ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన సిరీస్ల తర్వాత ప్రపంచ కప్కు ముందు భారత్కు మూడు ముఖ్యమైన ఆందోళనలు – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

ఆస్ట్రేలియాపై సిరీస్ను కోల్పోయిన తరువాత, కెప్టెన్ విరాట్ కోహ్లీ సాకులను ఇవ్వడానికి ఇష్టపడలేదు కానీ బదులుగా మార్చగలిగే దానిపై దృష్టి పెట్టండి. డ్రెస్సింగ్ రూమ్లో ఎటువంటి భయాందోళన లేదని మరియు భారతదేశం యొక్క ప్రపంచ కప్ ప్రణాళికలు పూర్తిగా ట్రాక్పై ఉన్నాయని కూడా అతను చెప్పాడు.

2009 నుండి భారతదేశం లో ఆస్ట్రేలియా వారి మొట్టమొదటి ద్వైపాక్షిక ODI సిరీస్ను గెలుచుకుంది, ఇది భారత జట్టు నిర్వహణ చాలా తీవ్రంగా పరిగణించబడే ఒక తిరోగమనం. ఆటగాళ్లు ఇప్పుడు రాబోయే ఐపిఎల్ కోసం వివిధ ఫ్రాంచైజీలకు తరలిపోతారు, అయితే ప్రపంచ కప్ ప్రణాళికలు ఏవి?

మేము సిరీస్ నష్టం నుండి మూడు ప్రధాన మాట్లాడటం పాయింట్లు పరిశీలించి మరియు అది భారతదేశం యొక్క ప్రపంచ కప్ లక్ష్యాలు ప్రభావం కలిగి ఎలా:

పై ఆర్డర్ మీద ఆధారపడటం

పరిమిత ఓవర్ల క్రికెట్లో భారత్ యొక్క ఫలవంతమైన ప్రగతి ప్రధానంగా వారి టాప్ ఆర్డర్ కారణంగా ఉంది – చివరి 15-20 నెలల్లో వారి ఇంజిన్ గదిగా ఉంది. రోహిత్ శర్మ, శిఖర్ ధావన్ మరియు విరాట్ కోహ్లీలు క్రమంలో పైభాగంలో పరుగులు తీశారు, తరచూ కాకుండా, బ్యాట్స్ మాన్ యొక్క ప్రక్కనే ఆట గెలుస్తాడు.

అయినప్పటికీ, న్యూజిలాండ్లో మరియు తరువాత ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన మ్యాచ్లో, టాప్ ఆర్డర్ క్లిక్ చేయడంలో విఫలమయ్యే ప్రతిసారీ భారత్ ఇబ్బంది పడింది, మిడిల్ ఆర్డర్ కేవలం ఎదగలేకపోయి లెక్కించబడలేదు.

ఐసిసి నివేదిక కార్డు – రిషభ్ పంత్, శిఖర్ ధావన్

మధ్య ఆర్డర్ గజిబిజి

ప్రపంచ కప్లో భారత నంబర్ 4 ఎవరు? ప్రశ్న ఈ సిరీస్ ముందు అన్ని ముఖ్యాంశాలు ఆక్రమించిన, ఈ ప్రశ్న చాలా ఈ సంవత్సరం ముందు అనేక సిరీస్లో popped ఉంది, ఇంకా, పాత్రలో ఆరు నుండి ఏడు ఆటగాళ్ళు వంటి అనేక ప్రయత్నించిన తరువాత, ఎవరు బయటకు వెళ్లి న కొద్దిగా స్పష్టత ఉంది ప్రపంచ కప్లో భారతదేశం యొక్క మొట్టమొదటి గేమ్ కోసం దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన మ్యాచ్లో ఇంగ్లాండ్లో.

“ఒక వైపు, కలయిక-జ్ఞానం, మేము అందంగా క్రమబద్ధీకరించబడింది పరిస్థితి ఆధారిత. గరిష్ఠ ఒక మార్పు, మీరు పరిస్థితి-ఆధారిత చూడవచ్చు. కాని, దానికి మినహా, XI మేము ఆడాలనుకుంటున్నాం, దాని గురించి అందంగా స్పష్టంగా ఉన్నాము, “అని కోహ్లి చెప్పాడు, సిరీస్లో నష్టపోయిన తర్వాత మరియు ఈ మిడిల్ ఆర్డర్ స్పాట్ కూడా అతను ఆందోళన చెందుతాడు.

బ్యాకప్ వికెట్-కీపర్

దినేష్ కార్తీక్ తీసివేశారు మరియు రిషబ్ పంత్ను ఆస్ట్రేలియాతో కలిపారు. MS Dhoni విశ్రాంతి ఉన్నప్పుడు చివరి రెండు ఆటలలో పంత్కు ఒక ఆట ఇవ్వబడింది. ఏది ఏమయినప్పటికీ, అతని సామర్ధ్యం కోసం, యువకుడు ఈ ప్రదేశంలో తన స్థానాన్ని వ్రేలాడదీయలేదు. అతను మొహాలిలో చేతి తొడుగులు ఎదుర్కొన్నాడు, ఢిల్లీలో స్పిన్నర్లకు వ్యతిరేకంగా నిశ్చయించుకున్నాడు, ఆపై చేరిక సమయంలో ఢిల్లీలో ఒత్తిడి చేస్తున్నప్పుడు బ్యాట్తో బాధ్యతలు చేపట్టడంలో విఫలమయ్యాడు.

భారతీయ సెలెక్టర్లు ప్రపంచ కప్ కోసం దినేష్ కార్తీక్కు తిరిగి వెళతారు లేదా రిషాబ్ పంత్తో కొనసాగుతారు. అంతేకాదు, ప్రపంచ కప్ కోసం ద్వితీయ వికెట్ కీపర్గా కెఎల్ రాహుల్ను భారత జట్టు చూడాలని ఐదో మ్యాచ్కు ముందు మాజీ భారత క్రికెటర్ గౌతమ్ గంభీర్ అన్నారు. ఇది ఇప్పుడు ప్రపంచ కప్ కోసం భారత్కు పెద్ద సమస్య.

మొదటి ప్రచురణ: మార్చి 14, 2019 17:25 IST

admin Author