అధ్యయనం సూచించింది విటమిన్ D ఆస్తమా నియంత్రించడానికి సహాయపడుతుంది – టైమ్స్ ఇప్పుడు

ఆస్తమా

స్టడీ సూచించింది విటమిన్ D నియంత్రణ ఆస్తమా సహాయం చేస్తుంది | ఫోటో క్రెడిట్: థింక్స్టాక్

న్యూయార్క్: ఎముకలు బలంగా ఉండటంతో పాటుగా, విటమిన్ డి అధిక స్థాయిలలో అంతర్గత వాయు కాలుష్యం వల్ల కలిగే హానికరమైన శ్వాసకోశ ప్రభావాలకు మరింత సహాయకారిగా ఉంటుందని, భారతీయ సంతతికి చెందిన పరిశోధకులను కూడా చెప్పవచ్చు.

“ఆస్తమా రోగనిరోధక మధ్యవర్తిత్వ వ్యాధి” అని సీనాయి మౌంట్ వద్ద ఇకాహ్న్ స్కూల్ ఆఫ్ మెడిసిన్లో అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ సోనాలి బోస్ చెప్పారు. “మునుపటి శాస్త్రీయ అధ్యయనాలు నుండి మేము విటమిన్ డి ప్రతిక్షకారిని లేదా రోగనిరోధక సంబంధిత మార్గాలు ప్రభావితం ద్వారా ఆస్తమా ప్రభావితం చేసే అణువు అని తెలుసు,” ఆమె జత.

రక్త రక్త విటమిన్ డి స్థాయిలను కలిగి ఉండటం వలన సిగరెట్ స్మోక్, వంట, కొవ్వొత్తులను కాల్చడం, మరియు ధూళి, ఆస్తమా ఉన్న పిల్లలకు మధ్య అంతర్గత వాయు కాలుష్యం యొక్క హానికరమైన శ్వాస సంబంధిత ప్రభావాలకు సంబంధించినవి పరిశోధకులు గమనించారు.

దీనికి విరుద్ధంగా, అత్యధిక అంతర్గత వాయు కాలుష్యం ఉన్న ఇళ్లలో, అధిక రక్త విటమిన్ D స్థాయిలు పిల్లల్లో తక్కువ ఆస్తమా లక్షణాలతో సంబంధం కలిగి ఉంటాయి. ముఖ్యంగా, ఊబకాయంతో బాధపడుతున్న పిల్లలలో ప్రభావాలు ప్రభావాన్ని చూపించాయని బోస్ చెప్పారు.

“ఇది ఇక్కడ నాటకం వద్ద మూడవ అంశం – ఊబకాయం అంటువ్యాధి – హైలైట్ మరియు ఆస్తమా వ్యక్తిగత గ్రహణశీలత పరిగణనలోకి ఆ ప్రమాదం వెలుగులోకి తీసుకుని సహాయపడుతుంది.”

అధ్యయనంలో, అలెర్జీ మరియు క్లినికల్ ఇమ్యునాలజీ జర్నల్: ఇన్ ప్రాక్టిస్లో, పరిశోధకులు మూడు కారకాలు – గృహాలలో వాయు కాలుష్య స్థాయిలు, రక్త విటమిన్ D స్థాయిలు మరియు ఆస్త్మా లక్షణాలు – 120 మంది ఉన్నత పాఠశాలలలో ఉన్న ప్రీఎసిల్మాతో పరీక్షించారు. పిల్లల మూడింటిలో ఊబకాయం ఉంది.

“రక్తం విటమిన్ D స్థాయిలు పెంచడానికి ఒక మార్గం సూర్యరశ్మిని పెంచుతుంది, కానీ అది పట్టణ వాతావరణాలలో లేదా ముదురు చర్మం వర్ణద్రవ్యం గల వ్యక్తులలో ఎల్లప్పుడూ సాధ్యపడదు,” అని బోస్ చెప్పారు.

“మరొక మార్గం ఆహార పదార్ధాల ద్వారా లేదా విటమిన్ డి ఎక్కువగా ఉన్న ఆహార పదార్ధాల ద్వారా తినవచ్చు, తద్వారా బ్రెడ్ చేపలు, పుట్టగొడుగులు లేదా బ్రెడ్, నారింజ రసం లేదా పాలు వంటి విటమిన్ D తో బలపడుతున్న ఆహారాలు వంటివి ఉంటాయి.”

సిఫార్సు చేసిన వీడియోలు

admin Author