ఫిలడెల్ఫియా పూర్తిగా డబ్బు లేని భవిష్యత్ – మలే మెయిల్

<ఫిగర్> ఫిలడెల్ఫియా మేయర్ జిమ్ కెన్ని ఇటీవలే ధృవీకరించిన నగరం యొక్క ఫెయిర్ ప్రాక్టీస్ ఆర్డినెన్స్కు సవరణను సంతకం చేసారు. దుకాణాలు మరియు రెస్టారెంట్లు నగదును అంగీకరించకుండా నిరాకరించారు .– రాయిటర్స్ పిక్ “ఎత్తు =” 518 “src =” https: //media.malaymail ఫిలడెల్ఫియా మేయర్ జిమ్ కెన్ని ఇటీవలే సంతకం చేసారు నగరం యొక్క ఫెయిర్ ప్రాక్టీసెస్ ఆర్డినెన్స్ కు సవరణను సంతకం చేసి దుకాణాలు మరియు రెస్టారెంట్లు నిషేధించడం నుండి నగదును అంగీకరించడానికి నిరాకరించారు .– రాయిటర్స్ చిత్రం ” వెడల్పు = “800”> ఫిలడెల్ఫియా మేయర్ జిమ్ కెన్ని ఇటీవల ఫియట్ పీస్ ప్రాక్టీసు ఆర్డినెన్స్కు సవరణలో సంతకం చేశాడు, దుకాణాలు మరియు రెస్టారెంట్లు నగదును అంగీకరించడానికి నిరాకరించడం నుండి నిషేధించారు. – రాయిటర్స్ పిక్

న్యూ యార్క్, మార్చ్ 10 – సంయుక్త రాష్ట్రాల సంఖ్య పెరగడంతో, ఫిలడెల్ఫియా – ఫ్రాండెల్ఫియా – బ్రదర్లీ లవ్ సిటీ – అని పిలువబడే “రక్షింపబడని” రక్షణను నిలపడానికి మరియు వర్తకులు గ్రీన్బాక్స్ను అంగీకరించడానికి బలవంతం చేస్తారు.

క్రెడిట్ లేదా డెబిట్ కార్డులు మరియు మొబైల్ ఫోన్ల ద్వారా మాత్రమే చెల్లింపులను ఆమోదించడానికి మరింత రిటైల్ అవుట్లెట్లు, ముఖ్యంగా రెస్టారెంట్లు, ఒక ధోరణిని పూర్తిగా నిరాకరించిన మొదటి అతిపెద్ద US నగరం ఇది.

డిజిటల్ చెల్లింపులకు మద్దతు ఇచ్చే వినియోగదారులు మరియు వ్యాపారాలు వారు వేగంగా మరియు మరింత ఆచరణాత్మకమైనవని పేర్కొన్నారు, కాని ప్రత్యర్థులు ఇలాంటి అభ్యాసాలు “బ్యాంక్ ఖాతాలు లేదా క్రెడిట్ కార్డులు లేనివి”

ఫిలడెల్ఫియా మేయర్ జిమ్ కెన్ని ఇటీవలే, “చట్టవిరుద్ధమైన వివక్షత” అని పిలిచే నగదును ఆమోదించని నిరాకరించిన దుకాణాలు మరియు రెస్టారెంట్లు నిషేధించే నగరం యొక్క ఫెయిర్ ప్రాక్టీస్ ఆర్డినెన్స్కు ఒక చట్టానికి సంతకం చేసారు.

జూలై 1 న కొలత అమలులోకి వస్తుంది.

ద్రవ్యరాశి ధోరణి ఉన్నప్పటికీ, అమెరికా సంయుక్త రాష్ట్రాలు డిజిటల్ చెల్లింపు సాంకేతిక పరిజ్ఞానం పరంగా ఇతర దేశాల్లో చాలా వెనుకబడి ఉన్నాయి. చైనాలో, స్మార్ట్ఫోన్ ద్వారా చెల్లించడం విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతుంది.

ఫెడరల్ రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ శాన్ ఫ్రాన్సిస్కో ప్రచురించిన సమాచారం ప్రకారం, 2015 లో మొత్తం వినియోగదారుల లావాదేవీల్లో 32 శాతం నగదుతో 2010 లో 40 శాతం నుంచి తగ్గాయి.

ఫెడరల్ డిపాజిట్ ఇన్స్యూరెన్స్ కార్పొరేషన్ చేసిన ఒక అధ్యయనం ప్రకారం, అమెరికన్ కుటుంబాలలోని 6.5 శాతం మంది 2017 లో “బ్యాంకు తీసివేయలేరు” – ఇది 2011 నుండి నిలకడగా క్షీణించినప్పటికీ, ఇప్పటికీ ఎనిమిది మిలియన్ల గృహాలకు సంబంధించినది.

ఫిలడెల్ఫియాలో తీసుకున్న చర్యకు బదులు, న్యూజెర్సీలోని రాష్ట్ర చట్టసభ సభ్యులు ఫిబ్రవరిలో ఒక బిల్లును ఆమోదించారు, అది ఒక నగదు రహిత దుకాణాన్ని అమలు చేయడానికి చట్టవిరుద్ధం చేస్తుంది, కానీ డెమొక్రటిక్ గవర్నర్ ఫిల్ ముర్ఫి ఇంకా సంతకం చేయలేదు.

న్యూయార్క్ మరియు శాన్ ఫ్రాన్సిస్కోలో, చట్టప్రకారం చొరవలు శాసన మార్గాల ద్వారా పనిచేస్తున్నాయి, కానీ ప్రస్తుతం నగర మండలి ఓట్లు జరగలేదు.

వాషింగ్టన్ మరియు చికాగోలో శాసనసభ్యులు ఇలాంటి చట్టాన్ని ఆమోదించారు, అయితే అవి ఇంకా ధృవీకరించబడలేదు.

ఇంతవరకు మస్సాచుసెట్స్ మాత్రమే సంయుక్త రాష్ట్రాన్ని అన్ని వ్యాపారుల నగదును అంగీకరించే పుస్తకాలపై ఒక చట్టం కలిగి ఉంది. కానీ, 40 ఏళ్ళ కన్నా ఎక్కువ సమయం తీసుకున్న కొలత, ఆచరణలో వర్తించబడలేదు.

ఫాస్ట్ ఫుల్ సాధారణం సలాడ్ గొలుసు స్వీట్గ్రీన్, దాని రెస్టారెంట్లు ఏమాత్రం నగదును అంగీకరించి, AFL ద్వారా ఫిలడెల్ఫియాలో ఆమోదించబడిన చర్యను ఎలా అమలు చేయాలో AFP అడిగినప్పుడు వ్యాఖ్యానించడానికి నిరాకరించింది. – AFP

admin Author