మహిళా దినోత్సవం: ఎయిర్ ఇండియా భారతదేశంలో 12 అంతర్జాతీయ, 40 దేశీయ విమానాలను నిర్వహిస్తుంది

ఢిల్లీ-శాన్ఫ్రాన్సిస్కో, ప్రపంచంలోని అత్యంత సుదూర నాన్స్టాప్లలో ఒకటి, శుక్రవారం మహిళా దినోత్సవం సందర్భంగా మహిళా సిబ్బందితో ఎయిర్ ఇండియా నిర్వహిస్తున్న 12 ప్రధాన అంతర్జాతీయ విమానాలు. వీటిలో ఢిల్లీ నుండి SFO, న్యూయార్క్, చికాగో, వాషింగ్టన్, సిడ్నీ-ఆధారిత, రోమ్, లండన్, పారిస్ మరియు ముంబై నుండి న్యూయార్క్, నెవార్క్, లండన్ మరియు షాంఘై వరకు ప్రత్యక్ష విమానాలు ఉన్నాయి.

| TNN | అప్డేట్: మార్చి 7, 2019, 19:50 IST

ముఖ్యాంశాలు

  • మహిళల పైలట్లతో నిర్వహించబడుతున్న 12 అంతర్జాతీయ మాధ్యమాలకు, సుదూర విమానాలుగా పనిచేయడానికి AI యొక్క B787 డ్రీమ్లైనర్స్ మరియు B777 లను AI నిర్వహిస్తుంది మరియు మహిళల క్యాబిన్ సిబ్బంది
  • ఈ విమానాల్లో ఎక్కువ భాగం, మహిళల విమాన ఇంజనీర్లు, సాంకేతిక నిపుణులు, విమాన పంపిణీదారులు, విధి నిర్వాహకులు, కౌంటర్ సిబ్బంది, సహాయకులు మరియు వైద్యులు

(Representative image) (ప్రతినిధి చిత్రం)

న్యూఢిల్లీ: ఢిల్లీ-శాన్ఫ్రాన్సిస్కో (ఎస్ఎఫ్ఓ) ప్రపంచంలోనే అతి పొడవైన నాన్స్టాప్లలో ఒకటి 12 ప్రధాన అంతర్జాతీయ విమానాలలో ఒకటి.

ఎయిర్ ఇండియా

శుక్రవారం ఒక మహిళా సిబ్బంది తో పనిచేస్తాయి,

మహిళా దినోత్సవం

. వీటిలో ఢిల్లీ నుండి SFO, న్యూయార్క్, చికాగో, వాషింగ్టన్, సిడ్నీ-ఆధారిత, రోమ్, లండన్, పారిస్ మరియు ముంబై నుండి న్యూయార్క్, నెవార్క్, లండన్ మరియు షాంఘై వరకు ప్రత్యక్ష విమానాలు ఉన్నాయి.

“చాలా తక్కువ విమానాలను షెడ్యూల్ చేయడానికి ఒకే విమాన సంస్థ ఉంది – దాని మహిళా ఉద్యోగులు నిర్వహించబడుతున్నారు – సమాన పాత్ర మరియు అవకాశం ఉన్న మహిళలను ఏ సంస్థలోనైనా సరిగా అర్హులుగా చెప్పడానికి బెంచ్మార్క్ను ఏర్పాటు చేస్తారు” అని AI ఒక ప్రకటనలో పేర్కొంది.

ఎయిర్ ఇండియా చైర్మన్ అశ్వని లోహనీ మాట్లాడుతూ: “ప్రతి వ్యక్తి మరియు సమాజం మహిళలను గౌరవించాలి.విమాన భారతీయులకు మా మహిళల ఉద్యోగులు ప్రపంచ వ్యాప్తంగా విమాన రంగంలో తమ మార్గాన్ని వదులుకుంటున్నందుకు ఎయిర్ ఇండియా భారతీయులకు సంపూర్ణ గర్వం మరియు గౌరవం. మా అంతర్జాతీయ మహిళా మార్గాల్లో చాలా విమానాలు పనిచేయడం కోసం మా మహిళలు పనిచేయడంతో, వారు తమ అదృష్టమయిన నారి శక్తి ద్వారా ఇంధనంగా మారారు. ”

AI, మరియు అనేక ఇతర భారతీయ వాహకాలు, శుక్రవారం అన్ని మహిళలు సిబ్బంది సమీపంలోని గమ్యస్థానాలకు దేశీయ మరియు అంతర్జాతీయ విమానాలు నడుపుతున్న. AI అటువంటి 40 దేశీయ విమానాలను నిర్వహిస్తుంది.

మహిళా దినోత్సవం జరుపుకునేందుకు మహిళల పైలట్లచే నిర్వహించబడుతున్న 12 అంతర్జాతీయ మాధ్యమాలకు, సుదూర విమానాలకు ఎయిర్ ఇండియా తన B787 డ్రీమ్లైనర్స్, B777 విమానాలను మోహరించనుంది. ఈ విమానాల్లో ఎక్కువ భాగం, మహిళల విమాన ఇంజనీర్లు, సాంకేతిక నిపుణులు, విమాన పంపిణీదారులు, విధి నిర్వాహకులు, కౌంటర్ సిబ్బంది, సహాయకులు మరియు వైద్యులు అందిస్తారు.

ఎయిర్ ఇండియా యొక్క అన్ని మహిళా సిబ్బందికి నవంబరు 1985 వరకు కాలానుగుణంగా, కోల్కతా నుంచి సిల్చార్కు చెందిన ఫక్కర్ స్నేహపూరిత విమాన సిబ్బందిని నిర్వహించినప్పుడు, 1956 లో మహిళల పైలట్లు మరియు కమాండర్లు ఎయిర్ ఇండియా యొక్క గొప్ప వారసత్వం తిరిగి ప్రారంభించారు. ఎయిర్ ఇండియా యొక్క మొట్టమొదటి మహిళా వాణిజ్య పైలట్గా కెప్టెన్ డర్బా బెనర్జీవాస్ ప్రవేశపెట్టినప్పుడు, “ఎయిర్లైన్ ఈ విధంగా తెలిపింది,” ఢిల్లీ- SFO- ఢిల్లీ సెక్టార్లో AI-మునుపు ప్రపంచ విమానమును నిర్వహించటం ద్వారా చరిత్ర సృష్టించింది. ఢిల్లీ నుండి శాన్ఫ్రాన్సిస్కోకు నాన్స్టాప్ విమాన పసిఫిక్ మహాసముద్రం ద్వారా ప్రయాణించింది మరియు అట్లాంటిక్ మహాసముద్రం ద్వారా ప్రపంచంలోని రౌండ్ పర్యటన పూర్తి అయింది. ”

భారతదేశం యొక్క వ్యాపారం నుండి మరింత

admin Author