చింది.

“ఆమె పిల్లలు పిల్లలు లేదా యువకులు వంటి వేధింపులకు గురికాకుండా లేదు కాబట్టి అన్నారు,” కంఫర్ట్ అన్నారు.

“కానీ అది ఏదీ నిరోధించలేదు,” అన్నారాయన. నైజీరియాలో జన్మించిన, కంఫర్ట్ 1998 లో, తన కుటుంబంతో మూడు సంవత్సరాల తరువాత UK కు వెళ్లారు.

ఐదు సంవత్సరాల క్రితం, ఆమె చనుమొన నుండి ద్రవం బయటపడింది.

“నేను నిజంగా భయపడ్డాను – నేను క్యాన్సర్ కావచ్చు అనుకున్నాను. నేను పెళ్లి చేసుకున్న ఆరు నెలలకే ఇది జరిగింది. నేను ఒక మామోగ్గ్రామ్ను బుక్ చేసుకున్నాను – వారు క్యాన్సర్ను కనుగొనలేదు, కానీ నేను పాలను ఎందుకు పొందుతున్నారో వారు వివరించలేకపోయారు. ”

పశ్చిమ ఆఫ్రికాలో కంఫర్ట్ను ఆవిష్కరించిన పద్ధతి మరియు చాలా రహస్యంగా ఉంది. ఇది ఎంత విస్తృతమైనదిగా అధికారిక డేటా లేదు.

నేరస్తులను, సాధారణంగా తల్లులు, అవాంఛిత పురుష శ్రద్ధ, లైంగిక వేధింపు మరియు అత్యాచారాల నుండి బాలికలను రక్షించే సాంప్రదాయిక సంప్రదాయంగా భావిస్తారు. వైద్య నిపుణులు మరియు బాధితులు దీనిని శారీరక మరియు మానసిక వ్యాధులు, అంటువ్యాధులు, తల్లిపాలను, వైకల్యాలు మరియు రొమ్ము క్యాన్సర్కు దారితీయగల పిల్లల దుర్వినియోగమని భావిస్తారు .

ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో, గార్డియన్ ఆచరణలో డజన్ల కొద్దీ బ్రిటీష్ కేసుల యొక్క నిదర్శన ఆధారాన్ని వెల్లడించింది, ఇందులో ఒక అమ్మాయి ఛాతీ రొమ్ము ఏర్పడటానికి ఆలస్యం చేయటానికి వేడి రాయితో “బలహీనంగా ఉంది”. బ్రిటీష్ ప్రభుత్వం చట్టాన్ని ఎదుర్కోవటానికి వాయిదా వేయటానికి ఒక ప్రకటన జారీ చేయవలసి వచ్చింది, ఇది పిల్లల దుర్వినియోగం అని వర్ణించబడింది.

బాధితులు మరియు ఆచరణలో ఉన్న వారికి తీవ్రమైన వైద్య పర్యవసానాలను కలిగి ఉన్న ఒక సాంప్రదాయాన్ని రూపుమాపడానికి మరింత చేయాలి.

లావాస్కు చెందిన డాక్టర్ మరియు పబ్లిక్ హెల్త్ అడ్వకేట్ అయిన నవాకమ్మ ఓనీడికాచి చిమోమా, ఇది రొమ్ము కణజాలాన్ని తీవ్రంగా దెబ్బతీస్తుంది.

“వారు ఎర్రబడినప్పుడు, వెంటనే ప్రభావాలు రొమ్ము చర్మంకు గాయం ఉంటాయి – ఆ పిల్లలలో కొన్ని వాస్తవానికి ఈ ప్రక్రియలో వారి ఉరుగుజ్జులు కోల్పోతాయి. వాటిలో కొన్ని స్కిర్డ్ చర్మం కలిగి ఉంటాయి, వాటిలో కొన్ని సెకండరీ అంటువ్యాధులు ఉన్నాయి.

“రొమ్ముకు గాయం రొమ్ము క్యాన్సర్లకు మరియు రొమ్ము నిరపాయలకు దారితీస్తుంది. రొమ్ముకు నిరంతర గాయం నేరుగా రొమ్ము క్యాన్సర్కు సంబంధించినది, “అని ఆమె చెప్పింది.

“ఎవరో దాని గురించి మాట్లాడటం అవసరం.”

కామెరూన్లో పనిచేసిన నర్స్, డిసెంబరు 2018 లో రొమ్ము క్యాన్సర్తో తన 28 ఏళ్ల బంధువు క్యాథీని కోల్పోయాడు. వైద్యులు తొమ్మిది ఏళ్ల వయస్సును చవిచూసినట్లు రొమ్ము ఐరన్కు కనిపించకపోయినప్పటికీ, బెకానో ఒక లింక్ని ఒప్పించాడు.

“ఆమె తన అమ్మమ్మ రొమ్ముతో చేసిన తరువాత, ఆమె తన ఛాతీలో కఠినమైన ముద్దను అభివృద్ధి చేసింది,” అని అతను చెప్పాడు. ముద్ద ఉండిపోయింది మరియు అనేక సంవత్సరాల క్రితం గాయపడింది. వెంటనే, ఆమె రొమ్ము క్యాన్సర్ నిర్ధారణ జరిగింది.

“నేను ఆమె వంటి ఇతరులు చూసిన … కొన్ని abscesses, తిత్తులు కలిగి – కానీ మేము ఆ చికిత్స చేయగలిగారు.”

ఒక సీనియర్ కామెరూయోన్ గైనకాలజిస్ట్, పేరు పెట్టాలని కోరుకున్నారు, ఆమె గత ఏడాది కేసుతో వ్యవహరించిందని చెప్పింది, దీనిలో 12 ఏళ్ల అమ్మాయి రొమ్ముతో ఇనుప కడుపుతో సంభవించిన ఫలితంగా మరణించాడు ఆమె రొమ్ము. ది గార్డియన్, అమ్మాయి ప్రచురించడానికి చాలా బాధపడుతున్న అమ్మాయిల ఫోటోలను చూసింది.

“నేను మొదటి మరియు రెండవ డిగ్రీ బర్న్స్ చూసిన,” ఆమె చెప్పారు. “ఈ ఉదయం మాత్రమే, ఒక 29 ఏళ్ల మహిళ నన్ను చూడటానికి వచ్చింది. ఆమె చిన్నతనంలో రొమ్ము-ఇనుపతో ఉన్నది మరియు ప్రస్తుతం మానసికంగా ఫలితంగా మచ్చలు పడింది. ఆమె భర్తతో శారీరక సాన్నిహిత్యాన్ని సహించలేకపోయింది. ”

ఒక UK- ఆధారిత భద్రతా అభ్యాసకుడు ఆన్ మేరీ క్రిస్టియన్, ఆమె వెస్ట్ ఆఫ్రికన్ దేశంలో నివసించిన ఆమె తల్లి రొమ్ము-ఇనుపతో ఉన్నట్లు అంగీకరించిన, నైరుతి లండన్ లోని ఒక పాఠశాల నుండి ఒక గురువుని కలుసుకున్నారు.

“ఆమె అది ఒక ఫార్మాలిటీ వర్ణించారు, వారు ప్రతి రోజు చేశాడు ఏదో, ఒక విధి, అప్ వాషింగ్ వంటి,” క్రిస్టియన్ అన్నారు. “ఆమె తల్లి, ఆమె తండ్రి జ్ఞానం లేకుండా, ఉదయం చేయటానికి ఉపయోగించబడింది. ఆమె తన మార్పుకు సహాయం చేసి, కొన్ని ఇనుప కడ్డీలను అందుకుంటూ, వాటిని వేడిచేయాలి, అప్పుడు ఆమె పడకగదిలో నేలపై పడుకుని, తల్లి తన ఛాతీ అంతటా ఈ రోల్స్ పరుగెత్తుతుంది, రోలింగ్ పిన్ లాగా ఉంటుంది. ”

“ఆమె (అమ్మాయి) దాదాపు అది ఛాతీ కలిగి భాగం భావించారు. ఆమె ఒక మౌలిక మద్దతు వంటిది, ఎందుకంటే ఆమె మమ్ అది చేస్తున్నది. ఆమె ఎన్నడూ ప్రశ్నించలేదు. ”

“ఈ గురువుతో ఈ సంభాషణతో ఆమె మాత్రమే అనుకున్నాను: ‘వావ్, నేను ఇప్పుడు హానికరం కావచ్చు.’ అందువల్ల పిల్లవాడు దానిని సమర్ధించుకున్నాడు, చాలా సాంస్కృతికంగా గర్వపడింది మరియు తన సంస్కృతిని బాడ్మౌత్కు ఇష్టపడలేదు. ”

కానీ మాట్లాడటం ప్రమాదకరమైనది కావచ్చు, ఒక సాంప్రదాయంలో భాగంగా ఇప్పటికీ ఆచరణను చూసే మొత్తం సంఘం యొక్క కోపాన్ని సృష్టించింది.

Leyla Hussein, ఒక బ్రిటీష్-సోమాలి వ్యతిరేక FGM ప్రచారకర్త మరియు సైకోథెరపిస్ట్, ఆచరణలో పరిష్కరించడానికి ఒంటరిగా కమ్యూనిటీలు ఆన్ ఉంచడం హక్కు కాదు అన్నారు.

“తరచూ కమ్యూనిటీ అది తప్పు అని కూడా తెలియదు. వారు నీకు కూడా చెప్పరు [అది జరుగుతోంది], “ఆమె చెప్పారు. “ప్రజలు ఏదో ఒకవేళ ఊహిస్తే, వారు వచ్చి దాని గురించి మీతో మాట్లాడరు. వారికి ఇది సాధారణమైనది – వాస్తవానికి, ఇది ఒక వేడుకగా ఉండవచ్చు! ఇది జరుగుతున్నప్పుడు వారు మిమ్మల్ని పార్టీకి ఆహ్వానించవచ్చు. ”

వారి రోగులతో చర్చించటానికి ప్రభుత్వం GP లు, నర్సులు మరియు మంత్రసానులను శిక్షణ ఇవ్వాలని హుస్సేన్ అన్నారు. “ఆరోగ్య నిపుణులు నన్ను అడిగినంత వరకు నేను FGM తప్పుగా భావించాను” అని ఆమె చెప్పింది.

కంఫర్ట్ పోలీసు మరియు సామాజిక సేవలు మరింత తీవ్రంగా రొమ్ము ఇనుము యొక్క సంఘటనలు తీసుకోవాలి అన్నారు. “వారు ప్రజలు వెళ్ళడానికి వీలు లేదు – ఇది ఆపడానికి అవసరం,” ఆమె చెప్పారు.

“ఈ సమస్య చాలా కాలం కొనసాగుతోంది – నా జన్మించటానికి ముందు, నా మమ్ జన్మించిన ముందు,” కంఫర్ట్ ఆమె తల్లి కూడా నైజీరియాలో రొమ్ముతో కప్పబడినదిగా పేర్కొంది.

“ఇది ఆఫ్రికా నుండి ఈ దేశంలోకి తీసుకురాబడింది. ఇప్పుడు నేరం కూడా ఈ దేశంలో కట్టుబడి ఉంది – కాబట్టి ఇప్పుడు ఇక్కడ ఒక సమస్య అవుతుంది. ”

“ఇది చాలా విదేశీయురాలు – మరియు పోలీసులు ఇప్పుడే ఎలా వ్యవహరించాలో నాకు తెలియదు, కానీ అక్కడే ఉంది, అది గుర్తింపు పొందాలి,” ఆమె చెప్పారు, పాఠశాల విద్యార్థులకు సమస్యపై విద్యను సమర్ధించడం.

“నేను ఒక తెల్ల బ్రిటీష్ వ్యక్తికి సంబందించినట్లయితే అది పూర్తిగా భిన్నంగా ఉంటుంది.”

admin Author