సి.ఎస్.పి.ఎఫ్ అమరవీరుల కుటుంబాలకు చెప్పండి, మస్సద్ అజార్ను పాకిస్తాన్కు అప్పగించిన ఎన్ఎస్ఎ దర్వాల్ను మోడీ – టైమ్స్ ఇప్పుడు

సి.ఎస్.పి.ఎఫ్ అమరవీరుల కుటుంబాలకు చెప్పండి: ఎన్ఎస్ఎ దర్వాల్ మోడల్ అజార్ను పాకిస్తాన్కు అప్పగించిన ఒప్పందకర్త!

అజిత్ దర్వాల్ మూలం: @ రాహుల్ గాంధి | ఫోటో క్రెడిట్: ట్విట్టర్

న్యూఢిల్లీ: పుల్వామా ఉగ్రవాద దాడులపై ప్రధాని నరేంద్ర మోడీని కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ తిప్పికొట్టారు. వారిపై హత్య చేసిన సిఆర్పిఎఫ్ మృతదేహాల కుటుంబాలకు సమాచారం అందజేయాలని, మసూద్ అజ్హర్ను విడుదల చేసిన వారి గురించి తెలియజేయమని చెప్పారు. పాకిస్తాన్కు అజహర్ను తిరిగి అప్పగించడానికి కాందహార్కు వెళ్లిన డీలర్ మేకర్ అయిన NSA అజిత్ దోవల్ ప్రస్తుత NSA అధినేత కుటుంబ సభ్యులకు కూడా మన్మోహన్ తన కుటుంబ సభ్యులకు కూడా చెప్పాల్సిందిగా ఆయన అన్నారు.

ఇంటర్నేషనల్ ఇంటెలిజెన్స్ ఇంటెలిజెన్స్ (ఐఎస్ఐ) యొక్క రహస్య మద్దతుతో కాశ్మీర్లో ప్రధానంగా క్రియాశీలమైన హర్ఖత్-ఉల్-ముజాహిదీన్ అనే పాకిస్థాన్ ఆధారిత టెర్రరిస్టు హత్యకు చెందిన 176 మంది ప్రయాణికులు మరియు 15 మంది సిబ్బందితో ఇండియన్ ఎయిర్లైన్స్ విమానం IC 814 ను హైజాక్ చేశారు. .

తీవ్రవాది మసూద్ అజహర్ మరియు ఇద్దరు ఇతరులను విడుదల చేయడానికి ఈ విమానాన్ని హైజాక్ చేయాలని నిర్ణయించారు.

జర్నలిస్ట్ మైరా మక్డోనాల్డ్ తన పుస్తకంలో ‘ఓటమి ఉంది: పాకిస్తాన్ లాస్ట్ ది గ్రేట్ సౌత్ ఏషియన్ వార్’ అజిత్ దర్వాల్ తీవ్రవాదులను విడుదల చేయడానికి ఎన్డీఏ ప్రభుత్వానికి ప్రజా ఒత్తిడిని ఎదుర్కొంటున్నట్లు పేర్కొంది. ఆ సమయంలో ఇంటెలిజెన్స్ బ్యూరో స్పెషల్ డైరెక్టర్ (స్పెషల్ ఆపరేషన్స్) గా పనిచేసిన డోవల్, MEA ఉమ్మడి కార్యదర్శి వివేక్ కట్జూ, సిడి సహాయ (R & AW) మరియు ఆనంద్ ఆర్ని (R & AW) తాలిబాన్ మరియు హైజాకర్లతో చర్చలు జరిపారు.

ఆసక్తికరంగా, UPA ప్రభుత్వం, “పాకిస్తాన్తో సంబంధాలను మెరుగుపర్చడానికి” బిడ్ చేయగా, 2010 లో షాహిద్ లతీఫ్ను విడుదల చేసింది. జైష్-ఎ-మొహమ్మద్ యొక్క సీనియర్ నాయకుడు లాటిఫ్, నలుగురు లాజిస్టికల్ మరియు ఇతర మద్దతులను అందించే వ్యక్తి పాకిస్థాన్ ఉగ్రవాదులు 2016 లో పతంకోట్ ఎయిర్బేస్పై దాడి చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తారు.

హాలీవుడ్ వినోదం మరియు న్యూస్ యొక్క ఉత్తమమైన మీ టీవీ వీక్షణ అనుభవాన్ని పూర్తి చేయండి. టైమ్స్ మూవీస్ అండ్ న్యూస్ ప్యాక్ ను కేవలం రూ. 13 వద్ద పొందండి. టైమ్స్ మ్యాన్ ప్యాక్ కోసం మీ కేబుల్ / డిటిహెచ్ ప్రొవైడర్ను అడగండి. మరింత తెలుసుకోండి

సిఫార్సు చేసిన వీడియోలు

admin Author