సరిహద్దు భద్రత కావాలా? గోడ డ్రాప్ చేసి మరింత వలసదారులను ఆహ్వానించండి

గత నెల, హౌస్ సరిహద్దు వద్ద జాతీయ అత్యవసర అధ్యక్షుడు ట్రంప్ యొక్క ప్రకటనను భర్తీ చేయడంలో విఫలమైంది . ఈ ఓటు ఇమ్మిగ్రేషన్ పాలసీ గురించి కొనసాగుతున్న చర్చలో కేవలం ఒక ఫ్లాష్ పాయింట్, మరియు సరిగ్గా అలా.

యునైటెడ్ స్టేట్స్ ఎదుర్కొంటున్న ఇమ్మిగ్రేషన్ సమస్యలకు సరిహద్దు గోడను నిర్మించడమే ఇందుకు ఒక సమర్థవంతమైన పరిష్కారం కాదని పరిశోధన యొక్క పెద్ద మరియు పెరుగుతున్న సంస్థ చూపిస్తుంది. బదులుగా, విధాన రూపకర్తలు అమెరికాలో శాంతియుతంగా మరియు నిర్మాణాత్మకంగా పనిచేయడానికి ప్రజల అవకాశాలను విస్తరించడానికి దృష్టి పెట్టాలి

సరిహద్దు సమీపంలో నివసిస్తున్నవారి భద్రత కోసం ఒక సరిహద్దు గోడను నిర్మించాలనే కోరిక ఆందోళన చెందుతుంది. ఉదాహరణకు, దక్షిణ సరిహద్దును దాటడానికి ప్రయత్నిస్తున్న వారు, లేదా వాటిలో చాలామందికి ప్రమాదకరమైనవి అని ట్రంప్ పేర్కొంది . అతను తన జాతీయ అత్యవసర ప్రకటన అతనికి నిధులు సరిపోయేటట్టు మరియు చివరకు గోడను నిర్మించటానికి నిధులు సమకూరుస్తుంది.

అయినప్పటికీ, మీరు సరిహద్దుతో నివసించే వారిని అడిగితే, వారు జాతీయ అత్యవసర పరిస్థితుల గురించి ఎలా చెడ్డ వాదనలు ఉన్నాయి. కొలంబస్, న్యూ మెక్సికోలో నిద్రపోతున్న పట్టణంలోని అడ్రియానా జిజంబో , కాఫీ షాప్ యజమాని, 1,600 మంది. Zizumbo అది చెప్పినట్లు, “ఇక్కడ ఎదుర్కొంటున్న ఏకైక సంక్షోభం కార్మికుల కొరత. కొంతమంది ప్రజలు ముందు కంటే పని సరిహద్దును దాటతారు, మరియు అమెరికన్లు తమ చేతులు మురికిని కష్టపడి పని చేయకూడదు. ”

అడ్రియానా ఒక గోడకు వ్యతిరేకంగా ఉన్న దక్షిణ సరిహద్దు వెంట ఉన్న ఏకైక వ్యక్తి కాదు. కొలంబస్ ప్రజలు సరిహద్దు గోడను “90-నుంచి -10” తేడాతో వ్యతిరేకిస్తారని ఆమె అంచనా వేసింది. న్యూ మెక్సికో నుండి 2019 జనవరిలో, తొమ్మిది మంది రాజకీయ నాయకులు ప్రతినిధుల సభలో దక్షిణ సరిహద్దులో ఉన్న ప్రాంతాలు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తారు, ట్రంప్ ప్రయత్నం ఒక గోడ నిర్మించడానికి వ్యతిరేకించారు. అది ప్రమాదము కాదు.

ఇమ్మిగ్రేషన్ డేటా యొక్క క్రమబద్ధ విశ్లేషణ ఇమ్మిగ్రేషన్ ఒక భద్రతా ఒకటి కంటే ఎక్కువ మానవతా సమస్య. ఉతా స్టేట్ యునివర్సిటీలో సెంటర్ ఫర్ గ్రోత్ అండ్ ఆపర్నినిటీ ద్వారా ప్రచురించబడిన ఇమ్మిగ్రేషన్ నిపుణుల ఇటీవలి అధ్యయనం కేసును స్పష్టంగా చేస్తుంది. చట్టపరమైన మరియు అక్రమ వలసదారులు ఇద్దరూ ఇదే US స్థానికుల కంటే నేరాలకు పాల్పడుతున్నారని మరియు వలసదారుల అధిక సంఖ్యలో తక్కువ నేర రేట్లను కలిగి ఉంటారని వారు చూపిస్తున్నారు.

అయితే మరింత ముఖ్యంగా, నేర ప్రవర్తన ఆర్థిక అవకాశాలతో ముడిపడి ఉంటుంది. పటిష్టమైన ఇమ్మిగ్రేషన్ అమలుతో, అక్రమ వలసదారులకు ఉపాధి కష్టతరం అవుతుంది. చట్టవిరుద్ధ వలసదారుల ఆర్ధిక అవకాశాలు క్షీణిస్తుండగా, హింసాత్మక నేరాలు పెరుగుతున్నాయి. ఈ అధ్యయనం ప్రకారం, సరిహద్దు అమలు పెరుగుదల మరియు సరిహద్దు వెంట మాదక ద్రవ్యాల అక్రమ రవాణాకు అనుగుణంగా పెరుగుతున్న వలసదారుల మీద పెరుగుతున్న రిలయన్స్ కారణంగా ఇది ఎక్కువగా ఉంది.

ప్రతిగా, ఇమ్మిగ్రేషన్ ప్రక్రియను సులభతరం చేస్తుంది. అనగా, ఆర్ధిక అవకాశాలు పెరగడంతో నేర రేటు తగ్గుతుంది. మరింత ప్రత్యేకంగా, అధ్యయనం ఎత్తి 1986 లో, తరువాత ఇమ్మిగ్రేషన్ సంస్కరణ మరియు నియంత్రణ చట్టం చట్టబద్ధత కార్యక్రమం అమలు చేశారు, నేరం ద్వారా పడిపోయింది “3 నుంచి 5 శాతం.”

1850 నుండి 1920 వరకు ఉన్న ఇతర ఇటీవలి పరిశోధన – యూరప్ నుండి US కు వలస వచ్చిన కాలం – “చారిత్రక ఇమ్మిగ్రేషన్ కలిగిన కౌంటీలు అత్యధిక ఆదాయం, తక్కువ పేదరికం, తక్కువ నిరుద్యోగం, పట్టణీకరణ యొక్క అధిక రేట్లు మరియు ఎక్కువ విద్యాసంబంధమైనవి. ”

ఈ అన్వేషణలు నేటి ఇమ్మిగ్రేషన్ చర్చకు తెలియజేయడానికి సహాయపడతాయి. మొదట, సరిహద్దు వెంట ఒక గోడను నిర్మించడం నేరంను తగ్గించదు. రెండవది, భారీ స్థాయి చట్టబద్ధత కార్యక్రమం అమలు తక్కువ నేర రేటులకు దోహదం చేస్తుంది. చట్టబద్ధంగా మెరుగైన ఆర్ధిక అవకాశాలు సంపాదించగల ఇమ్మిగ్రంట్స్, మొత్తం అమెరికా యొక్క శ్రేయస్సును పెంచడం.

సరిహద్దు గోడ నిధులు మరియు ఇమ్మిగ్రేషన్ గురించి నేటి చర్చలో, సరిహద్దు దాటుతున్న వలసదారులు హింసాత్మకమైనవి మరియు దూరంగా ఉండాలని తప్పుదారి పట్టించే భావన ఉంది. సంయుక్త కోసం శాంతి మరియు శ్రేయస్సు ప్రోత్సహించడంలో ఆసక్తి గల వలసదారులు వలసదారులను ఆహ్వానించడం పై దృష్టి పెట్టాలి, వారిని నెట్టడం కాదు.

జోష్ T. స్మిత్ ఇమ్మిగ్రేషన్ సమస్యలపై పనిచేస్తున్న ఉతా స్టేట్ యునివర్సిటీలో గ్రోత్ అండ్ ఆపర్నిటీ సెంటర్ ఫర్ ఎ రీసెర్చ్ మేనేజర్. హేన్ క్రెవెరి జార్జి మాసన్ విశ్వవిద్యాలయంలో పరిశోధనా సహాయకుడు మరియు అప్లైడ్ ఎకనామిక్స్ గ్రాడ్యుయేట్ విద్యార్థి.

admin Author