భూమితో Selfie! ఇజ్రాయెల్ యొక్క మూన్ లాండర్ పురాణ స్పేస్ చిత్రం గురవుతాడు – ఫైనాన్షియల్ ఎక్స్ప్రెస్

585 కిలోగ్రాముల (1,290 పౌండ్ల) క్రాఫ్ట్ ప్రైవేట్ అమెరికన్ US- ఆధారిత SpaceX సంస్థ ఎల్ఓన్ మస్క్ నుండి ఒక ఫాల్కన్ 9 రాకెట్ను అధిగమించింది.

భూమి, ఇస్రాయెలీ అంతరిక్ష వాహనం, మూన్ ల్యాండర్, స్పేస్ ఎక్స్పోలో కంపెనీ, ఎలోన్ మస్క్, NASA భాగస్వాములు, NGO SpaceIL మరియు ప్రభుత్వ ఆధీనంలో ఉన్న ఇజ్రాయెల్ ఏరోస్పేస్ ఇండస్ట్రీస్, ఫిబ్రవరి 22 న ఫ్లోరిడాలోని కేప్ కాననవాల్ నుండి జెనెసిస్కు చెందిన మానవీయ బీరేషీట్ – హిబ్రూను ప్రారంభించారు. (ఫోటో సోర్స్: బేరిషీట్ స్పేస్ క్రాఫ్ట్ / ట్విట్టర్)

చంద్రునికి తన తొలి మిషన్ పై ఇస్రాయెలీ అంతరిక్ష వాహనం తన మొదటి స్వీయచరిత్రను తిరిగి భూమికి పంపింది, మిషన్ చీఫ్లు మంగళవారం చెప్పారు. నేపథ్యంలో భూమితో బేరేషీట్ అంతరిక్ష వాహనం యొక్క భాగం చూపిస్తున్న ఇమేజ్, ఇహూద్, ఇజ్రాయెల్ – 37,600 కిలోమీటర్లు (23,360 మైళ్ళ) దూరంలో మిషన్ కంట్రోల్ కు ప్రసారం చేయబడింది, ఈ ప్రాజెక్టు యొక్క ప్రధాన భాగస్వాములు ఒక ప్రకటనలో పేర్కొన్నారు. భాగస్వాములు, NGO SpaceIL మరియు ప్రభుత్వ ఆధీనంలో ఉన్న ఇజ్రాయెల్ ఏరోస్పేస్ ఇండస్ట్రీస్, ఫిబ్రవరి 22 న ఫ్లోరిడాలోని కేప్ కాననవాల్ నుండి జెనెసిస్కు చెందిన మానవీయ బీరేషీట్ – హిబ్రూను ప్రారంభించారు.

585 కిలోగ్రాముల (1,290 పౌండ్ల) క్రాఫ్ట్ ప్రైవేట్ అమెరికన్ US- ఆధారిత SpaceX సంస్థ ఎల్ఓన్ మస్క్ నుండి ఒక ఫాల్కన్ 9 రాకెట్ను అధిగమించింది.
ఏప్రిల్ 11 న తాకిన కారణంగా బేరీషీట్తో ఏడు వారాల పాటు ఈ యాత్ర జరగాల్సి ఉంది. ఇప్పటివరకు రష్యా, అమెరికా, చైనా మాత్రమే 384,000 కిలోమీటర్లు (239,000 మైళ్ళు) ప్రయాణించి చంద్రునిపై అడుగుపెట్టాయి.

కూడా చదవండి | వైస్ ప్రెసిడెంట్ ఎం. వెంకయ్య నాయుడు పరాగ్వే సందర్శన: భారతదేశం దక్షిణ అమెరికా దేశానికి తన అంతరిక్ష నైపుణ్యాన్ని అందిస్తుంది

అమెరికా వ్యోమగాములు మొదట ఉపరితలంపై నడిచిన 50 సంవత్సరాల తర్వాత, ఇజ్రాయెల్ మిషన్ చంద్రునిపై నూతన ప్రపంచ ఆసక్తితో వస్తుంది. బీజింగ్ చేత పంపిన ప్రోబ్ 2013 లో చోటుచేసుకున్న చైనీయుల చైనీయులు 2013 లో చంద్రుని వెలుపల మొట్టమొదటి మృదువైన ల్యాండింగ్ను చైనాలో చేంజ్’ -4 చేసింది. ఇజ్రాయెల్కు, ల్యాండింగ్ కూడా ప్రధాన లక్ష్యం, కానీ చంద్రుని అయస్కాంత క్షేత్రాన్ని కొలిచేందుకు అంతరిక్ష శాస్త్రం కూడా శాస్త్రీయ పరికరాన్ని కలిగి ఉంది, ఇది చంద్రుని నిర్మాణం గురించి అర్థం చేసుకోవడానికి సహాయపడుతుంది.

ఇది ఒక బైబిల్, పిల్లల చిత్రలేఖనాలు, ఇస్రాయెలీ పాటలు, హోలోకాస్ట్ ప్రాణాలతో జ్ఞాపకాలను మరియు నీలం మరియు తెలుపు ఇస్రాయెలీ జెండా కలిగిన డిజిటల్ ఫైళ్లతో లోడ్ చేయబడిన “టైమ్ క్యాప్సూల్” ను కూడా కలిగి ఉంటుంది. చైనా ఈ సంవత్సరం ప్రారంభమైన తరువాత, ఇప్పుడు ఇజ్రాయెల్, చంద్రయాన్ -2 మిషన్తో వసంతకాలంలో ఐదవ చంద్ర దేశంగా భారతదేశం భావిస్తోంది. ఇది డేటా సేకరించేందుకు చంద్రుని ఉపరితలంపై ఒక రోవర్తో ఒక క్రాఫ్ట్ను ఉంచడానికి లక్ష్యం చేస్తుంది.

2020-2021 ప్రాంతంలో అగ్నిపర్వత ప్రాంతాన్ని అధ్యయనం చేసేందుకు జపాన్ అనే చిన్న చంద్ర లాండర్ను జపాన్ పంపించాలని యోచిస్తోంది. 1972 నుండి చంద్రునికి తిరిగి రాక అమెరికన్లు, 2017 లో అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ జారీ చేసిన మార్గదర్శకాల ప్రకారం ఇప్పుడు తిరిగి NASA అధికారిక విధానం.

బిఎస్ఇ మరియు ఎన్ఎస్ఇ నుండి తాజా స్టాక్ ధరలను పొందండి మరియు తాజా ఎన్ఎవి, మ్యూచువల్ ఫండ్ల పోర్ట్ఫోలియో, ఆదాయపు పన్ను క్యాలిక్యులేటర్ ద్వారా మీ పన్నును లెక్కించండి , మార్కెట్ యొక్క టాప్ గెయిన్టర్స్ , టాప్ లాస్సర్స్ & బెస్ట్ ఈక్విటీ ఫండ్ల గురించి తెలుసు . ఫేస్బుక్లో మాకు ఇష్టం మరియు ట్విట్టర్ లో మాకు అనుసరించండి.

admin Author