కిర్స్టన్ గిల్లిబ్రాండ్ యొక్క CNN టౌన్ హాల్: 6 టేక్ ఎయిస్

(CNN) మంగళవారం డెమొక్రటిక్ ప్రెసిడెంట్ అభ్యర్థి సెనేటర్ కిర్స్టన్ గిల్లిబ్రాండ్ చాలామంది రాజకీయవేత్తలు చేయటానికి ఇష్టపడని ఏదో చేసాడు: వారు పొరపాటు చేశాడని అనుకోకుండా ఒప్పుకుంటారు.

ప్రగతిశీల విధానాల దీర్ఘ జాబితాతో గిల్లిబ్రాండ్ CNN యొక్క టౌన్ హాల్లోకి వచ్చారు, ఆమె తరచూ ప్రచార ప్రయత్నాలకు గురవుతుంది. కానీ ఇమ్మిగ్రేషన్ మరియు తుపాకీలపై సాంప్రదాయ పదవిని కలిగి ఉన్న రికార్డుతో పాటు ఆమె 2020 ప్రచారం మొత్తం ఆమెను అనుసరించింది మరియు ఆమె ప్రగతిశీల ప్రమాణాల గురించి ప్రశ్నలను పెంచింది.
గిల్బ్రాండ్ తన గత రికార్డుకు క్షమాపణ చెప్పాలని చూసారు, అదే సమయంలో ఆ చరిత్రను మంగళవారం రాత్రి సంప్రదాయ ఓటరులతో కలుసుకునేందుకు మరియు సంప్రదించడానికి ఆమె సామర్థ్యాన్ని రుజువుగా ఉపయోగించారు.
మాన్హాటన్లో అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ యొక్క పేరుతో ఉన్న హోటల్ వెలుపల మార్చి నెలలో అధికారికంగా తన ప్రచారాన్ని ప్రారంభించిన న్యూ యార్క్ నుండి వచ్చిన US సెనేటర్, 2020 లో ప్రెసిడెంట్ తరపున పెద్ద మరియు అభివృద్ధి చెందుతున్న డెమొక్రాట్లను ఓడించటంలో విఫలమయ్యాడు, కానీ CNN టౌన్ హాల్ ఇప్పుడే చేయటానికి గిల్లిబ్రేడ్ వేదికను ఇచ్చింది.

‘మీరు తప్పుగా ఉన్నప్పుడు ఒప్పుకోవడం చాలా ముఖ్యమైనది …’

గిల్లెర్బ్రాండ్ ఆమె ఇమ్మిగ్రేషన్ ఆమె గత సంప్రదాయవాద అభిప్రాయాలను “సిగ్గు” అని మంగళవారం చెప్పారు, ఆమె ఇప్పుడు ఆమె “కుడి స్థానంలో” ఉంది నమ్మకం ఓటర్లు చెప్పడం.
గిల్లిబ్రాండ్ 2006 లో న్యూయార్క్లోని అల్బనీకి సమీపంలో ఉన్న ఒక సీటును గెలుచుకున్నాడు మరియు ఆమె రిపబ్లికన్ ప్రత్యర్ధిని ఇమ్మిగ్రేషన్ మరియు తుపాకీల నుండి కుడివైపు నుండి “సరిహద్దును రక్షించడం” అని పిలిచారు.
గిల్బ్రాన్ మాట్లాడుతూ, ఆమెకు ఆమె వ్యవహరించే విధానాలు ఆమెను చికిత్స చేయాలని కోరుకుంటూ ఉంటారు.
“నేను హౌస్ సభ్యుడిగా అలా చేయలేదు, నేను సిగ్గుపడ్డాను” అని ఆమె చెప్పింది.
ఆమె తప్పు అని ఒప్పుకోవాల్సిన ఆమె సామర్థ్యాన్ని వాదిస్తూ మంగళవారం రాత్రి ఆ సమాధానాన్ని నిర్మించారు.
“నేను అప్స్టేట్ న్యూయార్క్ నుండి కాంగ్రెస్ సభ్యుడిగా ఉన్నప్పుడు, నా జిల్లా ప్రాధాన్యతలను దృష్టిలో ఉంచుకుని, నేను మొత్తం రాష్ట్ర సెనెటర్గా మారినప్పుడు, నా అభిప్రాయాలను కొన్ని నిజంగా మార్చవలసిన అవసరం ఉందని నేను గుర్తించాను” అని గిల్లిబ్రాండ్ చెప్పారు. “వారు తగినంత శ్రద్ధ లేదు మరియు నేను ప్రాతినిధ్యం ఆ అసలైన అప్స్టేట్ న్యూయార్క్ జిల్లా వెలుపల ప్రజలు గురించి తగినంత పట్టించుకోలేదు కాబట్టి, నేను నేర్చుకున్నాడు.”
ఆమె జోడించినది: “నేను అధ్యక్షుడిగా ఉండాలని కోరుకునే వ్యక్తులకు నేను అనుకుంటున్నాను, మీరు తప్పు అని ఒప్పుకుంటే మరియు మీరు పెరగడం మరియు నేర్చుకోవడం మరియు వినడం మరియు ఉత్తమంగా ఉండడం, బలవంతుడని, డోనాల్డ్ ట్రంప్ చేయడానికి ఇష్టపడని విషయం ఆయన వినడానికి ఇష్టపడడు, తాను తప్పుగా ఉన్నప్పుడు ఒప్పుకోవడం ఇష్టపడకపోవచ్చు.అతను వాస్తవానికి సాధ్యం కాదు.అతను ఒక పిరికి అధ్యక్షుడిగా ఉన్న కారణాలలో ఇది ఒకటి అని నేను భావిస్తున్నాను. ”
గిల్లిబ్రాండ్ యొక్క సంప్రదాయవాద రికార్డు తన అభ్యర్థి ఎడమ నుండి వచ్చిన ముఖ్యమైన విమర్శలలో ఒకటి, కానీ 2020 లో అభ్యర్థి యొక్క ప్రారంభ వ్యూహం తన రికార్డు గురించి ప్రశ్నలకు ఎదురుకావడం మరియు వాటి నుండి తప్పించుకొనేది కాదు, ఆమె కథ మరియు పరిణామం తుపాకులు మరియు ఇమ్మిగ్రేషన్ వంటి సమస్యలు అయోవాలోని కాకుస్-గోయర్స్ నుండి పొగడ్తలు పొందగలవు మరియు ఓటర్లు ఒక స్పెక్ట్రంకు ఆకర్షణీయంగా ఆమె ట్రంప్కు వ్యతిరేకంగా సార్వత్రిక ఎన్నికలను సాధించవచ్చని వారిని ఒప్పించారు.

తుపాకులపై గత అభిప్రాయాలు కూడా ప్రయోజనం పొందాయి

గిల్లిబ్రాండ్, ఆమె ఇమ్మిగ్రేషన్ తన గత స్థానం క్షమాపణ అదే గంట, ఆమె ఒకసారి తుపాకి నియంత్రణ అవసరం గురించి తుపాకీ యజమానులు మాట్లాడటానికి ఆమె మంచి కలిగి తయారు నేషనల్ రైఫిల్ అసోసియేషన్ నుండి ఒక A- రేటింగ్ వాస్తవం తారాగణం.
ఈ సమస్యపై సంప్రదాయవాదులు చేరుకోవాలనే ఉద్దేశ్యంతో, ఇద్దరి తల్లి అయిన గిల్లిబ్రాండ్ కుటుంబం, పిల్లల గురించి చెప్పడం.
“నేను ఎరుపు రాష్ట్రంలో లేదా ఒక ఊదా రాష్ట్రంలో లేదా ఒక నీలం రాష్ట్రంలో, తుపాకీ యజమానులు, NRA సభ్యుల్లో ఏ ఓటరుకు వెళ్ళగలనని భావిస్తున్నాను మరియు బ్రూక్లిన్లోని పార్కు బెంచ్లో 4 ఏళ్ల వయస్సులో చనిపోతున్నట్లు మీరు జాగ్రత్త పడుతున్నారని నేను అనుకుంటున్నాను, మీరు కాదు? ‘”అని గిల్లిబ్రాండ్ అన్నాడు. “మరియు ఈ దేశంలో ఉన్న ప్రతి వ్యక్తి యొక్క మానవత్వం సైన్ ఇన్ చేయవలసి ఉంటుంది.”
ఆమె జోడించినది: “వారి సొంత బిడ్డకు, వారి స్వంత ప్రియమైనవారికి మరియు వారి స్వంత కుటుంబానికి సంభవిస్తున్నట్లు మీరు ఊహించటానికి వారిని అడగండి మరియు నేను మీరు ఆ విధంగా హృదయాలను మార్చుకోవచ్చని అనుకుంటున్నాను.”
గిల్బ్రాన్ ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో మాట్లాడుతూ తుపాకులపై తన గత స్థానాల ద్వారా ఆమె “ఇబ్బందికరంగా” ఉందని తెలిపారు. ఆమె సెనేటర్గా మారి, బ్రూక్లిన్లో జరిగిన 2009 లో షూటింగ్ లో చంపబడిన ఒక యువతి అయిన న్యాసియా ప్రియార్-యార్డ్ యొక్క తల్లిదండ్రులైన జెన్నిఫర్ ప్రియార్ మరియు అల్బెర్టో యార్డ్లతో కలసి ఆమె తన స్థానాన్ని మార్చడం ప్రారంభించింది.
“సో, నేను ఒక సభ్యుడు ఒక A- రేటింగ్ కలిగి,” ఆమె ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో Iowa లో చెప్పారు. “నేను నిజంగా వేటాడే లెన్స్ ద్వారా తుపాకీలను చూశాను నా తల్లి ఇప్పటికీ థాంక్స్ గివింగ్ టర్కీని కాల్చివేస్తుంది కానీ నేను సెనెటర్గా మారినప్పుడు, నా రాష్ట్రం గురించి తెలుసుకోవడానికి నాకు చాలా ఎక్కువ ఉందని, 20 మిలియన్ల మందికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తాను. ”

‘నాకు తెలియదు’

అరుదుగా మీరు ఏదో తెలుసుకోవడం ఒక రాజకీయ పోలీసు అధికారి చూస్తారు. కానీ గిల్లిబ్రాండ్, మంగళవారం రాత్రి రెండు వేర్వేరు సందర్భాలలో, ఆమె ఒక ప్రశ్న ప్రశ్నకు సమాధానం తెలియదు మరియు అది మరింత పరిశీలిస్తానని ప్రతిజ్ఞ చెప్పారు.
మొదటిది, మెడికల్ మినహాయింపు విషయంలో మినహా తప్పనిసరిగా టీకాలు వేయిందా అని అడిగినప్పుడు, గిల్బ్రాండ్ మాట్లాడుతూ “నేను తప్పనిసరిగా చేయాలా అనే దాని గురించి ఆమె ఆలోచించలేదు.”
“నేను దాని గురించి ఆలోచించవలసిన అవసరం ఉంది,” ఆమె చెప్పారు. “కానీ టీకాలు చాలా అవసరం ఎందుకు తల్లిదండ్రులు మరింత సమాచారం కావాలనుకుంటున్నారని నేను నమ్ముతాను తల్లిదండ్రులు నివారించగల వ్యాధుల వలన చనిపోవచ్చని, వారి నివారణ వ్యాధులు మరియు ఇతర పిల్లలను చనిపోయే అవకాశముందని తల్లిదండ్రులు తెలుసుకోవాలి.”
తరువాత, ఆమె ఓటింగ్ వయస్సును తగ్గించాలా అని అడిగినప్పుడు, గిల్బ్రాండ్ మాట్లాడుతూ “నాకు తెలియదు.”
“నాకు చాలా తెలియదు, నేను మరింత మంది యువతకు ప్రేరేపించదలిచాను ఎందుకంటే నేను దానిని ఇష్టపడుతున్నాను” అని గిల్లిబ్రాండ్ అన్నాడు. “కానీ నేను 18 వ ఉన్నప్పుడు మీరు ఈ హక్కును సంపాదిస్తారనేది నిజం, మీరు మీ తల్లిదండ్రులను స్వతంత్రంగా వ్యవహరిస్తున్నప్పుడు, ఇది 18 సంవత్సరాల సరళతని నేను ఇష్టపడతాను. మీరు ప్రశ్న అడిగినందున నేను దాని గురించి ఆలోచించాను. ”

నిధుల సేకరణను సమర్థిస్తుంది

గిల్బ్రాండ్ మంగళవారం వాదించాడు, ఏ ప్రత్యేక ప్రయోజనాలకు ఆమె కట్టుబడి లేదని మరియు వారు ఆమెను విశ్వసించినట్లయితే ఆమె రికార్డును చూడటానికి ఓటర్లను కోరారు.
మాదక ద్రవ్య సంస్థలకు నిలబడి తన ఓటింగ్ రికార్డును ప్రకటించిన తరువాత, గిల్బ్రాండ్ ఆమె నిర్ణయంను 2020 ప్రచారం కోసం ఒక ఫండ్ రైజర్ను ఆతిథ్యం ఇవ్వడానికి ఫార్మాస్యూటికల్ దిగ్గజం ఫైజర్ వద్ద ఒక ఎగ్జిక్యూటివ్ను అనుమతిస్తూ ఆమె నిర్ణయాన్ని సమర్ధించారు, దానితో ఆమె కొన్ని పరిశ్రమలతో ఎలా దగ్గరగా ఉంటుంది, వాటిని కఠినంగా నియంత్రిస్తుంది.
సాలి సుస్మాన్, ఫైజర్ యొక్క ఎగ్జిక్యూటివ్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ మరియు చీఫ్ కార్పొరేట్ వ్యవహారాల అధికారి ఈ సంవత్సరం గిల్లిబ్రాండ్కు నిధులు సమకూర్చారు. మంగళవారం నిధుల సమీకరణకర్త గురించి అడిగిన ప్రశ్నకు, గిల్లిబ్రాండ్ మాట్లాడుతూ, సుస్మాన్కు ఆమెతో సంబంధాలు ఉన్నాయని చెప్పారు.
“ఫైజర్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ అలా ఎందుకు అనుమతించాను?” CNN యొక్క ఎరిన్ బర్నెట్ అడిగారు.
“ఆమె నా స్నేహితుడు, మరియు ఆమె LGBTQ సమానత్వంకు మద్దతిస్తుంది, ఆమె నా నమ్మకాలకు మద్దతు ఇస్తుంది,” అని గిల్లిబ్రాండ్ చెప్పాడు. “మీరు పాల్గొనడానికి ఒక వ్యక్తి యొక్క హక్కును అణగదొక్కాలని కోరుకోవడం లేదు, కానీ మీరు ఆ భావనను సృష్టించినందున, రాజకీయాల్లో డబ్బు సంపాదించడానికి అవసరమైన కారణాల్లో ఇది ఒకటి, ఎందుకంటే మా ప్రజాస్వామ్యం బలంగా ఉన్న ప్రజల నమ్మకాన్ని అది నింపుతుంది.”
ఒక ఓటరు ప్రశ్నకు సమాధానంగా గిల్లిబ్రాండ్, ఔషధ ధరలతో వ్యవహరించే తన రికార్డును సమర్థించారు.
“ఔషధ సంస్థలకు నేను నిలబడతాను” అని ఆమె చెప్పింది. “నేను ఔషధ కంపెనీలకు నిలబడటానికి శాసనసభ ప్రాయోజితం చేశాను మరియు దాతలకు నేను కట్టుబడి ఉండలేదు, అందుకే నేను బహిరంగంగా నిధుల ఎన్నికలకు అనుకూలంగా ఉన్నాను, అందుకే నేను లాబీయిస్ట్ డబ్బు తీసుకోకపోవడమే కాదు, మీరు మీ సొంత చేతుల్లో కావాలనుకుంటే నేను విశ్వసిస్తాను, ప్రజా ఎన్నికలకు పోరాడాలి, ఏ పరిశ్రమలకు నేను కృతజ్ఞతలు చెప్పలేను, నా ఔషధ రికార్డు అది రుజువు చేస్తోంది. ”

క్లింటన్తో సంబంధం గురించి భయపడలేదు

హిల్లరీ క్లింటన్, మాజీ రాష్ట్ర కార్యదర్శి, మొదటి మహిళ మరియు 2016 డెమోక్రాటిక్ ప్రెసిడెంట్ అభ్యర్థి హిల్లరీ క్లింటన్, తన కార్యాలయాలకు నడపడానికి తన జీవితాన్ని ప్రోత్సహించిందని గిల్బర్న్ ఒకసారి వ్రాసాడు.
కానీ ఆ సంబంధం న్యూయార్క్ సెనేటర్ను క్లింటన్ యొక్క సీటును ఆక్రమించలేదు, ఆమె 2017 లో ది న్యూ యార్క్ టైమ్స్ కు మాజీ రాష్ట్ర కార్యదర్శిగా మారినప్పుడు మాజీ అధ్యక్షుడు బిల్ క్లింటన్ మోనికా లెవిన్స్కి వ్యవహారం మధ్య రాజీనామా చేయాలని నమ్మాడు.
ఆ వ్యాఖ్యలు హిల్లరీ క్లింటాన్తో తన సంబంధాన్ని ఎలా మార్చాయో అడిగిన ప్రశ్నకు, గిల్లిబ్రాండ్ మాట్లాడుకోలేదని చెప్పాడు.
“నేను అలా అనుకోవడం లేదు,” అని గిల్లిబ్రాండ్ అన్నాడు, ఆ వ్యాఖ్య ఆమెకు ఆ స్నేహం కాదా అని అడిగారు.
గిల్లిబ్రాండ్ తన 2020 పరుగుల గురించి తాను హిల్లరీ క్లింటాన్తో మాట్లాడుతున్నానని, రాష్ట్ర మాజీ కార్యదర్శి తన సలహాను ఇచ్చారని చెప్పింది.
“కార్యదర్శి క్లింటన్ ఇప్పటికీ మాకు అన్ని కోసం ఒక రోల్ మోడల్,” గిల్లిబ్రాండ్ చెప్పారు. “ఆమె భర్తపై నా అభిప్రాయాలు చాలా భిన్నంగా ఉంటాయి మరియు దాని గురించి నేను చెప్పేదాన్ని నేను చెప్పాను.”
గిల్లిబ్రాండ్ ఈ విధంగా అన్నాడు: “నేను ఇప్పటికీ ఆరాధిస్తాను మరియు ఆమెను చూసుకుంటాను, ఆమె ఈ దేశానికి చాలా ఇచ్చింది.”

విశ్వాసం మీద గిల్లిబ్రాండ్: ‘ఇది నాకు కేంద్రాలు’

గిల్బ్రాండ్ తన ప్రచారం గురించి క్రమం తప్పకుండా ప్రచారం చేస్తున్నప్పటికీ, మంగళవారం డెమోక్రటిక్ ప్రెసిడెంట్ అభ్యర్థి తన విశ్వాసాన్ని జాతీయ ప్రేక్షకుల ముందు తన జీవితంలో ఎలా చేయాలో వివరించడానికి అనుమతించింది.
“నేను నా విశ్వాసం ద్వారా నన్ను నిర్వచించాను, ఇది నాకు కేంద్రీకృతం చేస్తుంది, నేను అధ్యక్షుడిగా ఎందుకు పోటీ చేస్తున్నాం అనే దానిలో ఏదో ఒకటి ఉంది” అని ఆమె చెప్పింది.
ఒక మతపరమైన వామపక్ష పార్టీ కోసం డెమొక్రాటిక్ పార్టీలో గది ఉన్నట్లు ఆమె నమ్మిరావచ్చా అని గిల్లిబ్రాండ్ను కోరారు.
“వారు ఎవరికైనా విశ్వాసాన్ని కలిగి ఉండాల్సిన అవసరం ఉందని నేను భావిస్తాను, వారు అల్ట్రాకోన్సర్వేటివ్ లేదా లిబరల్ అయినప్పటికీ, మీరు క్రైస్తవ దృక్పథం నుండి వస్తున్నట్లయితే, సువార్త ఎవరైనా బయటకు రాలేదని నేను చెపుతాను” అని గిల్లిబ్రాండ్ క్రైస్తవ మతం యొక్క సామాజిక బోధనలు. “రిపబ్లికన్ల కన్నా డెమొక్రాట్లు తరచుగా ఆ అంశాలపై ఉత్తమంగా ఉన్నారని నేను వాదిస్తాను, కాబట్టి మీరు ఏ రాజకీయ పార్టీలోనైనా విశ్వాసంగల వ్యక్తిగా ఉండలేరు.”
రిపబ్లికన్ పార్టీలో సంప్రదాయవాదులు తమ మతపరమైన నమ్మకాలలో మరింత బహిరంగంగా మాట్లాడటం వలన, ఆమె ప్రత్యక్షంగా సమాధానమిచ్చినందున ఆమె డెమొక్రాటిక్ పార్టీలో విశ్వాసం ఉన్న వ్యక్తిగా “బేసి” గా ఉన్నట్లు ఆమె భావించారా?
“కాదు,” సెనేటర్ చెప్పారు.

admin Author