ఇంతకుముందు అతడికి చెందిన ప్రజ్నెష్ గన్నేస్వరన్ యొక్క ఇండియన్ వెల్స్ పరుగులు – ఇఎస్పిఎన్

2:10 PM IST

  • జోనాథన్ సెల్వారాజ్ ESPN

కాలిఫోర్నియాలోని ఇండియన్ వెల్స్ వద్ద బుధవారం ఉదయం ప్రజ్నెష్ గుణేశ్వరన్ చివరకు టెన్నిస్ ఆడటం నుండి విరామం తీసుకున్నాడు. ఇండియన్ వెల్స్ మాస్టర్స్ యొక్క మూడవ రౌండులో నష్టపోయిన తరువాత – అతను కోరుకునే మార్గం కాదు – కానీ అది అతనికి స్టాక్ తీసుకోవడానికి ఒక క్షణం ఇస్తుంది. “నేను ఫిట్నెస్ పని ఒక బిట్ చేస్తాను కానీ నేను స్టేడియం వెళ్ళడం లేదు,” అతను చెప్పిన. “నేను చాలా చేయాలని ప్రణాళిక లేదు బహుశా నేను బహుశా నా హోటల్ లో కూర్చుని ఉండవచ్చు నా మాటీలో కూర్చుని ఉండవచ్చు లేదా బహుశా నా మిత్రులకు వెళ్లిపోతున్నాను నేను మయామికి వెళ్ళేముందు, ఇది మళ్ళీ అన్నింటిని. ”

తదుపరి వారం మయామి మాస్టర్స్ వద్ద తన ప్రదర్శన ప్రతిబింబిస్తుంది అందంగా గొప్ప ఉంటుంది. 29 ఏళ్ల వయస్సు మంచి వారంలో వస్తోంది. మాస్టర్స్ 1000 టోర్నమెంట్లో అతను తొలిసారిగా మూడు క్వాలిఫైయింగ్ రౌండ్లు గెలిచాడు. ఈ దశలో అతను ఆశాజనకంగా ఉన్నాడని చరిత్ర సూచించలేదు – అప్పటి వరకు అతడు అన్ని ATP ప్రధాన-రౌండు మ్యాచ్లలో 1-6. అయితే గున్నాశ్వరాన్ ఆ సంఖ్యలు చుట్టూ తిరిగింది.

అతను మొదటి రౌండ్లో మొదటి ప్రపంచ నంబర్ 18 ను, చంచలమైన బెనాయిట్ పేరేలో ఆడాడు, మరియు వరుస సెట్లలో విజేతగా నిలిచాడు. అతను ప్రపంచ No. 18 నికోలొస్ బసిలివాజ్ను మూడో స్థానంలో ఓడించిన తరువాత తన కెరీర్లో అతిపెద్ద తలపాతను నమోదు చేసుకున్నాడు. ATP టోర్నమెంట్లో అతని పొడవైన పరుగులు భారీగా ఇవో కార్లోవిక్పై పరాజయం పాలైనప్పటికీ, అతను వారంలో ఎక్కువ లాభం పొందాడు.

అతని ర్యాంకింగ్ కెరీర్-అధిక 82 వద్ద ఉంది, ఆ తరువాత అతను రెండు అత్యధిక ర్యాంక్ ఆటగాళ్ళను కొట్టినందుకు వాస్తవం ఉంది. వాస్తవానికి, అతను తన కెరీర్లో మొదటిసారిగా దీనిని చేయలేదు: గత ఏడాది జూన్లో స్టుట్గార్ట్లో ప్రపంచ నంబర్ 23 డెన్నిస్ షాపలోవ్ను ఓడించాడు . అయితే పైరే, బసిలావియా గెలుపొందిన గెన్నెస్వరన్ ఇంతకు ముందర విజయం ఒక్కటే కాదు. “ఏదైనా క్రీడాకారుడు ఒక అదృష్ట రోజు ఉండవచ్చు,” అని ఆయన చెప్పారు. “షాపలోవ్ను ఓడించిన తరువాత నేను దానిని ప్రతిబింబించామో లేదో నాకు తెలియలేదు.”

బసిలాషాకు వ్యతిరేకంగా జరిగిన విజయం మూడవ సెట్లో ఆ మ్యాచ్ నిర్ణయించినప్పటి నుండి ఆ స్వీయ-విశ్వాసాన్ని పెంచడంలో ప్రత్యేకించి ముఖ్యమైనది. “నేను అదృష్ట ప్రారంభాన్ని కలిగి ఉన్నాను, ఆయన్ని ఆశ్చర్యపర్చలేదు” అని గన్నేశ్వరన్ చెప్పాడు. “నేను రెండవ సెట్ కోల్పోయిన తరువాత, నేను మూడవ సెట్లో మరోసారి దృష్టి సారించాము, అయితే రెండు సెట్లలో మ్యాచ్ గెలవడం మంచిది, అయితే నేను ఆ నాణ్యతలో ఎవరైనా కొట్టే మార్గాన్ని కనుగొన్నాను మంచి అనుభూతి. ”

బసిలాషాకు వ్యతిరేకంగా జరిగిన మ్యాచ్ కూడా గున్నేశ్వరన్కు ఒక ఉన్నత టెన్నిస్ ఆటగాడిగా ఎదిగింది. “మీ స్థాయి ఎక్కడ ఉన్నదో మీకు తెలిసిన ఆటగాళ్ళకు వ్యతిరేకంగా ఆడేటప్పుడు మాత్రమే” అని ఆయన చెప్పారు. “అతను ఎంత మంచిదో తెలుసుకోవడానికి ఒక కొలిచే స్టిక్, కోర్సు యొక్క, ఇంకా వెళ్ళడానికి చాలా దూరంగా ఉంది కానీ ఆ ఆటగాడిని మీరు ఓడించినప్పుడు, మీ మార్గం మరింత స్పష్టంగా కనిపిస్తోంది.మీరు చేయాల్సిన అవసరం ఏమిటి . ”

‘ఆ’, గన్నేశ్వన్ తన ఆట యొక్క ప్రతి అంశంలో చాలా ఎక్కువ దూరం చేస్తున్నాడు. “మీరు ఈ స్థాయిలో గ్యాస్ పెడల్ మీద మీ అడుగు వేయాలి,” అని ఆయన చెప్పారు. “తప్పులు లేవు, ఛాలెంజర్స్ వంటి తక్కువ దశలు [అతను గత సంవత్సరం రెండు టైటిల్స్ గెలిచింది] చాలా మన్నించే ఉన్నాయి.మీరు ఒక సేవ ఆట కోల్పోతే, మీరు ఇప్పటికీ తిరిగి వెదుక్కోవచ్చు కానీ ఈ స్థాయిలో కాదు. అన్ని సమయాల్లో మానసికంగా కీలకంగా ఉండాలి. ”

“నేను ఏడాదిని ప్రారంభించినప్పుడు, నేను సాధారణ, స్వల్పకాలిక లక్ష్యాలను కలిగి ఉన్నాను, నేను టాప్ 100 ను బ్రేక్ చేయాలని మరియు గ్రాండ్ స్లామ్ను ప్లే చేయాలనుకుంటున్నాను, నేను ఇప్పటికే [ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్లో పోటీ చేశాను] వరల్డ్ టూర్ మరియు గ్రాండ్ స్లామ్ స్థాయిలో స్థిరంగా ఆడటానికి. ” ప్రజ్నెష్ గుణేశ్వరన్

ఈ ప్రాంతం గుణేశ్వరన్ ప్రత్యేకంగా అభివృద్ధి చేయటానికి ప్రయత్నిస్తుంది. “నేను ఆడినప్పుడు నేను చిన్న పాత్రను పోషిస్తాను మరియు అది నిజం అని ఫిర్యాదు చేశాను” అని ఆయన చెప్పారు. “నేను చాలా ర్యాలీ చేస్తాను, నేను ప్లే పెరిగిపోయిన శైలిని మరియు పాత అలవాట్లు చాలా కష్టంగా చనిపోతున్నాను కానీ నేను మరింత దూకుడుగా పని చేస్తున్నాను.”

ఇంకా అతను మెరుగుపరుచుకుంటాడు, మరింత గన్నేశ్వరన్ తాను వెళ్లిపోవాలనుకుంటాడు. “ప్రతి రోజు నేను మంచి పొందడానికి ఎలా గుర్తించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాను,” అని ఆయన చెప్పారు. “నా మొదటి-సర్వ్ శాతం 60 వద్ద ఉంటే, నేను 65 వరకు ఆ సగటుని ఎలా పొందగలను? నేను పాస్ ను కొంచెంగా ఎలా అధిగమించగలను? నేను మంచి లేదా మరింత సమర్ధవంతంగా ఎలా తరలించగలను? ఒక నిజంగా హార్డ్ ర్యాలీ తర్వాత తిరిగి నాకు రెండు పాయింట్లు పడుతుంది? ”

ఈ కష్టం ప్రశ్నలు కానీ Gunneswaran అతను ప్రయత్నించండి మరియు ఈ స్థాయిలో వాటిని సమాధానం గెట్స్ ఆనందంగా ఉంది. “ఈ తక్కువ ఫలితాలను నేను తక్కువగా ఉన్న ATP టోర్నమెంట్ లేదా ఛాలెంజర్లో కలిగి ఉంటే, నేను 125 పాయింట్లతో పూర్తయ్యాను [45 కి బదులుగా అతను ఇండియన్ వెల్స్కు చేరుకుంటాడు] కానీ అది నాకు సరిపోదు,” అని ఆయన చెప్పారు. “మాస్టర్స్ మరియు గ్రాండ్ స్లామ్లలో ఆడటం యొక్క సవాలు ఎందుకు మేము అన్ని టెన్నిస్ ఆటగాళ్ళు అయినప్పటికీ, ఈ స్థాయిలో చాలా కష్టం, కానీ చాలా సరళమైనది.మీరు మరింత డబ్బు సంపాదించడం మరియు మీ ఫిజియోస్ మరియు కోచ్లు మీరు ఇక్కడ ఉండాలని కోరుకుంటున్నారు. ”

గున్నేశ్వరన్ ఇంకా ఎక్కువ వెళ్ళాలని కోరుకుంటాడు. అతను మళ్లీ మయామి మాస్టర్స్ వద్ద క్వాలిఫైయింగ్ రౌండ్లు ప్లే అవుతున్నాడు కానీ అతను చివరకు నేరుగా ఒక ప్రధాన డ్రా స్పాట్ సంపాదించడానికి చేయగలరు భావిస్తోంది. ఏప్రిల్ చివరి వరకు అతను ఏ ATP పాయింట్లను రక్షించటం లేదని కొన్ని మంచి ప్రదర్శనలు అతనిని టాప్ 70 లను విడగొట్టగలని సూచిస్తాయి – ప్రధాన డ్రాలో స్థానం సంపాదించడానికి మంచిది. “నేను సంవత్సరం ప్రారంభించినప్పుడు, నాకు సాధారణ, స్వల్పకాలిక లక్ష్యాలు ఉన్నాయి,” అని ఆయన చెప్పారు. “నేను టాప్ 100 ను బ్రేక్ చేసి, గ్రాండ్ స్లామ్ ఆడతానని, ఇప్పటికే నేను [ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్లో పోటీ చేశాను], ఇప్పుడు ప్రపంచ టూర్ మరియు గ్రాండ్ స్లామ్ స్థాయిల వద్ద స్థిరంగా ఆడాలనుకుంటున్నాను. ఆ హక్కు సంపాదించడానికి కానీ నేను చాలా సాధ్యమే అని అనుకుంటున్నాను. ”

admin Author