స్నానం చెయ్యబడ్డ ప్రజలు వేగవంతమైన జీవక్రియలను కలిగి ఉన్నారా? నిజంగా కాదు – CNN

(CNN) ఇది ఎదురుదాడి అనిపించవచ్చు, కానీ సాధారణంగా చెప్పాలంటే, స్నానం చేసే వ్యక్తులకు ఎక్కువ బరువున్నవారి కంటే వేగంగా జీవక్రియలు లేవు. నిజానికి, పెద్ద మీ శరీరం, మీరు బర్న్ మరింత కేలరీలు.

బాసల్ (లేదా విశ్రాంతి) జీవక్రియ శరీరంలోని అన్ని కణాలను సజీవంగా మరియు పనిచేయడానికి అవసరమైన కేలరీల సంఖ్యను సూచిస్తుంది. “మీ విశ్రాంతి జీవక్రియ రేటు సాధారణంగా మీ శరీరానికి మిగిలిన సమయంలో కేలరీల సంఖ్యగా వివరించబడుతుంది.ఇది మీ కీలక అవయవాలు, కండర మరియు కొవ్వు కణజాలం మరియు మేము తినే ఆహారాన్ని విచ్ఛిన్నం చేయటానికి అవసరమైన శక్తి , “మార్టిన్ Binks అన్నారు, టెక్సాస్ టెక్ విశ్వవిద్యాలయం వద్ద న్యూట్రిషన్ అండ్ మెటబోలిక్ హెల్త్ ఇనిషియేటివ్ డైరెక్టర్.
“మీ మొత్తం క్యాలరీ అవసరాన్ని ఈ ప్లస్ చుట్టూ తరలించాల్సిన అవసరం ఉంది,” అన్నారాయన. “కాబట్టి, ఎక్కువ ద్రవ్యరాశి ఉన్న స్వభావం ద్వారా, పెద్ద వ్యక్తి మరింత కేలరీలు వేస్తాడు.”
మెలిస్సా మజుందార్, రిజిస్టర్డ్ నిపుణుడు, వ్యక్తిగత శిక్షకుడు మరియు బ్రియాగామ్లోని సీనియర్ బేరియాట్రిక్ డైటీషియన్లు మరియు మెటబోలిక్ మరియు బారియాట్రిక్ శస్త్రచికిత్సకు మహిళల కేంద్రం ఇలా చెప్పింది: “మనం ఇద్దరు మనుషులను వేర్వేరు శరీర బరువుతో మంచంపై పెట్టినట్లయితే, భారీ వ్యక్తి మరింత దెబ్బతింటుంది. ”
ఈ జీవసంబంధ రియాలిటీ కూడా ఎందుకు మీరు బరువు యొక్క ప్రాధమిక మొత్తంను కోల్పోతుందో కూడా వివరిస్తుంది – 10 లేదా 20 పౌండ్లని చెప్పండి – బరువు కోల్పోకుండా ఉండటం కష్టం. ఒక తక్కువ శరీర బరువు వద్ద, మీరు తక్కువ కేలరీలు బర్న్, అందువలన శక్తి మొత్తం, లేదా కేలరీలు, మీరు ఒకసారి తగ్గుతుంది అవసరం. అంటే మీరు బరువు కోల్పోవడం కొనసాగించడానికి తక్కువ మరియు తక్కువ కేలరీలు తినే అవసరం.
ఈ అన్ని మా శరీర బరువు నేరుగా సంబంధించిన మా బేసల్ లేదా విశ్రాంతి జీవక్రియ, అని పిలుస్తారు సంబంధించినది. కానీ ఇతర కారణాలు కూడా మా శరీర కూర్పు, లేదా కొవ్వు ద్రవ్యరాశి వర్సెస్ లీన్ కండరాల మొత్తం సహా, దోహదం.
కొవ్వు కండరాలచే కత్తిరించబడిన కేలరీలు ఖచ్చితమైన సంఖ్యలో వ్యక్తుల మధ్య చాలా వైవిధ్యంగా ఉన్నప్పటికీ, కొవ్వు అనేది చాలా జీవక్రియలో చురుకుగా లేదు – ఇది కొవ్వు కణజాలాన్ని సజీవంగా ఉంచడానికి చాలా తక్కువ కేలరీలను తీసుకుంటుంది, ప్రత్యేకంగా కండరాలతో పోలిస్తే రోజుకు రెండు కేలరీలు , బింక్స్ ప్రకారం రోజుకు పౌండ్లకు ఐదు మరియు 13 కేలరీలు మధ్య కాలిన కాల్పులు జరిగేట్లు భావిస్తారు.

ఎందుకు శరీరం కూర్పు విషయాలు

ఇచ్చిన శరీర బరువు వద్ద, అధిక మొత్తంలో లీన్ మాస్ ఉన్న వ్యక్తి – బంధన కణజాలం, కండరాలు మరియు ఎముకలతో సహా – తక్కువ లీన్ మాస్తో ఉన్న కన్నా ఎక్కువ కేలరీలు బర్న్ చేస్తుంది. ఒకే శరీర బరువులతో ఉన్న అథ్లెట్ మరియు నాన్ అథ్లెట్ గురించి ఆలోచించండి; మరింత కండరాల నిర్మాణానికి ఉన్న అథ్లెట్ అధిక మెటబాలిజం కలిగి ఉంటుంది.
అదేవిధంగా, 120 పౌండ్ల బరువు కలిగిన లీన్, కండరాల వ్యక్తి ఆరోగ్యకరమైన మొత్తంలో లీన్ మాస్ మరియు సాపేక్షంగా “ఫాస్ట్” జీవక్రియను కలిగి ఉండవచ్చు. కానీ మరొక 120 పౌండ్ల వ్యక్తి చాలా తక్కువ లీన్ మాస్ మరియు మరింత శరీర కొవ్వు మరియు అందువలన ఒక “నెమ్మదిగా” జీవక్రియ ఉండవచ్చు.
వాస్తవానికి, “సాధారణ బరువు ఊబకాయం” కలిగి ఉండటం సాధ్యమవుతుంది – ఒక పదం సన్నగా కనిపించే వ్యక్తిని సూచిస్తుంది, అయితే చాలా చురుకుగా లేదు మరియు అందువల్ల చాలా తక్కువ కండర ద్రవ్యరాశిని కలిగి ఉంది, మజుందార్ వివరించాడు. “ఎవరి రూపాన్ని మొత్తం కథ చెప్పడం లేదు మరియు పోషకాహారం మరియు వ్యాయామం దీర్ఘకాలిక వ్యాధి నివారించడంలో కూడా సహజంగా సన్నని వ్యక్తి కోసం ముఖ్యమైనవి,” మజుందార్ చెప్పారు.

శారీరక శ్రమ పాత్ర

మన శరీర బరువు, శరీర కూర్పు మరియు ఇతర కారకాలపై ఆధారపడిన మా బేసల్ లేదా విశ్రాంతి జీవక్రియ అవసరాలు, మనం ఎంత మంది కేలరీలు బర్న్ చేస్తాయనే విషయాన్ని గుర్తించడంలో మాత్రమే ఒకే ఒక వేరియబుల్ చిరునామాను అందిస్తాయి.
మేము బర్న్ చేస్తున్న మొత్తం కేలరీల యొక్క మరొక ముఖ్యమైన నిర్ణాయకం, మేము పాల్గొన్న శారీరక శ్రమ మొత్తం. ఇది ప్రతిసారీ జీవక్రియ కాదు, కానీ ఇది ముఖ్యమైనది, ఎందుకంటే ఇది ఎంత చురుకుగా ఆధారపడి ఉంటుంది మరియు మనకు ఎన్ని కేలరీలు అవసరమవుతాయో నిర్ణయిస్తుంది మా శరీర బరువును కాపాడుకోవడానికి ప్రతి రోజు తినండి. శరీర కూర్పుకు అదనంగా, మనం బరువు కోల్పోవాలనుకుంటే మనం మార్చగల కారకాలలో ఒకటి.
“జీవక్రియ, శారీరక శ్రమను ప్రభావితం చేసే జన్యు కారకాలపై మనకు నియంత్రణ ఉండకపోవచ్చు – వ్యాయామం మరియు రోజువారీ కదలికలు రెండింటి ద్వారా – 15% నుంచి 30% జీవక్రియ అవసరాలను కలిగి ఉంటాయి ‘అని మజుందార్ తెలిపారు.

నీట్ ఏదో ఇక్కడ ఉంది

అధిక-ప్రభావ సైక్లింగ్ తరగతికి వ్యాయామశాలకు వెళ్ళడం ఇష్టం లేదు? మీరు తప్పనిసరిగా అవసరం లేదు, కాలం మీరు కాలం పాటు కూర్చుని లేదు.
నిట్, లేదా వ్యాయామం కాని చర్య థర్మోజెనెసిస్ , మేము నిద్ర లేని, తినడం లేదా వ్యాయామం వంటి వ్యాయామం, మరియు అది వాకింగ్ మరియు fidgeting కలిగి ప్రతిదీ కోసం expended శక్తి.
“NEAT బరువు నిర్వహణపై గణనీయమైన ప్రభావం చూపుతుంది మరియు కొందరు వ్యక్తులు రోజుకు 2,000 కేలరీల వరకు మారుతుంటాయి,” అని మజుందార్ వివరించారు. ఇతర మాటలలో, రోజంతా కూడా చిన్న కదలికలు జోడించవచ్చు మరియు మీ మొత్తం క్యాలరీ బర్న్కు దోహదం చేయవచ్చు.

జన్యువులు కూడా లెక్కించబడతాయి

ఆసక్తికరంగా, మన శరీర బరువును నిర్ణయించే పరంగా మనం భావించిన దాని కంటే మా జన్యు అలంకరణ ఒక పాత్రను పోషిస్తుంది. ఆరోగ్యకరమైన సన్నని ప్రజలు సాధారణంగా సన్నగా ఉన్నారని ఇటీవలి అధ్యయనం కనుగొన్నది, ఎందుకంటే, అదృష్టవశాత్తూ, వారు అధిక జన్యు వైవిధ్యాలను పెంచే అవకాశాలు పెంచడానికి తక్కువ జన్యు వైవిధ్యాలు ఉన్నాయి.
“ఈ వ్యక్తులు స్పష్టమైన జీవక్రియ రేటు వ్యత్యాసాన్ని కలిగి ఉంటారు, కానీ వారు బహుశా జన్యుపరమైన అలంకరణను కలిగి ఉంటారు, వారు తక్కువగా తినడం లేదా జీవక్రియలను వేరొక విధంగా వాడవచ్చు” అని డాక్టర్ స్టీవెన్ హీమ్స్ఫీల్డ్, జీవక్రియ మరియు శరీర కూర్పు ప్రయోగశాలలో ప్రొఫెసర్ పెన్నింగ్టన్ బయోమెడికల్ రీసెర్చ్ సెంటర్, ఈ అధ్యయనంలో పాల్గొనలేదు. “జన్యువులు వారి అనుకూలంగా అమర్చబడి ఉంటాయి.”

బాటమ్ లైన్

మీరు మీ జన్యువులు మీ అనుకూలంగా పనిచేయలేదని భావిస్తే, మీ జీవక్రియను పెంచడానికి మరియు మరింత కేలరీలు బర్న్ చేయగల పనులు మీకు ఉన్నాయి. లీన్ శరీర ద్రవ్యరాశి నిర్మాణానికి మరియు నిర్వహించడం ద్వారా ప్రారంభించండి, ఇది వయస్సుతో తగ్గించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. వెయిట్ లిఫ్టింగ్ వంటి ప్రతిఘటన వ్యాయామం ద్వారా ఇది సాధించవచ్చు, బింక్స్ వివరించారు.
మరియు అది మీ కుర్చీ నుండి ప్రతి 30 నిమిషాల సమయం పొందడానికి మరియు ఒక యోగా సాగదీయడం లేదా ఆఫీసు చుట్టూ నడవడం తీసుకోవడం కూడా, కదిలే ఉంచండి.
ఇది అన్ని గణనలు, అందంగా చక్కగా ఉంది!

admin Author