NCLAT ని రిలయన్స్కు రూ .260 కోట్లను రిలీజ్ చేయటానికి SBI డైరెక్ట్ చేయటానికి తిరస్కరించింది.

హైదరాబాద్: నేషనల్ కంపెనీ లా అపెలేట్ ట్రిబ్యునల్ (ఎన్ సి ఎల్ ఎల్) శుక్రవారం నాడు స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియాకు రూ. 260 కోట్లను ఆదాయ పన్ను రిఫండ్ను విడుదల చేయాలని నిరాకరించింది. రిలయన్స్ కమ్యూనికేషన్స్ (ఆర్కమ్) రుణదాతలు, టెలికాం కంపెనీకి రూ .450 కోట్లు చెల్లించాలని ఎరిక్సన్ ఇండియా ప్రైవేటు లిమిటెడ్ సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాలు జారీ చేసింది.

ఫిబ్రవరి 20 న, సుప్రీం కోర్ట్ చేసింది జరిగిన ఆర్కాం చైర్మన్ అనిల్ అంబానీ, Rs.550 ఎరిక్సన్ బకాయిలు రూ స్థిరపడేందుకు ప్రయత్నంగా అనుసరించకుండా కోర్టు ధిక్కార నేరాన్ని మూడు రిలయన్స్ కంపెనీల. జస్టిస్ ఆర్.ఎఫ్. నారింగా, వినీత్ శరణ్ల ధర్మాసనం అంబానీకి రూ .453 కోట్లు (ఎస్సీలో రు .118 కోట్లు డిసీజిట్ చేయబడినది) ఎరిక్సన్కు నాలుగు వారాలలో చెల్లించటం ద్వారా ధర్మాన్ని తొలగించడానికి అవకాశం కల్పించింది.

ఈ రోజు నుంచి నాలుగు వారాల వ్యవధిలో 453 కోట్ల రూపాయల ఎరిక్సన్ చెల్లింపు ద్వారా ఈ కోర్టు ధర్మాన్ని ప్రక్షాళన చేసేందుకు ఆర్.కమ్ గ్రూప్ దర్శకత్వం వహించింది.అటువంటి చెల్లింపు అప్రమత్తంగా, ఈ కోర్టుకు ఇచ్చిన చైర్మన్లు మూడు నెలల జైలు శిక్ష “, SC ఆదేశించింది.

ఈ నేపథ్యానికి, ఎన్ సి ఎల్ ఎల్ట్ ఆదాయపు పన్ను రిఫండ్స్ రూ .260 కోట్లను విడుదల చేయడానికి ముందే ఈ అప్లికేషన్ తరలించబడింది.

మే 30, 2018 న NCLAT ఆర్.ఆర్.సి. కు వ్యతిరేకంగా ప్రారంభించిన దివాళా ప్రక్రియ కొనసాగింది, ఎరిక్సన్ కార్యనిర్వాహక రుణదాత. ఆర్ధిక రుణదాతలు సమర్పణల ఆధారంగా వారు నిల్వల ప్రక్రియ నుండి లాభం పొందలేరు. బదులుగా, వారు రిలయన్స్ కంపెనీల తనఖా ఆస్తులను విక్రయించడానికి అనుమతి కోరారు. ఒక జాయింట్ లెండర్స్ ఫోరం అన్ని ఆర్ధిక రుణదాతలను కలిగి ఉంది, ఎస్బిఐ ప్రధాన బ్యాంకుగా ఉంది. 120 రోజుల్లోగా రూ .550 కోట్లు చెల్లించి ఎరిక్సన్ ఖాతాలను పరిష్కరించుకుంటామని రిలయన్స్ అంగీకరించింది.

దీని ప్రకారం, మే 30, 2018 న NCLAT, దివాలా తీసే ప్రక్రియను కొనసాగించింది, రుణదాతలు తనఖా విక్రయాలపై విక్రయించటానికి మరియు ఎస్బీఐతో నిర్వహించబడే ఎస్క్రో ఖాతాలో సేకరించిన నిధులను డిపాజిట్ చేయడానికి అనుమతి ఇచ్చింది మరియు 120 రోజుల లోపల ఎరిక్సన్కు రూ .550 కోట్లు చెల్లించాలని రిలయన్స్కు దర్శకత్వం వహించాడు. .

ఎరిక్సన్కు చెల్లింపు జరగడంతో, ఈ విషయం సుప్రీంకోర్టుకు చేరుకుంది, అంతిమంగా ఫిబ్రవరి 20 యొక్క ధిక్కారం క్రమంలో దీని ఫలితంగా ఉంది.

రిలయన్స్ ఎస్సీకి కూడా హాజరైన సీనియర్ అడ్వకేట్ కపిల్ సిబల్, ఎన్ సి ఎల్ ఎల్ టి ముందుగా సమర్పించిన ఎస్సీ ఆదేశాలకు అనుగుణంగా సమర్పించాల్సి వచ్చింది. రిలయన్స్, కార్పొరేట్ రుణదాత యొక్క బ్యాంకు ఖాతాల నుండి మాత్రమే చెల్లింపు చేయవచ్చు. మొత్తాన్ని విడుదల చేయని రుణదాతల స్టాండ్ SC యొక్క నిర్ణయానికి విరుద్ధంగా ఉంది, సిబల్ను సమర్పించింది.

జాయింట్ లెండిర్స్ ఫోరమ్ ఎరిక్సన్ బకాయిలు చెల్లించటానికి ఎస్బిఐ ట్రస్టు అండ్ రిటెన్షన్ అకౌంట్ (TRA) లో రూ .260 కోట్లను విడుదల చేయడానికి అభ్యర్థనను వ్యతిరేకించింది. సెక్యూరిటీ ఆస్తులను తుడిచిపెట్టిన ప్రయత్నాలు ఫలవంతం కానందున, దివాళా ప్రక్రియ పునరావృతమయ్యే అవసరాన్ని వారు నొక్కి చెప్పారు.

ఈ విషయాన్ని మూడు రోజులు విన్న తర్వాత, ట్రిబ్యునల్ గురువారం ఆదేశాలు జారీ చేసింది.

శుక్రవారం ధృవీకరించిన తీర్పులో, రూ. మూడు రిలయన్స్ కంపెనీలు ఎరిక్సన్కు 550 కోట్లు చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదు. మూడు రిలయన్స్, ఎరిక్సన్ల మధ్య సెటిల్మెంట్కు మూడో పక్షాలు ఎస్బీఐ లేదా ఏ ఇతర బ్యాంక్ ఆస్తులతో సంబంధం లేదు. మే 30 ఆర్డర్లో, ట్రిబ్యునల్ రెండు సెటిల్మెంట్ల పరిష్కారాలను నమోదు చేసింది: అవి రిలయన్స్ మరియు ఎరిక్సన్ మరియు మరొకటి రిలయన్స్ మరియు లెండర్-బ్యాంకుల మధ్య ఉన్నాయి.

ఎరిక్సన్తో తన ఖాతాను పరిష్కరించడానికి రిలయన్స్ను ఎత్తివేసేందుకు ఎస్బీఐని అనుమతించకూడదని సుప్రీం మాజీ న్యాయమూర్తి జస్టిస్ ఎస్.జె.ప్రోప్రోయాయా నేతృత్వంలోని ఎన్సీఎల్ఏటీటీ బెంచ్ పేర్కొంది.

“… ఇతర పార్టీల మధ్య సెటిల్మెంట్ను నిర్థారించడానికి కొన్ని విధులను నిర్వర్తించేందుకు సెటిల్మెంట్కు (ప్రత్యేకంగా మూడవ పక్షం) ఎలాంటి దిశను ఇవ్వలేరు” అని బెంచ్ పేర్కొంది.

సుప్రీంకోర్టు ఈ అంశాన్ని స్వాధీనం చేసుకున్నందున ట్రిబ్యునల్ ఏ ఆదేశాలను జారీ చేయలేదు.

“… గౌరవనీయమైన సుప్రీం కోర్ట్ ఈ అంశంపై సీసన్ను కలిగి ఉన్నందున, మేము 2018, మే 30 వ తేదీన తాత్కాలిక ఉత్తర్వును వెనక్కి తీసుకోవడం లేదు లేదా ఏ ఆర్డర్ లేదా ఏ ఇతర పార్టీకి ఏ మొత్తాన్ని అయినా తిరిగి చెల్లించటానికి ఏ దిశలోనూ వెళ్ళడం లేదు, గౌరవనీయమైన సుప్రీం కోర్ట్ ద్వారా “.

ఫలితంగా, సుప్రీంకోర్టు నుంచి రిబియస్ తిరిగి చెల్లించాల్సిన మొత్తాన్ని ఎస్బిఐతో విధిస్తూ ఆర్డర్లు తీసుకోవలసి ఉంటుంది. అయినప్పటికీ, హోలీ సెలవులకు ఎస్సీ మూసివేసింది మరియు మార్చి 25 న వ్యాపారాన్ని తిరిగి ప్రారంభించింది. ఎరిక్సన్ చెల్లింపుల కోసం మార్చి 19 నిలదీస్తే, విశ్రాంతి జోక్యం కోరుతూ రిలయన్స్ సుప్రీంకోర్టు న్యాయస్థానంలో తిరుగుతుందా లేదా అని తెలుస్తుంది.

ఆర్డర్ చదవండి

admin Author