మరింత పౌరులు ఇస్లామిక్ స్టేట్ యొక్క సిరియా ఎన్క్లేవ్ వదిలి, చివరి దాడి ఆలస్యం

సిరియా (డెమోక్రటిక్ ఫోర్సెస్) (SDF) ఇస్లామిక్ స్టేట్ (ఐఎస్) తీవ్రవాదులకు వ్యతిరేకంగా సైనిక కార్యకలాపాలను నిలిపివేసింది, తూర్పు సిరియాలో సమూహం యొక్క చివరి ప్రాంతంలో శనివారం ప్రాంతంలో నుండి మరింత మంది పౌరులు ఖాళీ చేయాలని భావిస్తున్నారు, ఒక SDF అధికారి తెలిపారు.

ఒక బాలుడు మార్చి 7, 2019 సిరియాలో బాగ్ౌజ్ గ్రామానికి సమీపంలో ఉన్న డీర్ అల్ జోర్ ప్రావిన్ గ్రామం వద్ద ఉన్న ఒక ట్రక్కు టార్ప్ నుండి బయటపడతాడు.

వేల మంది ప్రజలు – వారిలో చాలామంది IS యుద్ధ విమానాలు మరియు వారి పిల్లలు – వారాలపాటు బాఘౌజ్లో ముట్టడిలో ఉన్న ప్రాంగణం నుండి స్ట్రీమింగ్ చేయబడ్డారు, SDF జిహాదీల యొక్క ప్రాదేశిక పాలన యొక్క ఆఖరి శాసనాన్ని తుడిచివేయడానికి దాడిని ఆలస్యం చేయాలని బలవంతం చేసింది.

ఎస్.డి.ఎఫ్ తన చివరి దాడిని ప్రారంభించే ముందు అన్ని పౌరులు ఎన్క్లేవ్ నుండి బయటికి వెళ్లిపోవాలనుకుంటున్నారని చెప్పింది. వందలాది IS యోధులు కూడా లొంగిపోయారు, కానీ SDF అత్యంత కఠినమైన విదేశీ జిహాదీలు ఇప్పటికీ లోపల ఉన్నాయని నమ్మాడు.

“అనేక కుటుంబాలు ఉన్నాయి … సైనిక చర్యలు ఇప్పుడు వారి ఖాళీ కోసం పాజ్ చేయబడ్డాయి,” ముస్తఫా బాలి, SDF మీడియా కార్యాలయం అధిపతి రాయిటర్స్తో చెప్పారు.

శరణాలయాలకు ఉపయోగించే ట్రక్కులు శనివారం బాగ్హౌజ్కు చేరుకున్నాయి. నలుగురు ఇప్పటివరకు ప్రజలను మోస్తున్నట్లు రాయిటర్స్ సాక్షి చెప్పారు.

శుక్రవారం, బాలి శనివారం మధ్యాహ్నం ద్వారా మరింత పౌరులు ఉద్భవించాయి ఉంటే SDF దాడి తిరిగి చెప్పారు.

బాగ్హోజ్ నుండి ఉద్భవిస్తున్న వారు ఎస్.డి.ఎఫ్చే ప్రదర్శించబడుతుంటారు మరియు చాలా వారు అల్-హోల్ శిబిరానికి ఉత్తరాన పంపబడ్డారు, ఇంతకుముందు యుద్ధాల నుండి సిరియన్లు మరియు ఇరాకీలను అణగద్రొక్కుతారు.

ఐక్యరాజ్యసమితి చుట్టూ పోరాడుతున్న 62,000 మందికి పైగా ప్రజలు అల్-హోల్ శిబిరాన్ని వరదలు చేసుకున్నారు, మార్చి 5-7 మధ్యకాలంలో 5,200 మందికి చేరుతున్నారని, వేలాది మంది అంచనా వేయాలని ఐక్యరాజ్యసమితి శుక్రవారం వెల్లడించింది.

వాతావరణం చల్లగా మరియు వర్షంగా ఉంటుంది మరియు గుడారాలకు మరియు సరఫరాల కొరత ఉంది. శిబిరానికి మార్గంలో డజన్ల కొద్దీ పిల్లలు మరణించారు. శుక్రవారం ఇంటర్నేషనల్ రెస్క్యూ కమిటీ (IRC) అల్-హోల్ “బద్దలుకొట్టేది” అని అన్నారు.

“ఎవరూ మహిళలు మరియు పిల్లలు ఇప్పటికీ పెద్ద సంఖ్యలో Baghouz నివసిస్తున్న ఊహిస్తూ ఉండవచ్చు,” IRC ప్రతినిధి Misty Buswell చెప్పారు.

అల్-హోల్లో వచ్చిన వారు పోషకాహారలోపం, అతిసారం మరియు చర్మ వ్యాధులతో “చాలా తక్కువ ఆరోగ్యం” లో ఉన్నారు. శిబిరం వద్దకు వచ్చిన చాలా మంది మహిళలు గర్భవతిగా ఉన్నారు లేదా ఇటీవలే జన్మనిచ్చినట్లు IRC తెలిపింది.

అకస్మాత్తుగా 2014 లో ఇరాకీ-సిరియన్ సరిహద్దును చెరిపివేసిన భూభాగం స్వాధీనం చేసుకుని, వారి ఖలీఫాను ప్రకటించి, రెండు దేశాలలో అనేక స్థానిక మరియు విదేశీ దళాల ద్వారా ఇస్లామిక్ రాష్ట్రం తిరిగి కొట్టబడి, 2017 లో భారీ ఓటమిని ఎదుర్కొంటుంది.

అయితే, జిహాదీయులు ముప్పుగా ఉన్నారు. ఇరాక్లో వారు హత్యలు, కిడ్నాపులు వేయడం, నేలపైకి వెళ్లారు. సిరియాలో, వారి సహచరులు సుదూర ఎడారి ప్రాంతాలలో ఉండి SDF చే నియంత్రించబడుతున్న ప్రాంతాలలో బాంబు దాడులు జరిపారు.

శనివారం ఇస్లామిక్ స్టేట్ అది దేశంలో సురక్షిత కాదు అని విదేశీ దళాలకు సంకేతం సిరియన్ పట్టణం మన్బిజ్ సమీపంలో ఒక ఆత్మహత్య కారు బాంబు దాడి నిర్వహించారు అన్నారు. మన్బిజ్ SDF కి అనుబంధం కలిగిన ఒక సైన్యంతో నియంత్రించబడుతుంది.

“సిరియన్ మట్టి మీద క్రూసేడర్లు వారు చూస్తున్నారు తెలుసు మరియు మా రక్తం కొట్టుకుంటుంది అయితే సురక్షిత కాదు,” IS- అనుబంధ Amaq వార్తా సంస్థ ప్రచురించిన ఒక ప్రకటన తెలిపింది.

SDF, కల్నల్ సీన్ ర్యాన్కు మద్దతు ఇచ్చే US- నేతృత్వ సంకీర్ణ ప్రతినిధి రాయిటర్స్కు ఒక ఇమెయిల్ లో, పేలుడు మూడు US సైనిక దళాల సభ్యులను మరియు గాయపడిన ఇతరులను చంపిందని ఇస్లామిక్ స్టేట్ యొక్క వాదనను ఖండించారు.

రోడిచే సిరియాలో నివేదిస్తున్నది; కైరోలో హెస్హామ్ హాజలి చేత అదనపు నివేదన; బీరాట్లో లిసా బారింగ్టన్ రచన; టామ్ పెర్రీ మరియు రాస్ రస్సెల్ చే ఎడిటింగ్

admin Author