సీనియర్ పౌరులకు మంచిది కాదు – ఆసియా యుగం

గాయాలు ప్రమాదం పాత పెద్దలు, వాకింగ్ కుక్కలు కోసం వాస్తవాలు: స్టడీ.

వాషింగ్టన్ : రోజూ శారీరక శ్రమ అవసరమయ్యే ఒక పెంపుడు జంతువును నిరంతరాయంగా వ్యాయామం చేయడం అవసరం. అయితే, ఒక కొత్త అధ్యయనం ప్రకారం, ఒక leashed కుక్క వాకింగ్ పాత పెద్దలలో పగుళ్లు ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది.

ఒక నడక కోసం మీ కుక్క తీసుకొని వంటి ఒక సాధారణ సూచించే ప్రదర్శన నుండి పగులు, ఒక గాయం వృద్ధాప్యంలో జీవితం-మార్చడం పరిస్థితులలో ఫలితంగా. మెడికల్ జర్నల్ JAMA సర్జరీలో ప్రచురించిన ఒక అధ్యయనం ప్రకారం, ఇటువంటి ప్రమాదాలు వేగంగా పెరుగుతున్నాయి. 2004 నుండి 2017 వరకు యునైటెడ్ స్టేట్స్ అంతటా ఆసుపత్రి అత్యవసర విభాగాలను సందర్శించే రోగులను ఈ అధ్యయనం చూసింది CNN.

పరిశోధకులు ప్రకారం, 2004 నుండి 2017 వరకు, వాకింగ్ లష్ చేయబడిన కుక్కలతో సంబంధం ఉన్న పగుళ్లు యొక్క 32,000 అత్యవసర గది కేసులు, ముఖ్యంగా 65 మరియు అంత కంటే ఎక్కువ వయస్సు గల వ్యక్తులలో ఉన్నాయి. 2004 లో 1,671 అత్యవసర సందర్శనల నుండి 2017 నాటికి 4,396 కేసుల కేసులు పెరిగాయి.

పెన్సిల్వేనియా విశ్వవిద్యాలయం పరిశోధకులు పాత కార్మికులకు వ్యాయామం సిఫార్సులు ఇవ్వడం ముందు వైద్య కార్మికులు ప్రమాదం రోగులకు గుర్తించడం చేయాలి అన్నారు.

రోగుల వయస్సు మరియు పెరిగిన ఫ్రీక్వెన్సీ పెరిగిన ఎముక ద్రవ్యరాశి వంటి పాత వ్యక్తులకు ఇప్పటికే పగుళ్లు ఏర్పడే అవకాశం ఉన్న అనేక ఇతర కారణాలు ఉన్నాయి.

వాకింగ్ అవసరం పెంపుడు కుక్కలు ముఖ్యంగా గాయాలు ప్రమాదం ఉన్నాయి పాత మహిళలు. ఒక స్త్రీగా ఉండటం ఇప్పటికే పగులు మరియు బోలు ఎముకల వ్యాధి వంటి ఎముక వ్యాధికి ఒక ప్రమాద కారకంగా చెప్పవచ్చు. ఈ అధ్యయనంలో 78.6 శాతం పగుళ్లు మహిళల్లో జరిగాయి, “కుక్కల యాజమాన్యాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకున్న వృద్ధ మహిళలు ఈ ప్రమాదాన్ని గురించి తెలుసుకోవాలి” అని పరిశోధకులు పేర్కొన్నారు.

“వృద్ధులకు, ప్రత్యేకంగా ఒంటరిగా నివసించే మరియు ఎముక ఖనిజ సాంద్రతతో, నడిచే కుక్కలతో సంబంధం ఉన్న నష్టాలను పరిగణనలోకి తీసుకోవాలి.ఒక గాయం కూడా ప్రాణాంతకమైన హిప్ ఫ్రాక్చర్, జీవితకాల సమస్యలు, లేదా స్వాతంత్ర్యం కోల్పోవటానికి కారణమవుతుంది,” రచయితలు రాశారు.

వైద్యులు గాయం మరియు పగులు ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి వ్యాయామం యొక్క రూపంగా కుక్క వాకింగ్ను ఉపయోగించే రోగులతో వైద్యులు పనిచేస్తారని పరిశోధకులు సూచించారు. కుక్కల చిన్న జాతులకి leashed మరియు సొంతం చేసుకున్నప్పుడు ఎగిరిపోకుండా కాదు శిక్షణ కుక్కలు ఉన్నాయి సూచించారు.

చివరకి

admin Author