ఉపాధ్యాయుల నిరసన రాష్ట్రాల్లో పాఠశాల నిధుల పెంపుదల; పార్క్ల్యాండ్ సూపరింటెండెంట్ జాబ్ ను ఉంచుతాడు

మీరు NPR యొక్క వారపు రౌండప్ విద్య వార్తల గురించి చదువుతున్నారు.

నివేదిక: ఉపాధ్యాయ నిరసనలను కలిగి ఉన్న రాష్ట్రాలలో K-12 పాఠశాల నిధులు సమకూర్చడం

2018 లో గణనీయమైన ఉపాధ్యాయుల సమ్మెలు లేదా నిరసనలు చోటు చేసుకున్న నాలుగు రాష్ట్రాల్లో K-12 పాఠశాలకు నిధులు సమకూరుస్తున్నాయని బడ్జెట్ మరియు పాలసీ ప్రాధాన్యతల కేంద్రం బుధవారం విడుదల చేసిన ఒక నివేదిక తెలిపింది.

ఆరిజోనా, నార్త్ కరోలినా, ఓక్లహోమా మరియు వెస్ట్ వర్జీనియాలో చట్టసభ సభ్యులు కనుగొన్నారు “నిరసనలు ప్రతిస్పందనగా కనీసం పాక్షికంగా, పాఠశాల గత సంవత్సరం పాఠశాల సూత్రం పెంచింది.”

ఓక్లహోమా యొక్క ప్రతి విద్యార్థి నిధులు 19 శాతం పెరిగాయి, ద్రవ్యోల్బణాన్ని సర్దుబాటు చేసిన తరువాత, అరిజోనా, నార్త్ కరోలినా మరియు వెస్ట్ వర్జీనియాలో 3 మరియు 9 శాతం మధ్య పెరుగుదల కనిపించింది.

బెట్సీ దేవోస్ ఫెడరల్ స్టూడెంట్ ఎయిడ్కు కొత్త నాయకుడిగా పేరుపొందాడు

విద్యా కార్యదర్శి బెట్సీ దేవోస్ డిపార్ట్మెంట్ సోమవారం ప్రకటించింది, ఎయిర్ ఫోర్స్లో పదవీ విరమణ చేసిన మేజర్ జనరల్ మార్క్ ఎ. బ్రౌన్ విద్యార్థి రుణ సేవకులను పర్యవేక్షిస్తున్న ఫెడరల్ స్టూడెంట్ ఎయిడ్ (FSA) తరువాతి అధిపతిగా ఉంటారు.

ఫెడరల్ వాచ్డాగ్ ఇష్యూస్ స్టడెంట్ రిపోర్ట్ ఆన్ ఎడ్ డిపార్ట్మెంట్ హ్యాండ్లింగ్ ఆఫ్ స్టూడెంట్ ఋణాలు

ఫిబ్రవరిలో, ఇన్స్పెక్టర్ జనరల్ యొక్క డిపార్ట్మెంట్ కార్యాలయం నుండి వచ్చిన ఒక క్లిష్టమైన నివేదిక FSA ను గందరగోళపరిచింది : యూనిట్ యొక్క అస్థిరమైన పర్యవేక్షణ రుణ సేవకులకు రుణగ్రహీతలు మరియు జేబు ప్రభుత్వ డాలర్లను దెబ్బతీసేందుకు అవకాశం కల్పించింది, ఎందుకంటే సేవకర్తలు ఫెడరల్ అవసరాలతో సమావేశం కానందున.

పార్క్ బోర్డు షూటింగ్ మీద సూపరింటెండెంట్ ని కాల్చడానికి స్కూల్ బోర్డు ఓట్లు ఇవ్వలేదు

చర్చల గంటల తర్వాత, బ్రోవార్డ్ కౌంటీ, ఫ్లో., స్కూలు బోర్డు సూపరింటెండెంట్ రాబర్ట్ రన్సీని కాల్చడానికి 6-3 మంగళవారం ఓటు వేసింది. 14 ఫిబ్రవరి 2018 తర్వాత రన్సీకు విమర్శలు ఎదురయ్యాయి. మార్జోరీ స్టోన్మాన్ డగ్లస్ ఉన్నత పాఠశాలలో కాల్పులు జరిపిన 14 మంది విద్యార్థులు మరియు ముగ్గురు పెద్దలు చంపబడ్డారు.

'మేము లైవ్ విత్ ఇట్ ఎ డే': పార్క్ల్యాండ్ కమ్యూనిటీ మార్క్స్ 1 ఇయర్ నుండి ఊచకోత
పార్క్ల్యాండ్ బాధితుల తల్లి స్కూల్ బోర్డ్ సీట్: 'ఐ విల్ నాట్ స్టాప్' అథిల్ కిడ్స్ కిడ్స్ సేఫ్

వోరిని లూరి అల్హడేఫ్ ప్రారంభించాడు, అతని కుమార్తె అలిస్సా షూటింగ్ లో చంపబడ్డాడు. సన్-సెంటినెల్ ప్రకారం , అల్లాడేఫ్, 2018 లో బోర్డుకు ఎన్నుకోబడ్డారు, విధి యొక్క నిర్లక్ష్య నిర్లక్ష్యం మరియు ఇతర విషయాలతోపాటు, రసీసీ యొక్క 2013 అభ్యర్థన, పాఠశాల భద్రతకు మరింత నిధుల కోసం దారితీసిన ఒక కొలతకు మద్దతు ఇవ్వలేదని .

న్యూయార్క్ ప్రైవేట్ పాఠశాలలు స్టేట్ ఎడ్యుకేషన్ డిపార్టుమెంటు

మంగళవారం, న్యూయార్క్ ప్రైవేటు పాఠశాలల బృందం స్టేట్ ఎడ్యుకేషన్ డిపార్టుమెంటుపై దావా వేసింది, నవంబర్ 2018 నిబంధనను సవాలు చేయలేదు, ఇది నాన్ప్రాపెల్ పాఠశాలలను పర్యవేక్షిస్తుంది.

ప్రకారం వాల్ స్ట్రీట్ జర్నల్ యొక్క లెస్లీ బ్రాడీ:

రాష్ట్రంలోని కొత్త మార్గదర్శక సూత్రాలు … ప్రైవేటు పాఠశాల పాఠ్యాంశాల్లో తీర్మానించడానికి విద్యాలయ బోర్డు బోర్డు అధిక శక్తిని, అటువంటి మార్పులకు పబ్లిక్ వ్యాఖ్యానం అవసరం లేని నిబంధనలను ఇచ్చింది. ఇది కూడా రాష్ట్ర శాసనసభ ఆమోదం అవసరం అన్నారు.

కొత్త పాలన న్యూయార్క్ యొక్క అల్ట్రా-ఆర్థడాక్స్ యూదు ప్రైవేటు పాఠశాలలను చుట్టుముట్టిన వివాదాస్పదాల తర్వాత, యీవివాస్ అని పిలిచే కొన్ని వివాదాల తరువాత కొన్ని నాణ్యత కలిగిన విద్యను అందివ్వలేదు.

చార్టర్ పాఠశాల పారదర్శకతపై న్యూ కాలిఫోర్నియా చట్టం

ఓక్లాండ్, లాస్ ఏంజెల్స్ మరియు మరిన్ని కమ్ టు: ఎందుకు టీచర్స్ కమ్ ఆన్ ఆన్ స్ట్రైక్

లాస్ ఏంజిల్స్ మరియు ఓక్లాండ్, కాలిఫోర్నియాలో ఉపాధ్యాయుల సమ్మె సమయంలో, యూనియన్ నాయకులు చార్టర్ పాఠశాలల్లో కఠినమైన ఆంక్షలు విధించాలని పిలుపునిచ్చారు. ఇప్పుడు, కొత్త కాలిఫోర్నియా చట్టం చార్టర్ పాఠశాలలను మరింత పారదర్శకంగా చేయటానికి ప్రయత్నిస్తుంది.

మంగళవారం, కాలిఫోర్నియా Gov. Gavin Newsom చార్టర్ పాఠశాలలు అదే ప్రజా రికార్డులు అనుసరించడానికి ఒక బిల్లు సంతకం , ఆసక్తి సంఘర్షణ మరియు ప్రభుత్వ పాఠశాల జిల్లాలు తప్పక బహిరంగ సమావేశం చట్టాలు అనుసరించడానికి.

admin Author