అటాపిక్ వ్యాధి నివారించడానికి ఆహార పరమైన జోక్యాలు: అప్డేట్ AAP సిఫార్సులు – స్పెషాలిటీ మెడికల్ డైలాగ్స్

Dietary interventions to prevent atopic disease: Updated AAP recommendations

అమెరికన్ అకాడమీ ఆఫ్ పీడియాట్రిక్స్ (AAP) అటోపిక్ డెర్మాటిటిస్, ఆస్తమా, మరియు ఆహార అలెర్జీ వంటి అటోపిక్ వ్యాధిని నివారించడానికి ఆహార పరమైన జోక్యాల యొక్క 2008 సిఫార్సులను నవీకరించింది. న్యూట్రిషన్ మరియు ఇమ్యునాలజీపై కమీషన్ ఆన్ న్యూట్రిషన్ అండ్ సెక్షన్ నుండి నవీకరించిన నివేదిక AAP యొక్క 2008 నివేదిక విడుదల చేసిన తర్వాత ప్రచురితమైన నిపుణుల మార్గదర్శకాలు, క్రమబద్ధమైన సమీక్షలు, మెటా-విశ్లేషణలు మరియు అధ్యయనాల సమీక్షల ఆధారంగా కొన్ని కొత్త సిఫార్సులను అందిస్తుంది.

నివేదిక పీడియాట్రిక్స్ లో ప్రచురించబడింది .

సిఫార్సులు పరిణామం

2000 లో, అటాపిక్ వ్యాధి యొక్క కుటుంబ చరిత్ర ఆధారంగా అలెర్జీ అధిక ప్రమాదంతో శిశువుల్లో అలెర్జీ నివారణకు సంబంధించిన విధానం జలవిశ్లేష శిశు సూత్రాలు ఉపయోగించడాన్ని కూడా సూచిస్తుంది; వేరుశెనగ మరియు ఇతర అలెర్జీ ఆహార పదార్ధాల నివారణకు; పాలు, గుడ్డు, వేరుశెనగ, గింజలు మరియు చేపల వయస్సు 1 సంవత్సరం కంటే ఆలస్యంగా పరిచయం చేయబడ్డాయి. ఆ సిఫార్సులు పరిమిత సమాచారాన్ని బట్టి ఉన్నాయి. తరువాతి ఎనిమిది సంవత్సరాలలో, మౌంటు సాక్ష్యాలు సూచించాయి ప్రతికూలతల యొక్క ఆలస్యం పరిచయం నివారణ కాదు .

2008 క్లినికల్ నివేదిక ముందు సిఫార్సులు భర్తీ జలవిశ్లేషణ సూత్రాలు ప్రభావం గురించి మరింత తాత్కాలిక వ్యాఖ్యలు స్థానంలో మరియు గర్భధారణ లేదా చనుబాలివ్వడం సమయంలో తల్లి ఆహారం లో ఆహార ప్రతికూలతల పరిమితం ఏ సిఫార్సులు చేసింది. ఈ నివేదిక శిశు ఆహారం యొక్క సమగ్ర సమీక్షను తల్లిపాలను మరియు అస్తోమా, అటోపిక్ డెర్మాటిటిస్ మరియు ఆహార అలెర్జీలతో సహా అనేక అటోపిక్ పరిస్థితుల యొక్క ఫలితాలపై ఘన ఆహార పదార్ధాల పరిచయంతో సహా సమగ్ర సమీక్షను అందించింది. అప్పటి నుంచీ, సాక్ష్యాలను సేకరించడం మరింత రంగం గురించి తెలియజేసింది, ఫలితంగా కింది నూతన ముగింపులు మరియు సిఫార్సులు.

కీ సిఫార్సులు:

 • గర్భధారణ సమయంలో లేదా అనాపిక్ వ్యాధి నివారించడానికి చనుబాలివ్వడం సమయంలో తల్లి పథ్యసంబంధ పరిమితులను సమర్ధించే సాక్ష్యం లేకపోవడం. ఈ నివేదిక 2008 నివేదిక నుండి మారలేదు.
 • అటాపిక్ వ్యాధిని నివారించడంలో తల్లిపాలను పాత్ర గురించి ఆధారాలు క్రింది విధంగా సంగ్రహించబడ్డాయి:
  • మొట్టమొదటి 3 నుండి 4 నెలలు ప్రత్యేకమైన తల్లిపాలను చేయటం అనేది మొదటి 2 సంవత్సరాల జీవితంలో తామర సంచిత సంభవం తగ్గుతుందని సాక్ష్యాలు ఉన్నాయి. ఈ నివేదిక 2008 నివేదిక నుండి మారలేదు;
  • అటాపిక్ వ్యాధి నివారణకు 3 నుండి 4 నెలలు మినహాయించి ప్రత్యేకమైన రొమ్ముల కొరకు తక్కువ-దీర్ఘకాల ప్రయోజనాలు లేవు. ఈ నివేదిక 2008 నివేదిక నుండి మారలేదు;
  • జీవితం యొక్క మొదటి 2 సంవత్సరాల్లో 3 నుంచి 4 నెలలు మద్యపానం ఏ సమయంలోపు శ్వాసకు గురవుతుందని ఇప్పుడు ఆధారాలు సూచిస్తున్నాయి. ఈ ప్రభావం ప్రత్యేకమైన కాల వ్యవధితో సంబంధం లేకుండా ఉంటుంది. ఈ నిర్ధారణ 2008 నివేదిక నుండి కొంచెం భిన్నంగా ఉంటుంది, ఇది కనీసం 3 నెలలు ప్రత్యేకమైన తల్లిపాలను చేసేటప్పుడు ప్రారంభంలో శ్వాసక్రియకు వ్యతిరేకంగా రక్షిస్తుంది;
  • 2008 నివేదిక వలె కాకుండా, 5 ఏళ్ల తర్వాత కూడా, తక్కువ పాలివ్వడాన్ని వ్యతిరేకించే, ఎలుకకు వ్యతిరేకంగా రక్షిస్తున్న ఎటువంటి తల్లిపాలను, మరియు
  • 2008 రిపోర్ట్ మాదిరిగానే, నిర్దిష్ట ఆహార అలెర్జీల ఆగమనాన్ని నివారించడం లేదా ఆలస్యం చేయడంలో ఏ సమయంలోనైనా తల్లి పాలివ్వడాన్ని ఎటువంటి నిర్ధారణ చేయలేదు.
 • పాక్షికంగా లేదా విస్తృతంగా జలవిశ్లేషిత సూత్రం శిశువులలో మరియు పిల్లలలో అటోపిక్ వ్యాధిని నిరోధిస్తుందని సాక్ష్యాధారాలు లేవు, వాటిలో కూడా అలెర్జీ వ్యాధుల ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉంది. ఇది 2008 నివేదిక నుండి మార్పు, దీనిలో AAP నిర్ధారించింది, దీనిలో జలవిశ్లేషక సూత్రాలు ఆలస్యం లేదా 3 నుంచి 4 నెలలు ప్రత్యేకంగా తల్లిపాలు లేని శిశువుల్లో అటాపిక్ డెర్మటైటిస్ను ఆలస్యం లేదా నిరోధించాయని తేల్చింది.
 • ప్రారంభ ఆహార జోక్యం ద్వారా అటాపిక్ వ్యాధి నివారించడానికి లేదా ఆలస్యం చేయడానికి ఈ నివేదిక వివరిస్తుంది. అటాపిక్ వ్యాధిని అభివృద్ధి చేసిన పిల్లవాడికి, చికిత్సకు నిర్దిష్ట ఆహారపదార్ధాల ప్రత్యేక గుర్తింపు మరియు పరిమితి అవసరం కావచ్చు; ఈ విషయం ఈ నివేదికలో ప్రసంగించబడలేదు.
 • అనార్జేనిక్ ఆహారాలు పరిచయం మరియు అటాపిక్ వ్యాధి నివారణ సమయం యొక్క ప్రాముఖ్యత కోసం ప్రస్తుత సాక్ష్యం క్రింది విధంగా సంగ్రహించబడుతుంది:
  • 4 నుంచి 6 నెలల దాకా వేరుశెనగ, గుడ్లు మరియు చేపలతో సహా అలెర్జీ కారకాల పరిచయం ఆలస్యం అటోపిక్ వ్యాధిని నిరోధిస్తుందని ఎటువంటి ఆధారం లేదు. ఈ ముగింపు 2008 నివేదిక నుండి మారలేదు
  • వేరుసెనగ అలెర్జీల ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది. గుడ్లు ప్రవేశపెట్టిన సమయానికి సమాచారం తక్కువగా ఉంటుంది; మరియు
  • వేరుశెనగ అలెర్జీ నివారణకు కొత్త సిఫార్సులు ఎక్కువగా LEAP విచారణపై ఆధారపడినవి మరియు ఆప్ ద్వారా ఆమోదించబడ్డాయి. వేరుశెనగ అలెర్జీ (తీవ్ర తామర మరియు / లేదా గుడ్డు అలెర్జీ ఉండటం) కోసం అధిక ప్రమాదం ఉన్న శిశువులకు 4 నుంచి 6 నెలల వయస్సులోనే నిపుణుల ప్యానెల్ సలహా ఇచ్చింది. పరీక్షలు (ప్రత్యేక IgE కొలత, చర్మ-ప్రిక్ పరీక్ష, మరియు నోటి ఆహార సవాళ్లు) మరియు ఆరోగ్య సంరక్షణ ప్రదాత కార్యాలయంలో గృహ నేపధ్యంలో వేరుశెనగ-కలిగిన ఆహార పదార్ధాల పరిచయంతో సహా, అధిక-ప్రమాదకరమైన శిశువుల కోసం, , అలాగే మొత్తం మరియు ఫ్రీక్వెన్సీ. తేలికపాటి తామరకు మధ్యస్తంగా ఉన్న శిశువుల కోసం, 6 నెలలు వయస్సులో ఉన్న వేరుశెనగ-కలిగిన ఆహారపదార్ధాల పరిచయం, మరియు వేరుశెనగ అలెర్జీ (ఏ తామర లేదా ఏవైనా ఆహార అలెర్జీలు) తక్కువగా ఉండే శిశువులకు, పాన్యుట్-కలిగిన వయస్సు తగిన సమయంలో మరియు కుటుంబ ప్రాధాన్యతలను మరియు సాంస్కృతిక అభ్యాసాలపై ఆధారపడి ఉంటుంది (అనగా, 6 నెలల వయస్సు తర్వాత ప్రత్యేకంగా తల్లిపాలు ఉంటే).

ఇంపార్టెంట్ అమెరికన్ అకాడమీ ఆఫ్ పీడియాట్రిక్స్

వివరణాత్మక సిఫారసుల కోసం ఈ లింక్ను అనుసరించండి: https://pediatrics.aappublications.org/content/early/2019/03/15/peds.2019-0281

మూలం: పీడియాట్రిక్స్ నుండి ఇన్పుట్లతో

admin Author