ఉద్యోగ మార్పుపై EPF బదిలీ తరువాత ఆర్థిక సంవత్సరం నుండి స్వయంచాలకంగా మారింది – ది ఫైనాన్షియల్ ఎక్స్ప్రెస్

“EPFO పైలట్ ప్రాతిపదికన మారుతున్న ఉద్యోగాలపై EPF బదిలీ యొక్క ఆటోమేషన్ను పరీక్షిస్తోంది.అన్ని చందాదారుల కోసం వచ్చే సదుపాయం వచ్చే ఏడాది ఎప్పుడైనా ప్రారంభించాలని భావిస్తున్నారు” అని ఒక సీనియర్ కార్మిక శాఖ అధికారి తెలిపారు.

EPF బదిలీ, EPFO, EPF బదిలీ ఉద్యోగ మార్పు, EPF బదిలీ వాదనలు, EPF బదిలీ వార్తలను, డబ్బు వార్తలు, దావా ఎలా, EPFO ​​తాజా వార్తలు ప్రస్తుతం, పనిలో 80 శాతం ఆన్లైన్లో జరుగుతోంది.

కార్మిక మంత్రిత్వశాఖ అధికారి ప్రకారం ఉద్యోగుల ప్రావిడెంట్ ఫండ్ (ఇపిఎఫ్) బదిలీ వాదనలు వచ్చే ఆర్థిక సంవత్సరం నుండి మారుతున్న ఉద్యోగాలపై దాఖలు చేయాలని పదవీ విరమణ నిధి సంస్థ ఇపిఎఫ్ఓ చందాదారులకు అవసరం లేదు. ప్రస్తుతానికి, ఉద్యోగుల భవిష్య నిధి సంస్థ (EPFO) యొక్క సబ్స్క్రైబర్లు యూనివర్సల్ అకౌంట్ నంబర్ (UAN) ఉన్నప్పటికీ ఉద్యోగాలను మార్చడంలో EPF దావాలను బదిలీ చేయవలసి ఉంటుంది.

EPFO ప్రతి సంవత్సరం ఎనిమిది లక్షల EPF బదిలీ వాదనలు పొందుతుంది. “EPFO పైలట్ ప్రాతిపదికన మారుతున్న ఉద్యోగాలపై EPF బదిలీ యొక్క ఆటోమేషన్ను పరీక్షిస్తోంది. అన్ని చందాదారుల కోసం వచ్చే ఏడాది ఎప్పుడైనా ప్రారంభించాలని భావిస్తున్నారు ‘అని సీనియర్ కార్మిక శాఖ అధికారి ఒకరు తెలిపారు. అధికారికంగా, “EPFO C-DAC ని పేపర్లెస్లెస్ సంస్థగా మారుటకు లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి దాని ఆపరేటింగ్ వ్యవస్థలను అధ్యయనం చేసేందుకు నిశ్చయించింది. ప్రస్తుతం, పనిలో 80 శాతం ఆన్లైన్లో జరుగుతోంది.

కొత్త ఉద్యోగి, EPF రచనలు మరియు ఆసక్తి యొక్క UAN సహా నెలసరి EPF తిరిగి కొత్త యజమాని క్షణం ఫైల్ అని క్షణం ఆ అధికారిక వివరించారు. అందులో స్వయంచాలకంగా బదిలీ అవుతుంది. ఇది ఉద్యోగి తన EPF యొక్క క్రెడిట్లను తన మునుపటి పదవీకాలంలో పాత యజమానితో తన లేదా ఆమె UAN లోకి స్వయంచాలకంగా పొందుతుంది.

ప్రస్తుతం ఉద్యోగం మారిన తరువాత, ఒక చందాదారుడు అతని UAN ను కొత్త యజమానికి అందించాడు, అతను తన EPF రచనలను జమచేయటానికి దానిని ఉపయోగిస్తాడు. కానీ UAN ఖాతా చందాదారుల మునుపటి ఉద్యోగం మరియు న పెరిగిన వడ్డీ సమయంలో చేసిన EPF రచనలు ప్రతిబింబిస్తుంది లేదు. చందాదారులు అతని లేదా ఆమె మునుపటి ఉద్యోగంలో చేసిన EPF రచనల క్రెడిట్లను పొందడానికి సక్రియం చెయ్యబడ్డ UAN ద్వారా ఆన్లైన్ దావాను ఫైల్ చేయాలి.

అధికారి మాట్లాడుతూ, “మారుతున్న ఉద్యోగాలు EPF బదిలీ ఆటోమేషన్ తర్వాత, UAN ఒక బ్యాంకు ఖాతా లాగా ఉంటుంది వంటి చందాదారులు చాలా లాభం పొందుతాయి. చందాదారుల మార్పు స్థలం లేదా యజమానితో సంబంధం లేకుండా, అతని లేదా ఆమె సాంఘిక భద్రతా ప్రయోజనాలు UAN ద్వారా ప్రాప్తి చేయబడతాయి. అది తన జీవితమంతా ఒకే విధంగానే ఉంటుంది. ”

బిఎస్ఇ మరియు ఎన్ఎస్ఇ నుండి తాజా స్టాక్ ధరలను పొందండి మరియు తాజా ఎన్ఎవి, మ్యూచువల్ ఫండ్ల పోర్ట్ఫోలియో, ఆదాయపు పన్ను క్యాలిక్యులేటర్ ద్వారా మీ పన్నును లెక్కించండి , మార్కెట్ యొక్క టాప్ గెయిన్టర్స్ , టాప్ లాస్సర్స్ & బెస్ట్ ఈక్విటీ ఫండ్ల గురించి తెలుసు . ఫేస్బుక్లో మాకు ఇష్టం మరియు ట్విట్టర్ లో మాకు అనుసరించండి.

admin Author