ఈ ఫ్రెంచ్ ఇన్వెంటర్ ఒక లీటర్ పెట్రోల్ లో 1 Kg ప్లాస్టిక్ టర్న్స్ ఒక మెషిన్ బిల్ట్ & డీజిల్ – భారతదేశం టైమ్స్

అడవిలో ఉన్న ప్లాస్టిక్ అనేది చెడ్డ అంశం అని మాకు తెలుసు, అది బయోడిగ్రేడబుల్ కాదు.

కానీ ఇది ఇటీవల మనము పర్యావరణంపై ఉన్న ప్రత్యేక ప్రతికూల ప్రభావాలను గుర్తించగలిగారు. కాబట్టి ఇప్పుడు, పరిశోధకులు దానితో వ్యవహరించే విధంగా ఏ విధంగానైనా ప్రయత్నిస్తున్నారు.

plastic waste machine

చిత్రాలు మర్యాద: రాయిటర్స్

ప్రధాన లక్ష్యం ప్లాస్టిక్ వినియోగాన్ని తగ్గించడం మరియు మనం ఇప్పటికే సముద్రాలలోకి మలిచిన వాటిని శుభ్రం చేయడం. కానీ మేము రెండవ లక్ష్యాన్ని సాధించిన తర్వాత, మేము ఇప్పటికీ ప్లాన్ టన్నుల కలిగి మేము ఏదో ఎదుర్కోవటానికి అవసరం. ఇప్పుడు, దక్షిణ ఫ్రాన్స్ నుండి ఒక సృష్టికర్త అతను ఒక ఎంపికను కలిగి ఉన్నాడని చెప్తాడు.

కూడా చదవండి: ప్లాస్టిక్ 10 టన్నుల మేడ్ & 30,000 ఫ్లిప్ ఫ్లాప్స్, ఈ బోట్ ప్లాస్టిక్ కాలుష్య వ్యతిరేకంగా సెయిల్

క్రిస్టోఫెర్ కాస్ట్స్ అతను ప్లాస్టిక్ను ఒక ద్రవ ఇంధనంగా విచ్ఛిన్నం చేయగల యంత్రాన్ని అభివృద్ధి చేస్తున్నానని చెప్పాడు. ‘క్రిసాలిస్’ అని పిలువబడేది, ప్లాస్టిక్ బిట్లను 450-డిగ్రీల సెల్సియస్ రియాక్టర్గా పిరోలైజ్ చేయడానికి, అధిక ప్లాస్టిక్తో ప్లాస్టిక్ను కుళ్ళిపోయే మార్గం. ఈ ప్రక్రియ ద్వారా 65 శాతం డీజెల్ ద్వారా ఈ యంత్రం ఒక ద్రవంను విడుదల చేస్తుంది, దీని వలన జనరేటర్లు లేదా పడవ మోటార్లు, 18 శాతం పెట్రోలు తాపన లేదా విద్యుత్ దీపాలను ఉపయోగించడం, తాపన కోసం 10 శాతం వాయువు మరియు క్రేయాన్స్ లేదా కలర్టెంట్లకు 7 శాతం కార్బన్ .

“ఈ (పైరోలింగ్ చేయడం) ప్లాస్టిక్ అణువులను విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది మరియు వాటిని తేలికైన హైడ్రోకార్బన్లుగా మారుస్తుంది,” అని కోస్టెస్ చెప్పారు. “వారు స్వేదనం టవర్లోకి ప్రవేశిస్తారు, మరియు డీజిల్, పెట్రోలు మరియు టవర్ పై భాగంలో వేరుచేస్తారు, వాయువు ఉంది, ఇది రిజర్వాయర్లో నిల్వ చేయబడుతుంది.”

  • క్రేసాలిస్ను అభివృద్ధి చేయడానికి పర్యావరణ సంస్థ ఎర్త్ వేక్తో ఖర్చులు వ్యయం చేశాయి, మరియు నమూనా నమూనాను సుమారు 50,000 యూరోల ధరతో నమూనాను అభివృద్ధి చేయాలని వారు ఆశిస్తున్నారు. ప్రస్తుతం, ఈ యంత్రం నెలకు 10 టన్నుల ప్లాస్టిక్కు ఇంధనంగా మారుతుంది. ఒక కిలో ప్లాస్టిక్ ద్రవ ఇంధనం యొక్క లీటరు అందిస్తుంది, ఇది అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశాల్లో ప్రధాన వరంగా ఉంటుంది, ఇక్కడ ప్లాస్టిక్ మరియు ఖరీదైన ఇంధన ధరలు రెండూ నిజమైన సమస్యలే.

    కూడా చదవండి: శాస్త్రవేత్తలు కార్స్ కోసం 100% క్లీన్ ఇంధనం లోకి ప్లాస్టిక్ వేస్ట్ తిరగండి మరియు ఇది కాలుష్యం తగ్గించండి సహాయం చేస్తుంది

    plastic waste machine

    వారు 2019 మధ్యకాలంలో యంత్రం యొక్క పెద్ద వెర్షన్ను నిర్మించాలని భావిస్తున్నారు, గంటకు 40 లీటర్ల ఇంధనం చర్నింగ్ చేయగల సామర్థ్యం ఉంది. “మోడల్ ఆర్థికంగా నిలకడగా ఉంటుందని, తద్వారా ఇది సాధ్యమవుతుంది, మరియు మరింత సమయం నకిలీ చేయబడుతుంది,” అని భూమి వేక్ నుండి ఫ్రాంకోయిస్ డానెల్ చెప్పాడు.

    admin Author