20 సంవత్సరాలు: ఇండియన్ వెల్స్ – WTA టెన్నిస్ వద్ద 'గార్డు మారుతున్న' గ్రాఫ్లో సెరీనా విజయాలు

క్రీడ యొక్క భవిష్యత్తు మరియు దాని గొప్ప విజేతలలో ఒక యువ సెరీనా విలియమ్స్ వారి మార్చి 1999 ఫైనల్ లో ఇండియన్ వెల్స్ వద్ద గ్రాండ్ స్లామ్ ఛాంపియన్ స్టెఫానీ గ్రాఫ్తో తలపడ్డాడు.

ఇండియన్ వెల్స్, CA, USA – క్రీడ యొక్క భవిష్యత్తు మరియు దాని గొప్ప విజేతలలో ఒక యువ సెరెనా విలియమ్స్ 1999 ఇండియన్ వెల్స్ ఫైనల్లో గ్రాండ్ స్లామ్ ఛాంపియన్ స్టెఫానీ గ్రాఫ్తో తలపడ్డాడు.

ఇరవై సంవత్సరాల క్రితం, మార్చి 13, 1999 న, ఇండియన్ వెల్స్ వద్ద నిలిచిన చివరి ఇద్దరు ఆటగాళ్ళు టెన్నిస్ను చూసిన ఇద్దరు గొప్ప వృత్తినిపుణుల మధ్య ఒక క్రాస్ ఓవర్ని ప్రదర్శించారు – దాని ముగింపులో కొన్ని నెలలు, మరొకరు ప్రారంభమైనవి.

ఆ సమయంలో, 17 ఏళ్ల సెరెనా WTA టూర్లో కొత్త ముఖం, ఆమె ర్యాంకింగ్లో దూరంగా చిప్ మరియు ఆమె మొదటి టాప్ 10 విజయాలు మరియు చివరి రౌండ్ల ప్రదర్శనలను సేకరించింది. పాత సోదరి వీనస్ విలియమ్స్పై స్పాట్లైట్తో, సెరెనా రాడార్లో తన సొంతలోకి ప్రవేశిస్తుంది మరియు చివరికి ఫిబ్రవరి 1999 లో ఓపెన్ గాజ్ డి ఫ్రాన్స్లో తన మొదటి WTA టైటిల్ను తలక్రిందుగా ప్రకటించింది (క్రింద వీడియో చూడండి).

మరింత చదవండి: సెరీనా విలియమ్స్ మొదటి WTA టైటిల్ గుర్తుంచుకోవడం

యువ అమెరికన్ కలిగి ఉన్న మందుగుండు సామగ్రిని గ్రాఫ్కు బాగా తెలుసు: ఈ జంట ఇంతకు ముందే మరొకరికి వ్యతిరేకంగా కొలుస్తుంది. గ్రాఫ్ ఆ విజయాన్ని సాధించింది, ఇంతకు ముందే సిడ్నీలో ముందడుగు వేయడానికి ముగ్గురు సన్నివేశాలలో పారిపోయాడు.

సెరెనా బలం ఆమె దూకుడు ఆట, గ్రాఫ్ ప్రకారం, ప్రపంచ నంబర్ 7 స్థానంలో నిలిచింది, కానీ పెద్ద స్థాయిలో ఆమె అనుభవశీలత ప్రధాన బలహీనంగా ఉంటుంది.

“నేను [సెరెనా] ఎవరైనా షాట్లు చాలా ఉన్నట్లు భావిస్తున్నాను,” గ్రాఫ్ ఇండియన్ వెల్స్లో ప్రెస్కు చెప్పింది. “ఆమె ఆలస్యంగా ఆమె షాట్లు కోసం కొద్దిగా ఎక్కువ వెళ్ళడానికి ప్రారంభించారు భావిస్తున్నాను. నేను ఆమె వీనస్, ముఖ్యంగా ఆమె సర్వ్ లో అదే బలాలు చాలా ఉన్నాయి అనుకుంటున్నాను. ఆమె ఖచ్చితంగా అందంగా ఒత్తిడి ఒత్తిడి మీరు ఉంచవచ్చు. ఆమె చాలా మంచి తిరిగి వచ్చింది.

“నేను రకమైన ఆలోచన, మీకు తెలుసా, ఆమె చాలా శక్తిని కలిగి ఉంది. నేను ఆమె ముందుకు వెళ్లాలని కోరుకుంటున్నారు ఆట ఏ విధమైన గుర్తించడానికి కోసం అది భావిస్తున్నాను. నా ఉద్దేశ్యం, నేను ఆమె ఇప్పటివరకు పూర్తిగా స్పష్టమైన మనసును కలిగి లేదని నేను భావిస్తున్నాను. కొన్నిసార్లు ఆమె తప్పు షాట్లు లో వస్తున్నాయో.

“ఆమె వేర్వేరు పనులను చేయడానికి ఇప్పుడు ప్రయత్నిస్తుంది. ఇది సరైన సమయంలో కుడి షాట్లు ఎంచుకోవడానికి ఆమె సమయం పడుతుంది అన్నారు. ”

Serena Williams (Getty Images)

వాస్తవానికి, 1999 ఇండియన్ వెల్స్ ఫైనల్ 17 ఏళ్ల సెరీనాతో అనుభవజ్ఞులైన యువతకు మంచి ఉదాహరణగా చెప్పవచ్చు – ఆమె మొదటి WTA టైటిల్ గెలుచుకున్న తాజాగా – 106 WTA టైటిల్స్ మరియు 21 గ్రాండ్ స్లామ్లు.

కానీ సెరెనా ఒక హాట్ స్ట్రీక్ లో వస్తున్నది, ప్యారిస్లో ఆమె తొలి విజయం ఆమెను గెలవడంతో మరియు ఆట యొక్క అతి పెద్ద నటులతో ఎదుర్కొనే విశ్వాసాన్ని ఆమె ఇచ్చింది.

“గత వారం ఆ టోర్నమెంట్ను గెలుచుకోవడమే మంచిది, ఎందుకంటే నేను అక్కడ వెళ్ళాను మరియు నేను గెలవగలనని చూడగలిగాను,” సెరీనా ఒక ఇండియన్ వెల్స్ ప్రెస్ కాన్ఫరెన్స్లో తెలిపారు. “నాకు తెలియదు. నేను నిజంగా గత సంవత్సరం ముగింపు మరియు ఈ సంవత్సరం ప్రారంభం నుండి నిజంగా కష్టం సాధన, నేను నిజంగా హార్డ్ సాధన మరియు నిజంగా దృష్టి. నా కృషి చెల్లించటానికి ప్రారంభమైంది. ”

సెరీనా యొక్క హార్డ్ పని మరియు ర్యాంకులు పైకి ఎక్కడానికి ఏదో టెన్నిస్ ప్రపంచ ఏదో – ముఖ్యంగా అమెరికన్ టెన్నిస్ అభిమానులు – భారత వెల్స్ అసిస్టెంట్ టోర్నమెంట్ డైరెక్టర్ పెగ్గి మిచెల్ ప్రకారం, ఆత్రంగా ఎదురుచూస్తున్న చేశారు.

Steffi Graf (Getty Images)

మిచెల్ ఇండియన్ వెల్స్ జట్టులో 1985 లో చేరాడు, మరియు 17 ఏళ్ల వయస్సు డ్రాగా గడపడంతో ఆమె పెరుగుతున్న buzz ను గుర్తుచేసుకుంది. “ప్రతి ఒక్కరి కేవలం సంతోషిస్తున్నాము ఎందుకంటే సెరెనా బ్రాండ్ కొత్త ఏదో, ఆమె మరియు వీనస్ తాజా గాలి తాజా ఉన్నాయి,” ఆమె చెప్పారు.

“మరియు ఆమె అమెరికన్, మరియు మేము మనం మంట న పాస్ వెళుతున్న ఎవరు కోసం చూస్తున్నారా. ఎవరు యునైటెడ్ స్టేట్స్ కోసం కొనసాగుతుంది? వారు గార్డు మారిపోవడానికి సిద్ధంగా వుంటున్నారా? లిండ్సే [డావెన్పోర్ట్] మరియు ఇతర బాలికలు పదవీ విరమణ చేయాలని నిర్ణయించినప్పుడు రెక్కలలోకి ఎవరైనా ఎదురు చూస్తుండటం ఎల్లప్పుడూ చాలా ముఖ్యం. ”

కాబట్టి గ్రాఫ్కు వ్యతిరేకంగా ఫైనల్కు వెళ్ళే మార్గంలో, సెరెనా రెండవ ప్రపంచ రౌండులో డావెన్పోర్ట్ను 6-4, 6-2 తేడాతో ఓడించింది. వాస్తవానికి, ఆమె అదే కార్యక్రమంలో నాలుగు టాప్ 20 విజయాలు సాధించింది – సెరీనాకు వృత్తి జీవితంలో మొదటిది.

గ్రాఫ్కు వ్యతిరేకంగా ఫైనల్ లో ఆ ఊపందుకుంటున్నది మరియు మొదటి సెట్ను 6-3 స్కోరుతో సాధించింది. అయితే గ్రాఫ్ గ్రాండ్ స్లామ్ విజేతగా స్పందించింది, మూడవ సెట్లో మరియు పవర్ను మూడవ రౌండులో 4-2 ఆధిక్యంతో ముందుకు తీసుకెళ్లింది.

Serena Williams (Getty Images)

సెరెనా 4-4 స్కోర్ చేయడానికి సమావేశం అయ్యింది, గ్రాఫ్ 6-5 వద్ద పనిచేసింది, ఇది టైబ్రేకర్ సెరీనాలో జర్మనీకి వ్యతిరేకంగా ఒత్తిడిని దరఖాస్తు చేయడానికి తన శక్తిని సమీకరించింది. చివరగా, గ్రాఫ్ యొక్క ప్రసిద్ధ ఫోర్హ్యాండ్ ఆమెను వదిలేసి, సెరినా తన కెరీర్లో అతిపెద్ద టైటిల్ కోసం 6-3, 3-6, 7-5 విజయాన్ని సాధించింది.

ఇద్దరు ఆటగాళ్ళు ఒక శక్తివంతమైన శక్తి ఆటగా పనిచేస్తున్నప్పుడు, సెరెనా యొక్క 35 విజేతలు గ్రాఫ్ యొక్క 11 పరుగులను అధిగమించారు.

“ఇది చాలా నాకు అర్థం స్టెఫీ ఒక గొప్ప ఛాంపియన్ ఎందుకంటే,” సెరీనా విజయం తర్వాత చెప్పారు. “ఆమె టెన్నిస్ ఆడటం ఏ మనిషి లేదా మహిళ కంటే, నేను వినడానికి నుండి, మరింత శీర్షికలు ఉన్నాయి. ఈ విజయం సాధించగలగడం చాలా ఉత్తేజకరమైనది.

“ఇది నేను గెలిచిన అతిపెద్ద టోర్నమెంట్. నేను ఇప్పుడు పెద్ద వాటిని గెలుచుకోవచ్చని నాకు తెలుసు. నేను వరుసలో గెలుపొందిన ఎన్ని మ్యాచ్లకు నాకు తెలియదు, కానీ అది ఒక స్లామ్ను గెలుచుకోవడానికి సరిపోతుంది. ఇది స్లామ్ గెలుచుకున్న వరుసలో ఏడు ఉంది. నేను అలా సిద్ధంగా ఉన్నాను. ”

US ఓపెన్లో ఆమె మొట్టమొదటి గ్రాండ్ స్లామ్: అన్ని పెద్ద ట్రోఫీలలో ఒకటైన ట్రైనింగ్ ద్వారా ఏడాదిని ముగించగల సెరెనాకు “పెద్దవి” చాలా దూరం కాదు. ఈ విన్యాసాన్ని సాధించటానికి విలియమ్స్ సోదరీమణులలో మొదటివాడు, సెరీనా తన మార్కును తయారు చేయడానికి యువ టెన్నిస్ స్టార్స్ యొక్క కొత్త తరంగాన్ని ఆధ్వర్యంలో తన స్థానాన్ని స్థిరపరచుకున్నాడు.

Serena Williams (Getty Images)

దీనికి విరుద్ధంగా, గ్రాఫ్ ఫ్రెంచ్ ఓపెన్లో గ్రాండ్ స్లామ్ టైటిల్ మరియు వింబుల్డన్ ఫైనల్లో పరుగులు చేశాడు, ఆమె కెరీర్లో కాలింగ్కు ముందు. “మరొక టోర్నమెంట్కు వెళ్లాలని నేను భావిస్తున్నాను” అని ఆమె అమెరికా ఓపెన్ రిటైర్మెంట్ ప్రకటనలో ఒప్పుకుంది.

22 గ్రాండ్ స్లామ్ సింగిల్స్ విజయాలు సాధించిన కెరీర్లో, జర్మన్ అంతమయినట్లుగా చూపబడని అంటరాని ఓపెన్ ఎరా రికార్డును ఆమె ఆధిపత్యం యొక్క లెగసీలో భాగంగా మిగిల్చింది.

కానీ సెరెనా చివరకు ఆమెలోనే ఆమెను అధిగమించింది, కేవలం 18 సంవత్సరాల తరువాత తనకు చెందిన 23 గ్రాండ్ స్లామ్ టైటిల్స్ను పేర్కొంది.

ఫోటోలు: 23 మరియు లెక్కింపు – సెరీనా సింగిల్స్ స్లామ్ విజయాలు

“వాస్తవానికి, మీరు స్టెఫీ గ్రాఫ్స్ మరియు లిండ్సే డావెన్పోర్ట్స్ కోసం అనుభూతి కలిగి ఉన్నారు, ఎందుకంటే మీరు వాటిని అదే పనిని చూశారు: మేము వాటిని ర్యాంకింగ్ల్లో చేరుకున్నామని చూశాము, ఆపై వారు ఆధిపత్యం చెలాయించడం ప్రారంభించారు” అని మిచెల్ చెప్పాడు.

“ఆపై, అన్ని ఛాంపియన్ల మాదిరిగా, వారు ఒక అడుగు కోల్పోయే కాలం అక్కడ జరగబోతోంది. వారు కఠినంగా కొట్టలేరు. ఆ తరువాత తరం ద్వారా వస్తుంది. ”

admin Author