ఇది కేవలం తట్టు కాదు: గవదలు, కోరింత దగ్గు మరియు ఇతర టీకా నివారణ వ్యాధులు US లో ఇప్పటికీ ఉన్నాయి – CNN

డాక్టర్. ఎడిత్ బ్రాచో-శాంచెజ్ శిశువైద్యుడు మరియు ఒక స్టాన్ఫోర్డ్ మరియు CNN గ్లోబల్ హెల్త్ అండ్ మీడియా ఫెలో.

(CNN) ఆమె తన చేతుల్లో శిశువుతో అత్యవసర గదిలోకి ప్రవేశించింది. “నా శిశువు, దయచేసి నా శిశువుకు సహాయం చేయండి,” అని ఆమె అన్నది. నేను ఆమె గదిలోకి వెళ్లి ఆమె శిశువు పేరు ఏమిటో అడిగాను మరియు నేను ఆమెను పట్టుకున్నానా అని అడిగాను.

పిల్లల అందమైనది – ఒక చిన్న, విలువైన, అందమైన శిశువు అమ్మాయి. కానీ ఆమె mom నా చేతుల్లో ఆమె చాలు నిమిషం, నేను ఏదో చాలా తప్పు అని తెలుసు. ఆమె మెడ కదలలేకపోయింది. ఆమె భుజాలు ఆమె చెవుల వైపు ఒత్తిడికి గురయ్యాయి, మరియు ఆమె చాలా కటినంగా కనిపించింది, స్పష్టంగా అసౌకర్యంగా ఉంది.
నేను నా ప్రశాంతతలో గర్వించదగిన ప్రశాంత శిశువైద్యుడు. ఆమెను పట్టుకొని, ఆమెను పరిశీలిస్తూనే నేను ప్రశ్నలు అడుగుతాను. ఆ రోజు కాదు.
“మీరు ఒక అందమైన శిశువు కలిగి,” నేను అన్నాడు. “నాకు సహాయం చేయటానికి కొందరు వ్యక్తులు పట్టుకోడానికి నేను ఆమెను తిరిగి ఇవ్వాలని వెళుతున్నాను.”
నేను పరదాను మూసివేసి డాక్టరు స్టేషన్కు వెళ్ళాను. ఈ శిశువు మెనింజైటిస్ యొక్క తీవ్రమైన కేసును కలిగి ఉంది. ఆమె శక్తివంతమైన యాంటీబయాటిక్స్ అవసరం, మరియు ఆమె ఇప్పుడు వాటిని అవసరం.
కొన్ని నిమిషాల్లో, నర్సులు నాకు ఇంట్రావీనస్ పంక్తులు ఉంచడానికి సహాయపడ్డాయి మరియు బహుళ యాంటీబయాటిక్స్ను నింపడం ప్రారంభించారు. ఆమె తల్లి మూలం నుండి అవిశ్వాసాన్ని చూస్తూ, వివరించటానికి మా ఉత్తమ ప్రయత్నాలు ఉన్నప్పటికీ, పూర్తిగా జరుగుతున్న ప్రతిదీ నమోదు కాదు.
మేము ఆ పిల్లవాడిని ఇంటెన్సివ్ కేర్ యూనిట్కు చక్రంలా చేసాము. యాంటీబయాటిక్స్ సరిపోలేదు, అంతిమంగా మెదడు శస్త్రచికిత్స పూర్తిస్థాయి రికవరీ చేయడానికి ముందు సంక్రమణను కడగడం అవసరం.
ఆమె రోగ నిర్ధారణ: హేమియోఫిలస్ ఇన్ఫ్లుఎంజా టైప్ బి మెనింజైటిస్, టీకా-నివారించగల అనారోగ్యం బ్యాక్టీరియా ద్వారా సంభవిస్తుంది. ఆమె తల్లిదండ్రులు వ్యాక్సిన్ చేయడానికి ఎంచుకున్నారు, కానీ ఆమె పూర్తి టీకాల శ్రేణిని అందుకోలేక పోయింది.
వ్యాధి నియంత్రణ మరియు నివారణ కేంద్రాల సంయుక్త కేంద్రాల తాజా సంఖ్య ప్రకారం, గత సంవత్సరం నా రోగి బాధపడే దెబ్బతిన్న వ్యాధి రకమైన అరుదు, ప్రతి 100,000 నుండి కేవలం 1 బిడ్డ యొక్క సంభావ్యత.
ఈ రోజుల్లో మరింత సాధారణమైనవి: తట్టు. ఈ సంవత్సరం CDC కి కనీసం 206 కేసులు నివేదించబడ్డాయి, ఒక్కొక్క కేసు 11 రాష్ట్రాలలో ధృవీకరించబడింది. ఈ సంఖ్య 2018 లో నివేదించబడిన 372 కేసులకు, ఈ టీకా, టీకా నిరోధక వైరల్ అనారోగ్యంతో జతచేయబడుతుంది.
నేను తట్టు గురించి భయపడి ఉన్నాను. నేను హేమోఫిలస్ ఇన్ఫ్లుఎంజా రకం బి గురించి భయపడి ఉన్నాను. టీకాలు భయపడే ఎక్కువమంది తల్లిదండ్రులు ఈ అనారోగ్యానికి గురవుతారు. మాకు గురించి ఆందోళన కోసం మరింత ఉంది.

ఆమె కోపంలో రక్తనాళాలు విరిగింది ఆ కోరింత దగ్గు

ఫిలడెల్ఫియా చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్లో జనరల్ పీడియాట్రిక్స్ విభాగానికి చెందిన డాక్టర్ లూయిస్ బెల్, కోరింత దగ్గుతో బాధపడుతున్న ఒక అమ్మాయిని గుర్తుచేసుకుంటాడు, టీకా-నివారించగల అనారోగ్యం బోర్డెటెల్లా పెటుసిస్ అని పిలిచే ఒక బాక్టీరియం వల్ల కలిగే వ్యాధి.
“ఆమె చాలా కష్టపడటం మరియు ఆమె దగ్గు చాలా కష్టంగా ఉండేది, ఆమె కనురెప్పలలోని చిన్న రక్తనాళాలను విరిచి, ఆమె కళ్ళలో తెల్ల రక్తనాళానికి కారణమైంది,” అని అతను చెప్పాడు. ఆసుపత్రిలో నివసించిన తరువాత, అతని పాఠశాల వయస్సు రోగి చివరికి పూర్తి పునరుద్ధరణను చేశాడు.
పెద్దలు మరియు పెద్ద పిల్లలకు, కోరింత దగ్గు తరచుగా యాంటీబయాటిక్స్ యొక్క కోర్సుతో ఇంట్లోనే చికిత్స చేయవచ్చు, తీవ్రమైన హాకింగ్ దగ్గు అనేది చాలా ఇబ్బందికరమైన లక్షణం.
నిజమైన ప్రమాదం, బెల్ వివరిస్తుంది, ఎవరు whooping దగ్గు 6 నెలల కింద పిల్లలు ప్రభావితం చేస్తుంది.
యువ శిశువులు పెర్సుసిస్తో ఉన్నప్పుడు, వారి ఆక్సిజన్ స్థాయి తగ్గిపోతున్నప్పుడు అవి దెబ్బతినవచ్చు. ఇది తగినంత తీవ్రంగా ఉంటే, అది ఆకస్మిక దారితీస్తుంది, బెల్ వివరించారు.
శిశువులు ఆసుపత్రిలో అనేక వారాలు గడిపేందుకు ఇది అసాధారణం కాదు, అయితే వారి శ్వాస స్థిరీకరించడం మరియు వారి స్వంత ఆహారాన్ని పొందగలిగే సామర్థ్యాన్ని తిరిగి పొందుతాయి.
Pertussis నుండి కేసులు సంఖ్య ప్రతి సంవత్సరం హెచ్చుతగ్గుల. 18.975 కేసులు నివేదించబడింది ఉన్నాయి CDC 2017 లో, ఇటీవల సంవత్సరం డేటా అందుబాటులో ఉంది కోసం.
శిశువులు 2 నెలలు వయస్సులో టీకాల క్రమాన్ని ప్రారంభించి, 4 మరియు 6 నెలల్లో అదనపు మోతాదులను స్వీకరిస్తారు. గర్భిణీ సమయంలో గర్భిణీ స్త్రీలను టీకాలు వేయని CDC కూడా ప్రోత్సహిస్తుంది.
ఇది వారు టీకా చేసిన నిర్ధారించడానికి యువ పిల్లలు చుట్టూ అందరి వరకు ఉంది, బెల్ అన్నారు.

ముంగిసలు ప్రాంగణంలో వస్తాయి

ఈ వారం, గవదబిళ్ళ 16 కేసులు – ఇంకా మరొక టీకా నిరోధక అనారోగ్యం – ఫిలడెల్ఫియాలోని టెంపుల్ యూనివర్శిటీలో నిర్ధారణ జరిగింది.
గగనతలం వ్యాప్తి అనేది సాధారణంగా కళాశాల ప్రాంగణాలు మరియు క్రీడా జట్ల మధ్య సంబంధాలున్న వ్యక్తుల మధ్య జరుగుతుంది. జ్వరం, అలసట, ఆకలి మరియు ఇతర వైరల్ లక్షణాలను కోల్పోవడంతో అనారోగ్యం సాధారణంగా చెవులు కింద వాపు మరియు లేత లాలాజల గ్రంధులను కలిగిస్తుంది.
MMR టీకా తట్టు, గవదబిళ్ళ మరియు రుబెల్లా నుండి రక్షిస్తుంది. టవైన్ యొక్క ఒక మోతాదు 78% ప్రభావవంతం చేస్తుంది, మరియు రెండు మోతాదులు 88% ప్రభావవంతంగా ఉంటాయి. విద్యార్థుల టీకా స్థితి మరియు వారు సిఫార్సు చేయబడిన booster అందుకున్న లేదో ప్రస్తుతం తెలియదు.
2018 లో, యునైటెడ్ స్టేట్స్లో 2,000 కన్నా ఎక్కువ గవదబిళ్ళలు ఉన్నాయి. ఈ జనవరి, 58 కేసులు నివేదించారు, CDC నుండి ప్రాథమిక డేటా ప్రకారం.

టెటానస్ ఆసుపత్రిలో 8 వారాలు, ఆసుపత్రి ఆరోపణల్లో $ 800,000 కు దారితీసింది

2017 లో, 6 ఏళ్ల బాలుడు ఒరెగాన్లో తన కుటుంబం యొక్క వ్యవసాయంలో ఆడటానికి బయలుదేరాడు. అతను పడి తన ఇంటిని శుభ్రం మరియు కుట్టిన ఇది తన నుదిటి, కట్. ఆరు రోజుల తరువాత, అతను తన దవడను కదల్చడం మరియు చేతి తుఫానులను అనుభవించడం ప్రారంభించాడు, త్వరలోనే శ్వాస తీసుకోవడం కష్టం.
అతను ఆసుపత్రికి చేరుకున్నాడు, వైద్యులు అతనిని టెటానస్తో నిర్ధారణ చేశారు – 30 ఏళ్ళలో ఒరెగాన్లో ఉన్న పిల్లలలో చూసిన మొదటి కేసు. అతను టీకా చేయబడలేదు. అతని కేసు వివరాలు ఈ వారం CDC యొక్క రాపిడి మరియు మరణ వార్షిక నివేదికలో ప్రచురించబడ్డాయి .
టెటానస్ బ్యాక్టీరియమ్ క్లోస్ట్రిడియం టెటాని వలన వచ్చే నరములు మరియు కండరాల వ్యాధి. CDC ప్రకారం చర్మం అవరోధం దెబ్బతింటునప్పుడు మట్టిలో కనిపించే బాక్టీరియల్ బీజాంశం శరీరంలోకి ప్రవేశించవచ్చు. 2 నెలల వయస్సులో ప్రారంభమైన టటానాస్ టీకామందును సిడిసి సిఫారసు చేస్తుంది. ప్రతి పదేళ్లలోపు పెద్దవారికి బూస్టర్లని కూడా సిఫారసు చేస్తుంది.
1980 నుండి CDC కి సంవత్సరానికి 100 కన్నా తక్కువ కేసులు నివేదించబడ్డాయి.
ఎనిమిది వారాలు, అనేక వైద్య విధానాలు మరియు ఆసుపత్రిలో $ 811,929 తరువాత, బాలుడు తల్లిదండ్రులు టటానాస్ టీకా యొక్క సిఫార్సు రెండవ మోతాదును తిరస్కరించారు. ఇంటెన్సివ్ రీహాబ్ తరువాత, అతను ఇప్పుడు బాగా పని చేస్తున్నాడు మరియు అతని సాధారణ కార్యకలాపాలను పునఃప్రారంభించారు, నివేదిక ప్రకారం.

ప్రతి సంవత్సరం వేలాది మంది ఫ్లూ మరణాలు

ప్రతి సంవత్సరం, ఫ్లూ 9.3 మిలియన్లను 49 మిలియన్ల మంది అమెరికన్లకు ప్రభావితం చేస్తుంది, మరియు 12,000 నుండి 79,000 మంది అనారోగ్యంతో మరణిస్తున్నారు, CDC ప్రకారం.
అదనంగా, ప్రతి సీజన్లో సుమారు 1 మిలియన్ ప్రజలు ఫ్లూ కారణంగా ఆసుపత్రిలో చేరవచ్చు.
ఈ సంవత్సరం, ఫ్లూ కార్యకలాపాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి , మరియు కొన్ని రాష్ట్రాలు అంటువ్యాధులు రెండవ వేవ్ నివేదిస్తున్నారు, CDC శుక్రవారం చెప్పారు.
“నేను ఒక ఫ్లూ టీకా లేదు మరియు చాలా తీవ్రమైన ద్వితీయ బాక్టీరియల్ న్యుమోనియా తో వచ్చింది ఎవరు 2 కింద పిల్లల సంరక్షణ పట్టింది,” బెల్ అన్నారు.
వైరస్ వలన సంభవించే ఇన్ఫ్లుఎంజా సంక్రమణ, పిల్లలు మరియు పెద్దలు బాక్టీరియల్ న్యుమోనియా వంటి సమస్యల అభివృద్ధికి దారి తీయగలదు అని ఆయన చెప్పారు. అతని రోగి తన ఊపిరితిత్తులలో మరియు నెక్రోసిస్లో, లేదా ఊపిరితిత్తుల కణజాలంలో మరణాన్ని కలిగి ఉన్నారు.
అతను వ్యాక్సిన్ ఉంటే, అతను ఫ్లూ సంపాదించిన ఉండవచ్చు, కానీ అతను బహుశా ద్వితీయ న్యుమోనియా సంపాదించిన ఉండేది కాదు, “బెల్ టీకాలు మరియు ఇంకా ఒప్పందం వ్యక్తులలో తెలిసిన ఫ్లూ సమస్యలు యొక్క తక్కువ రేటు సూచిస్తూ, వ్యాధి.

చిక్కుడు: అస్తవ్యస్తంగా మరియు దురద అనారోగ్యం దూరంగా పోయింది

1995 లో యునైటెడ్ స్టేట్స్లో టీకా ప్రవేశపెట్టినప్పటి నుంచి చికాకు మరియు దురదతో కూడిన అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్న చికాకు, అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్న వైరల్ అనారోగ్యం సరిగ్గా పోయింది. 2017 లో కేవలం 8,775 కేసులు CDC కి నివేదించబడ్డాయి, ముందు టీకా యుగంలో సంవత్సరానికి 4 మిలియన్ కేసుల నుండి తగ్గింపు.
ప్రారంభంలో, టీకా యొక్క ఒక మోతాదు పిల్లలకు మాత్రమే సిఫార్సు చేయబడింది. అయితే, పిల్లలు తక్కువ శాతం మందికి మొట్టమొదటి మోతాదుకు రోగనిరోధక శక్తినిచ్చే లేదని నిపుణులు గుర్తించినప్పుడు, రెండు మోతాదులను ప్రస్తుతం సిఫార్సు చేస్తున్నారు: 1 సంవత్సరముల వయస్సులో మరియు రెండవ దానిలో రెండవది. రెండు మోతాదు టీకా కార్యక్రమం చిన్న సంఖ్యలో వ్యాప్తికి, CDC ప్రకారం.
బెల్ ఒక సమయం chickenpox చాలా సాధారణం గుర్తు, పిల్లలు తరచుగా తీవ్రమైన మస్తిష్క అటాక్సియా అని పిలిచే ఒక సమస్య తో ఆస్పత్రిలో చేరిన. ఇది చిన్నప్పుడు – సమన్వయ మరియు సంతులనం బాధ్యత మెదడు యొక్క భాగం – ఒక సంక్రమణ తర్వాత ఎర్రబడిన కావచ్చు.
“వారు నడవలేరు లేదా నిలబడలేరు, మరియు వారు విసుగు చెంది ఉంటారు,” అని బెల్ వివరించాడు.
CDC ప్రకారం, వరిసెల్లా వ్యాధితో బాధపడుతున్న వ్యక్తులలో చాలామంది unvaccinated వ్యక్తులలో ఉంటారు, మరియు టీకామందు ఉన్నవారు సాధారణంగా తక్కువస్థాయి వ్యాధిని కలిగి ఉంటారు.
“మేము వైద్య వృత్తిలో మరియు ఈ టీకా డెవలపర్లు ఇప్పుడు విజయవంతం అయ్యాయి, మాకు జ్ఞాపకం లేని తల్లిదండ్రులందరూ తొందరగా ఉన్నారు,” అని బెల్ చెప్పారు.
కానీ ఈ కేసులను ఎవరు చూసినవారిని గుర్తుంచుకోవాలి. మరియు మేము భయపడి ఉంటాయి.

admin Author