Draghi లాగా మరిన్ని ఉద్దీపనలను ECB వెల్లడిస్తుంది భవిష్యత్ అంచనాలు – బ్లూమ్బెర్గ్ క్విన్ట్

(బ్లూమ్బెర్గ్) – యూరోపియన్ మార్కెట్లలో తక్కువగా ఉండాలనుకుంటున్నారా? మీ ఇన్బాక్స్లో ఓపెన్ ముందు, ప్రతి రోజు. ఇక్కడ సైన్ అప్ చేయండి .

యూరోపియన్ సెంట్రల్ బ్యాంక్ నాలుగు సంవత్సరాల క్రితం దాని పరిమాణాత్మక-సులభతరం కార్యక్రమం రావడంతో చాలా దాని అభివృద్ధి సూచన తగ్గించాలని బలహీనపరిచే ఆర్థిక వ్యవస్థ అప్ పెంచడానికి ఒక బిడ్ లో ద్రవ్య ఉద్దీపన ఒక తాజా రౌండ్ పంపిణీ.

యూరోజోన్ ఆర్థిక వ్యవస్థ ఇప్పుడు ఈ ఏడాది కేవలం 1.1 శాతం మాత్రమే వృద్ధి చెందిందని ఇసిబి అధ్యక్షుడు మారియో డ్రాగ్య చెప్పారు. కేవలం మూడునెలల క్రితం అంచనా వేసిన అంచనాల ప్రకారం 0.6 శాతానికి పడిపోయింది. కొత్త రుణాల నుండి బ్యాంకుల కోసం ఒక పెద్ద ప్యాకేజిగా రికార్డు తక్కువ రేట్ల ద్వారా, ఇప్పటికే ఉన్న ఉద్దీపనలను విస్తరించడానికి ఉద్దేశించిన ఒక ప్యాకేజీని ఆయన చెప్పారు.

ద్రిహీ వంటి మరిన్ని ఉద్దీపనలను ECB వెలువరించింది

“జియోపాలిక్టికల్ కారకాలు, గోచరత యొక్క భయము మరియు అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్లలో దుర్బలత్వాలకు సంబంధించిన అనిశ్చిత నిలకడలు ఆర్థిక సెంటిమెంట్పై మార్కులను వదిలివేసాయి” అని డ్రగ్హి ఫ్రాంక్ఫర్ట్ లో విలేకరులతో అన్నారు. “యూరో ప్రాంతం వృద్ధి క్లుప్తంగ చుట్టూ ఉన్న నష్టాలు ఇంకా ఇబ్బంది పడతాయి.”

యూరో ఐదో రోజుకు పడిపోయింది, 0.6 శాతం పడిపోయి $ 1.1234 కు పడిపోయింది, ప్రభుత్వ బాండ్లు పెరిగాయి, జర్మన్ 10 సంవత్సరాల దిగుబడిని 2016 నుంచి తక్కువ స్థాయికి తీసుకువచ్చింది.

కానీ ECB యొక్క మునుపటి ఆపరేషన్ కంటే నూతన రుణాలు తక్కువ అనుకూలమైన నిబంధనలను కలిగి ఉన్న కారణంగా బ్యాంకు స్టాక్స్ పడిపోయాయి. ఇబ్బందులు ఉంటే ఆర్థిక వ్యవస్థ మరియు ECM యొక్క దిగులుగా రోగ నిరూపణ గురించి కూడా ఆందోళన చెందుతుంది.

విధాన నిర్ణేతలు తమ బాండు-కొనుగోలు కార్యక్రమాన్ని ముగించాలని నిర్ణయించిన మూడు నెలలు తర్వాత ECB మరింత ద్రవ్య మద్దతును తిరిగి పొందింది మరియు దాని సంక్షోభం-కాలం ఉద్దీపన నుండి యూరో-ప్రాంత ఆర్ధికవ్యవస్థను విలపించుట ఆశతో వచ్చింది. ఎగుమతి ఆధారపడి యూరోపియన్ ఆర్ధిక పోవటం వాణిజ్య ఉద్రిక్తతలు, చైనా లో ఒక క్షీణత మరియు Brexit చుట్టూ అనిశ్చితులు బరువు కింద.

ద్రికీ ద్రవ్యోల్బణం నవీకరించిన భవిష్యత్లో వివరించిన మార్గాన్ని అనుసరిస్తుందని, 19 దేశాల కూటమిలో “చాలా తక్కువగా ఉండటం” అనే మాంద్యం యొక్క సంభావ్యతను పరిశీలిస్తుందని అధికారులు విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. పెరుగుతున్న వేతనాలు, మెరుగుపరిచే కార్మిక మార్కెట్ మరియు వినియోగం మిగిలి ఉంది “మరియు మంచి ఆకారంలో పెద్దది.”

గురువారం ఏకగ్రీవంగా ఒప్పుకున్న ప్రమాణాల ప్యాకేజీ ECB యొక్క విధానం దృక్పథం మరింత అనుకూలతను కలిగిస్తుంది మరియు ప్రాంతం యొక్క ఆర్ధిక స్థితిస్థాపకత పెరుగుతుందని Draghi అన్నాడు, అతను కేంద్ర బ్యాంకు కోసం ఎంపికలు పరిమితం అని నొక్కి చెప్పాడు.

విధాన నిర్ణేతలు ప్రొటెనిజం మరియు బ్రెక్సిట్కు సంబంధించిన సమస్యలను పరిష్కరించలేరు, అతను చెప్పాడు. UK మార్చి 29 న యూరోపియన్ యూనియన్ను విడిచి పెట్టడానికి ముందు గురువారం జరిగిన సమావేశం వారి చివరిది.

చాలామంది ఊహించినప్పటికీ, ECB చర్య తీసుకుంటుంది, గురువారంనాటికి ఒక ప్రకటన చేయబడదు. ఇది పాలక మండలి సభ్యుల మధ్య ఉన్న ఆందోళన స్థాయిని సూచిస్తుంది, ఇటీవలి కాలంలో ఇతర సంస్థలు మరియు కేంద్ర బ్యాంకులు అంతటా ప్రతిధ్వనించినవి.

యూరోపియన్ మరియు ప్రపంచ వృద్ధి కోసం OECD దాని భవిష్యత్లను తగ్గించింది , బ్యాంక్ ఆఫ్ కెనడా దాని భవిష్యత్ రేటు పెరుగుదల సమయము గురించి “పెరిగిన అనిశ్చితి” ఉందని మరియు న్యూయార్క్ ఫెడరల్ రిజర్వ్ అధ్యక్షుడు జాన్ విలియమ్స్ మాట్లాడుతూ, US కేంద్ర బ్యాంకు దాని తదుపరి నిర్ణయించే బాధ్యతను కదలిక.

“వాతావరణం మరింత అనిశ్చితంగా మారింది వాస్తవం ఒకటి ఉంచాలి ఉండాలని కాదు – మీరు సరైనది ఏమి ఆలోచిస్తాడు,” Draghi చెప్పారు. “చీకటి గదిలో మీరు చిన్న దశలను కదిలి 0 చాలి. మీరు పరుగెత్తరు, కానీ మీరు కదలకుండా ఉంటారు. ”

వాట్ బ్లూమ్బెర్గ్స్ ఎకనామిస్ట్స్ సే

“పాలక మండలి నిర్ణయం నేడు అది యూరో-ప్రాంత ఆర్ధికవ్యవస్థలో మందగింపును తీసుకుంటున్నట్లు చూపుతోంది … వాణిజ్య విధానం నుండి బ్రీకీట్ లేదా రోమ్ మరియు బ్రస్సెల్స్ మధ్య ఉద్రిక్తత తిరిగి పెరగడం, పరిస్థితులు మొదటి రేట్లు మార్చి 2020 లో పెంపు. ”
– జామి ముర్రే మరియు డేవిడ్ పావెల్, ఆర్థికవేత్తలు
పరిశోధనను వీక్షించడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి.

వ్యాపారాలు మరియు వినియోగదారులకు క్రెడిట్లను ఇవ్వడానికి బ్యాంకులు ప్రోత్సహించే ఉద్దేశ్యంతో దాని లక్ష్యమైన లాంగర్-టర్మ్ రిఫైనాన్సింగ్ కార్యకలాపాలను పునరుద్ధరించడం ECB యొక్క ప్రధాన చర్య. రుణాలు రెండు సంవత్సరాల పరిపక్వతను కలిగి ఉంటాయి మరియు వడ్డీ రేట్ ప్రతి ఆపరేషన్ యొక్క జీవితంలో ప్రధాన పునఃపెట్టుబడి రేటుకు సూచిక చేయబడుతుంది. మునుపటి ఆఫర్ల మాదిరిగానే, క్రెడిట్ పరిస్థితులు అనుకూలంగా ఉండటానికి ప్రోగ్రామ్ ప్రోత్సాహకాలు కలిగి ఉంటుంది.

రేట్లు న, అధికారులు వారు గతంలో మార్గనిర్దేశం కంటే అనేక నెలల తరువాత, సంవత్సరం చివరికి కనీసం రికార్డు తక్కువ స్థాయిలో ఉండాలని ప్రతిజ్ఞ. సమావేశంలో కొంతమంది అధికారులు మార్చి 2020 వరకు స్థిరమైన రేట్లు నడిపించటానికి వాదించారు, ఇతరులు బ్యాంక్ లాభాలపై ప్రతికూల ధరల యొక్క ప్రతికూల ప్రభావాన్ని లేవనెత్తారు.

admin Author