వ్యాయామం యొక్క ఉత్తమ రకం కొవ్వును బర్న్ చేయడానికి – ది ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్

వ్యాయామం, ఆరోగ్యం, ఫిట్నెస్, బ్రీవిటీ ప్రయోజనాలు, విరామం అంశాలు, బ్రిటీష్ జర్నల్ ఆఫ్ స్పోర్ట్స్ మెడిసిన్, ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్, ఇండియన్ ఎక్స్ప్రెస్ న్యూస్,
మన్హట్టన్లోని హడ్సన్ నదీతీరంలో ఒక జోగ్గర్ నడుస్తాడు. (క్రెడిట్: ది న్యూ యార్క్ టైమ్స్ కోసం జిన్నా మూన్)

గ్రెట్చెన్ రేనాల్డ్స్ చే
కొవ్వు నష్టం వ్యాయామం ప్రభావాలు ఒక ఉపయోగపడిందా కొత్త సమీక్ష ప్రకారం, క్లుప్తంగా, తీవ్రమైన వ్యాయామం కొన్ని నిమిషాల శరీర కొవ్వు incinerating చాలా పొడవాటి నడిచి లేదా ఇతర ఆధునిక అంశాలు వంటి సమర్థవంతంగా ఉండవచ్చు. సూపర్-షార్ట్ ఇంటర్వెల్లు కూడా కొన్ని సందర్భాల్లో, దీర్ఘకాలం లేదా జాగ్ కంటే ఎక్కువ కొవ్వును కోల్పోతున్నాయని సమీక్షలో కనుగొనబడింది, అయితే ఇందులో పాల్గొన్న ప్రయత్నం కఠినమైనది.

నేను కొన్ని నిమిషాలు – లేదా సెకన్లు – సాధారణంగా కొన్ని సార్లు ఉంటుంది ఇది ఆరోగ్య, ఫిట్నెస్ మరియు సంక్షిప్తత ప్రయోజనాలు గురించి అనేక సార్లు రాశారు – సెకన్ల అనేక సార్లు పునరావృతం, మిగిలిన కాలం తరువాత తీవ్రమైన శ్రమ. చాలా HIIT అంశాలు కనీసం ప్రారంభం కానుంది, ప్రారంభం నుండి అంతం వరకు (ఒక వెచ్చని మరియు చల్లని డౌన్ సహా), మరియు వ్యాయామం యొక్క బలమైన భాగాలు కూడా బ్రైఫెర్ ఉంటాయి.

కానీ ఈ సంకోచం ఉన్నప్పటికీ, ఇంటర్వెల్ వ్యాయామాలు వాయు ఆరోగ్యం, బ్లడ్ షుగర్ కంట్రోల్, రక్తపోటు మరియు ఆరోగ్యానికి మరియు ఫిట్నెస్ యొక్క ఇతర కొలతలను లేదా అదేవిధంగా మెరుగైన నడక శిక్షణ కంటే వేగవంతమైన వాకింగ్ లేదా జాగింగ్ కాలం రెండు లేదా మూడు సార్లు ఉంటుంది.

ప్రజలు ప్రజలు, అయితే, నేను తొందరలో విరామాలు గురించి వినడానికి అత్యంత సాధారణ ప్రశ్న మరియు నా స్వంత తరపున అడిగారు, వారు కూడా బరువు నియంత్రణ మరియు కొవ్వు నష్టం సహాయం చేస్తుంది అని.

కొన్ని గత అధ్యయనాలు మాత్రమే అయితే, చిన్న ఇంటర్వెల్ వ్యాయామాలకి ఓర్పు శిక్షణ యొక్క కొవ్వు-దహన ప్రభావాలను పోలిస్తే, మరియు వాటి ఫలితాలు అసంబద్ధంగా ఉన్నాయి. కొంతమంది విరామ శిక్షణ ప్రభావాలతో పోల్చితే ఏవైనా నష్టాలు తక్కువగా ఉన్నాయని వివరిస్తుంది.

కానీ ఆ అధ్యయనాలు దాదాపు అన్ని చిన్న మరియు స్వల్పకాలిక ఉన్నాయి. అంతరాలు మరియు ఓర్పు వ్యాయామం కోసం వారు పలు వేర్వేరు విధానాలను కూడా ఉపయోగించారు, ఫలితాలను అర్థం చేసుకోవడంలో కష్టతరం చేసారు.

కాబట్టి, స్పోర్ట్స్ మెడిసిన్ బ్రిటీష్ జర్నల్ లో జనవరి లో ప్రచురించబడింది ఇది కొత్త సమీక్ష కోసం, బ్రెజిల్ మరియు బ్రిటన్ పరిశోధకులు విరామాలు మరియు శరీర కొవ్వు చూడటం ఇప్పటికే, అధిక నాణ్యత అధ్యయనాలు అన్ని నుండి సాధ్యమైనంత ఎక్కువ డేటా కలిసి లాగండి నిర్ణయించుకుంది .

మెడికల్ లైబ్రరీ డేటాబేస్ల ద్వారా స్క్రోలింగ్, వారు చివరికి 36 అధ్యయనాలు కనుగొన్నారు, ఇవి యాదృచ్ఛికంగా ప్రయోగాలు చేశాయి – సర్వేలు లేదా ఇతర ఎపిడెమియోలాజికల్ డేటా – విరామ శిక్షణల యొక్క విరామ శిక్షణల ప్రభావాలను పోల్చడం. ఈ ప్రయోగాలు కనీసం నెలలో కొనసాగాయి, శరీర కొవ్వుకు మార్పులు అధ్యయనం యొక్క ప్రాధమిక కేంద్రంగా లేనప్పటికీ, ప్రారంభ మరియు ముగింపులో శరీర-కూర్పు కొలతలు కూడా ఉన్నాయి. (మరియు ఈ ప్రయోగాలు చాలా, వారు కాదు.)

అప్పుడు పరిశోధకులు అధ్యయనాల నుండి సంఖ్యలను పెంచుకున్నారు, వారికి 1,000 మంది కంటే ఎక్కువ మంది పాల్గొనేవారు, యువ మరియు పాత, పురుష మరియు స్త్రీలు.

అధ్యయనాల్లో ఉపయోగించే మోడరేట్-వ్యాయామ నిత్యకృత్యాలు గణనీయంగా వైవిధ్యంగా ఉన్నాయి, కొన్ని వాకింగ్ మరియు ఇతరులు జాగింగ్, సైక్లింగ్ లేదా ఈత వంటివి ఉన్నాయి. సాధారణంగా, ఓర్పు-శైలి అంశాలు సుమారు 40 నిముషాల పాటు కొనసాగాయి.

విరామం సెషన్లు కూడా ఒక అధ్యయనం నుండి తరువాతి దశకు భిన్నంగా ఉన్నాయి, కానీ చాలా సమయాలలో కొన్ని నిమిషాలపాటు కొనసాగిన వ్యవధిలో, HIIT యొక్క విలక్షణమైన అన్ని అవ్ట్ ప్రయత్నం కంటే తక్కువ వేగంతో, ఇతరులు పూర్తిగా కొన్ని సార్లు శ్రమ, పరిశోధకులు స్ప్రింట్-విరామం శిక్షణ, లేదా SIT అని పిలిచే ఒక విధానం

అప్పుడు పరిశోధకులు వేర్వేరు వ్యాయామ కార్యక్రమాల తర్వాత కొవ్వు నష్టం పోల్చి.

ఫలితాలు వ్యాయామం ఎవరైనా కోసం ప్రోత్సహించడం ఉండాలి. అన్ని రకాల మితమైన శిక్షణ మరియు వ్యవధి, శరీర కొవ్వు తగ్గింపులకు దారితీసింది, పరిశోధకులు కనుగొన్నారు. ఈ తగ్గింపులు సంపూర్ణమైనవి, అనగా ప్రజలు తమ వాస్తవమైన క్రొవ్వు ద్రవ్యరాశిలో కొంచెం కొట్టడం మరియు సాపేక్షంగా, అంటే వారి శరీర ద్రవ్యరాశుల కొవ్వును కొవ్వు అని అర్థం.

చాలా మందికి మార్పులు కూడా ప్రజలందరికీ గుర్తించదగ్గ మొత్తాన్ని కోల్పోయినా, లేదా కండరాలను పొందడంలో కొవ్వు కోల్పోతున్నాయని సూచించాయి.

చాలా మంది అధ్యయనాలు సమయంలో సుమారుగా 3.5 పౌండ్ల కొవ్వు సగటున పడే విరామం శిక్షకులతో, సుదీర్ఘమైన వ్యాయామం, విరామ శిక్షణ, ముఖ్యంగా SIT అంశాలు, ఎక్కువగా నిదానమైన, మితమైన వ్యాయామం, ఆధునిక వ్యాయామం కోసం 2.5 పౌండ్లు.

ఇది ఒక పౌండ్ వ్యత్యాసం, వాస్తవ ప్రపంచ పరంగా దాదాపుగా అతితక్కువగా ఉంటుంది అని పేర్కొంది.

నిజానికి, సమీక్ష యొక్క ప్రాధమిక తాత్కాలికంగా, “ఫలితాల సారూప్యత కారణంగా, వ్యాయామ విధానాన్ని ఎంపిక చేయడంలో వశ్యత ఉంటుంది,” కొవ్వును ట్రిమ్ చేయాలని ఆశించే ఎవరికైనా, క్రీడ మరియు వ్యాయామాల అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ జేమ్స్ స్టీల్ బ్రెజిల్ మరియు ఇతర సంస్థల గోయ్యాస్ యొక్క ఫెడరల్ యూనివర్శిటీ నుండి సహచరులతో సమీక్ష నిర్వహించిన ఇంగ్లాండ్లోని సౌతాంప్టన్లోని సొలెంట్ యూనివర్శిటీలో సైన్స్.

మీ ప్రాధాన్యతలను మరియు షెడ్యూళ్లను మీ కార్యక్రమాలను ప్లాన్ చేసుకోండి, అతడు ఇలా చెప్పాడు, ఏ రకమైన వ్యాయామం కొవ్వు కత్తిరించేమోనని ఆందోళన లేదు.

అయితే, 1,000 మంది పాల్గొన్నవారితో, సమీక్ష చాలా చిన్నదిగా ఉంది. అదనంగా, వ్యక్తిగత వాలంటీర్ల నుండి డేటాను వివరించడం కొంతవరకు అడ్డుపడటం. ప్రతి అధ్యయనం మరియు ప్రతి వ్యాయామ కార్యక్రమంలో, కొందరు వ్యక్తులు ఇతరులకన్నా ఎక్కువ కొవ్వు కోల్పోయారు మరియు కొన్ని తక్కువ కారణాలు, అస్పష్టంగా ఉండటానికి కారణాలు.

“మీరు ఇంకా ఎక్కువ సుదీర్ఘమైన పనులు చేయాలనుకుంటే, దాని కోసం వెళ్ళండి” అని ఆయన చెప్పారు. “మీరు ఒక HIIT సెషన్లో దానిని పంప్ చేయాలనుకుంటే, నా అతిథిగా ఉండండి.”

admin Author