డెమొక్రాట్లు ద్వేషం ఖండించారు విస్తృత స్పష్టత తో రెప్ Ilhan Omar 'రక్షించడానికి' ప్రయత్నిస్తున్న, రెప్ లిజ్ చెనీ చెప్పారు


మార్చ్ 8, 2019 న, ఓటింగ్ హక్కులను విస్తరించడానికి మరియు నైతిక నియమాలను పటిష్టం చేయడానికి ఉద్దేశించిన ఒక బిల్లు ఆమోదానికి ముందు వారు కాపిటల్ వెలుపల ర్యాలీ చేస్తున్నప్పుడు, రిపబ్లిక్ ఇల్హన్ ఒమర్ (మిని.) తోటి డెమొక్రాట్లతో నిలుస్తుంది. (J. స్కాట్ ఆపిల్విత్ / AP)

ఫెలిసియా సోంజ్జ్

ది వాషింగ్టన్ పోస్ట్ యొక్క బ్రేకింగ్ రాజకీయ వార్తల జట్టులో జాతీయ విలేఖరి

రిపబ్లిక్ లిజ్ చెనీ (R-Wyo.) హౌస్ డెమొక్రాట్లు రిపబ్లిక్ ఇల్హాన్ ఒమర్ (డి మిన్.) ను రక్షించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారని ఆదివారం చెప్పారు. దానిపై ఓటు వేసిన వారిని “చరిత్ర తీర్పు చేయబోతోంది”.

సెనేట్ వ్యతిరేకతను ఖండించారు మరియు ముస్లింలకు వ్యతిరేకంగా సమానంగా వ్యవహరించే మరియు విపరీతంగా హౌస్ గురువారం జారీచేసిన తీర్మానాన్ని వ్యతిరేకించిన 23 రిపబ్లికన్లలో 23 మంది శాసన సభ్యులు చెనీ. డెమొక్రాట్లు తాజాగా ముస్లిం కాంగ్రెస్ మహిళ అయిన ఒమర్, ఆరోపించిన సెమెటిక్ వ్యతిరేక వ్యాఖ్యలను తరలించడానికి ప్రయత్నంలో ఈ తీర్మానాన్ని ప్రవేశపెట్టారు.

NBC న్యూస్ యొక్క “మీట్ ది ప్రెస్” పై ఇచ్చిన ముఖాముఖిలో, హౌస్ రికవరీని షెన్రీ “ఇల్హన్ ఒమర్ను కాపాడటానికి ఒక ప్రయత్నం అని స్పష్టంగా చెప్పింది, ఆమె తన పేరును నిరాకరించడం ద్వారా తన అసమ్మతిని మరియు సెమిటిజంను కప్పి ఉంచడానికి”.

“ఆమెను ఆమెను పేర్లు పెట్టే తీర్మానాన్ని తీసివేసి, తన కమిటీ నియామకాన్ని ఆమెకు పెట్టాడు. బదులుగా, వారు ఆమెను బయటకు వెళ్లి నేలపై ఒక తీర్మానం చేశారు, ‘ఇది నాకు ఎంతో విజయవంతమైన విజయం’ అని చెనీ చెప్పాడు.

రెఫరీ జమీ B. Raskin (D-Md.), స్పష్టత యొక్క ప్రధాన స్పాన్సర్లలో ఒకరు, MSNBC లో ఒక ఆదివారం మధ్యాహ్నం ఒక ఇంటర్వ్యూలో వెనక్కు. అతను యునైటెడ్ స్టేట్స్ కాంగ్రెస్ చరిత్రలో అత్యంత శక్తివంతమైన వ్యతిరేక సెమిటిజం తీర్మానాన్ని కొలిచాడు మరియు దానిని వ్యతిరేకించిన వారు తప్పు అని వాదించారు.

“చరిత్ర వారికి చాలా కఠినంగా నిర్ణయం తీసుకుంటుంది,” అని రాస్సిన్ చెప్పాడు.

అతను 2016 రేసులో తన ప్రచారం ముగింపు TV ప్రకటన కోసం అధ్యక్షుడు ట్రంప్ వద్ద లక్ష్యం తీసుకోవాలని వెళ్ళింది. ప్రకటన – బిలియనీర్ దాత జార్జ్ సోరోస్, గోల్డ్మన్ సాచ్స్ CEO లాయిడ్ బ్లాంక్ఫీన్ మరియు అప్పటి-ఫెడరల్ రిజర్వు చైర్ జానెట్ L. యెల్లీన్ చిత్రాలను చిత్రీకరించారు, వీరిలో అందరూ “అమెరికా చరిత్రలో అత్యంత సెమెటిక్ వ్యతిరేక TV ప్రకటన” అని రాస్కిన్ అన్నాడు .

గత వారం ఓటు తరువాత ఒమర్ తన సహచరి ముస్లిం రెప్స్తో ఒక ప్రకటన జారీ చేసింది ఆండ్రే కార్సన్ (D-Ind.) మరియు రషీదా తాలిబ్ (D-Mich.) “అన్ని రకాలైన మూలాధారాలను” ఖండించటానికి “అనేక రంగాల్లో చారిత్రాత్మకమైన” ఓటు వేశారు.

“మా దేశం కష్టమైన సంభాషణ కలిగి ఉంది మరియు ఇది గొప్ప పురోగతి అని మేము నమ్ముతున్నాము” అని వారు వ్రాశారు.

ఒమర్ వెస్ట్ వర్జీనియా స్టేట్ కాపిటోల్లో పోస్ట్ చేసిన ఒక సంకేతంతో సెప్టెంబరు 11, 2001 నాటి తీవ్రవాద దాడులకు తప్పుడు సంబంధం ఉన్నట్లు వెల్లడించింది.

హౌస్ డెమొక్రాట్స్లో ఆందోళనల గురించి అడిగిన ప్రశ్నకు, ఓమర్ తన భవిష్యత్ బెదిరింపులను లక్ష్యంగా చేసుకుని, డెమొక్రాటిక్ నాయకులు విస్తృతమైన తీర్మానాన్ని రూపొందించడం ద్వారా “సెమిటిజం వ్యతిరేకతను కల్పించేవారు” అని చెనీ వాదించారు.

“నాన్సీ పెలోసీ మరియు నాయకుడు [స్టెనీ హెచ్.] హోయెర్ మరియు డెమోక్రాటిక్ నాయకులు నేలపై ఒక తీర్మానంలో ఆమె పేరును ఉంచుకొని, ఆమె వ్యాఖ్యలను ఖండిస్తూ, ఆమెను హౌస్ ఫారిన్ ఎఫైర్స్ కమిటీ నుండి తీసివేస్తారు” అని రిపబ్లికన్ చట్టసభ్యుడు చెప్పారు.

మైక్ డీబోనిస్ ఈ నివేదికకు దోహదపడింది.

admin Author