జుగున్ అస్సాంజ్కు 'చెడిపోయిన బ్రాట్' కోసం ఈక్వెడార్ ఆశ్రయం ఎందుకు ముగిసింది

బ్రేకింగ్ న్యూస్ ఇమెయిల్స్

బ్రేకింగ్ న్యూస్ హెచ్చరికలు మరియు ప్రత్యేక నివేదికలు పొందండి. వార్త మరియు కధ సంబంధించిన విషయాలు, వారపు రోజు ఉదయం పంపిణీ.

అసోసియేటెడ్ ప్రెస్ చే

క్విటో, ఈక్వెడార్ – జూలియన్ అస్సాంజ్ యొక్క ఆశ్రయం నాటకీయ ముగింపు తన అర్థరాత్రి స్కేట్బోర్డింగ్, అతని సంరక్షకులు భౌతిక వేధింపులు మరియు తన సొంత మలం పదార్థం యొక్క పూత కూడా లండన్ లో ఈక్వెడార్ యొక్క ఎంబసీ లోపల తన 7 సంవత్సరాల స్టేషన్ గురించి ఉత్సాహం లేవనెత్తింది ఉంది దౌత్య మిషన్ గోడలపై.

ఇది ఏ హోస్ట్ యొక్క సహనం పరీక్షించి ఉంటుంది. కానీ చిన్న ఈక్వెడార్ కోసం, దాని ఆతిథ్యం తనను తాను prides మరియు దాదాపు $ 1 మిలియన్ అస్సాంజ్ రక్షించే ఒక సంవత్సరం ఖర్చు, ఇది కూడా ఒక జాతీయ అవమానంగా చూడబడింది.

“మేము ఈ చెడిపోయిన బ్రాట్ ఆశ్రయం ముగిసింది చేసిన,” ఒక కనిపించే తడిసిన అధ్యక్షుడు లెనిన్ మోరెనో గురువారం అస్సాంజ్ రక్షణ ఉపసంహరించుకోవాలని మరియు బ్రిటిష్ పోలీసులు అతన్ని అప్పగించండి తన నిర్ణయాన్ని వివరిస్తూ ఒక మండుతున్న ప్రసంగంలో చెప్పారు. “ఇప్పటి నుండి మనం నిజంగా ఆశ్రయించాల్సిన ప్రజలకు ఆశ్రయం కల్పించడంలో మరింత జాగ్రత్త వహించాము, మరియు ప్రభుత్వాలను అస్థిరపరిచేందుకు దీని ఏకైక లక్ష్యం లక్ష్యంగా ఉన్న హ్యాకర్లు కాదు.”

అస్సాంజ్కు ఆశ్రయం కల్పించిన మాజీ ఇక్వేడియారియన్ అధ్యక్షుడు రాఫెల్ కొరియాతో సహా ఇతరులు 2012 లో అస్సాంజ్ తన ఆశ్రయం యొక్క నిబంధనలను ఉల్లంఘించి, ఈక్వెడార్పై ఒక భారం “ఇది అతనికి సింహాలకు విసిరేందుకు ఎటువంటి అవసరం లేదు” అని అన్నారు.

ఈక్వెడార్ లో వికిలీక్స్ స్థాపకుడికి స్వర్గంగా ఉద్భవించింది 2012 తన లైంగిక ఎంపికలు యునైటెడ్ కింగ్డమ్లో ఎండబెట్టి సెక్స్ నేర ఆరోపణలు స్వీడన్ కు రప్పించడం తప్పించుకొను వంటి. జూన్ నెలలో, అతను దేశంలోని దౌత్యకార్యాలయానికి సమీపంలోని హారోడ్స్ డిపార్టుమెంటు దుకాణానికి సమీపంలోకి వచ్చాడు.

బదులుగా, ఒక చిన్న కార్యాలయం ఒక బెడ్ రూమ్ గా మార్చబడిన ఇరుకైన క్వార్టర్స్, ఒక వాస్తవమైన జైలుతో పోల్చబడిన శాశ్వత చిరునామాగా మారింది.

ఆశ్రయం లాగారు, తన అతిధేయులతో తన సంబంధాలు చంపి, అతని ప్రవర్తన మరింత అస్థిరంగా మారింది. ఎంబసీ సిబ్బంది అతడిని రాత్రి స్కేట్బోర్డింగ్పై ఫిర్యాదు చేశారు, చిన్న సంగీత కార్యాలయంలో ఇతరులకు ఎటువంటి స్పష్టమైన ఆందోళన లేనట్లుగా బిగ్గరగా సంగీతం మరియు అతని లోదుస్తులలో నడుస్తూ ఉన్నారు.

వికీలీక్స్ వ్యవస్థాపకుడు జూలియన్ అస్సాంజ్ మే నెలలో లండన్లోని ఈక్వెడార్ ఎంబసీలో బాల్కనీ నుంచి మాట్లాడతాడు. డానియల్ లీల్-ఒలివాస్ / AFP – జెట్టి ఇమేజెస్ ఫైల్

ఒక సీనియర్ ఈక్వెడారియన్ అధికారి తన గదిని “సార్వభౌమ భూభాగంలోని సార్వభౌమ భూభాగం” గా వర్ణించారు, నం. 3 హన్స్ క్రెసెంట్ వద్ద ఉన్న సిబ్బందిలో ఎవరూ నమోదు కాలేదు. కానీ దురదృష్టకరం లేకుండా జన్మించిన దురద, మరియు పేద పరిశుభ్రతకు జన్మనిచ్చిన దంత సమస్య, అస్థిరత గురించి మాట్లాడిన అధికారి ప్రకారం, అస్సాంజ్ యొక్క ప్రవర్తన గురించి చర్చించడానికి అధికారం లేనందున, ఒక స్థిరమైన విసుగు ఉంది.

అప్పుడు అస్సాంజ్ యొక్క పోప్ సమస్య ఉంది, అధికారులు అతను తన అతిధేయల ఎంత తక్కువగా చూపిస్తున్న బహిరంగ ఉల్లంఘన చర్యలో కనీసం ఒక సందర్భంగా ఎంబసీ గోడల అంతటా వ్యాపించింది అన్నారు.

“మీరు ఆశ్రయం ఇచ్చినపుడు, శ్రద్ధ తీసుకున్నారు మరియు ఆహారాన్ని అందించినప్పుడు, మీరు ఇంటి యజమానిని ఖండించరు,” మోరెనో గురువారం చప్పట్లు చెప్పారు.

2017 లో పదవీ విరమణ చేసిన కొద్ది నెలలలోనే, ఈక్వెడార్ రాయబార కార్యాలయంలోని కాటలాన్ విప్లవవాదులకు తన మద్దతునివ్వడం ద్వారా అంతర్జాతీయ వ్యవహారాల్లో జోక్యం చేసుకునేందుకు మోరెనో ప్రభుత్వం అస్సాంజ్ను మళ్ళీ గందరగోళపరిచింది.

ఈక్వెడార్ అధ్యక్షుడు లెనిన్ మోర్నో. AFP – జెట్టి ఇమేజెస్

గత సంవత్సరం ఈక్వెడార్ తన ఇంటర్నెట్ యాక్సెస్పై తన పరిమితులను పెంచి తన పిల్లి జేమ్స్ తర్వాత శుభ్రం చేయవలసి వచ్చింది . పిల్లి జాతి సరిగ్గా పోషించబడక పోయినట్లయితే, అది పౌండ్కు పంపబడుతుంది.

అస్సాంజ్ ఈక్వెడార్ కోర్టులో పరిమితులపై సవాలు చేసేందుకు ప్రయత్నించలేదు.

ఇటీవల కాలంలో, వివాదాస్పదం మరింత బహిరంగంగా మారడంతో, అతను తన కెరీర్లను శారీరకంగా మరియు మాటలతో బాధపెట్టాడు, ఈక్వెడార్ కోసం రుణ విముక్తికి బదులుగా వికిలీక్స్పై సమాచారాన్ని మార్పిడి చేసుకోవడానికి US గూఢచారులుగా ఉందని ఆరోపించారు.

అస్సాంజ్ అంబాసిడర్ జైమ్ మెర్చన్ బెదిరించాడని కొంతమంది క్రితం ఒక ఆడియో రికార్డింగ్లో విదేశాంగ మంత్రి జోస్ వాలెన్సియా మాట్లాడుతూ, అరెస్టు సందర్భంలో ఎంబసీకి వినాశకరమైన పరిణామాలు తెచ్చాయని ఆయన అన్నారు. అతను ముప్పు ద్వారా అర్థం ఏమి స్పష్టంగా తెలియకపోయినా, అధికారులు బ్రిటీష్ అధికారులతో వారి ఆందోళనలను పంచుకున్నారు మరియు గురువారం జరిపిన దాడిలో అస్సాంజ్ను తన గదిలోకి తిరిగి రావటానికి ఎటువంటి నివారించగల అత్యవసర ప్రణాళికలను అమలు చేయకుండా జాగ్రత్త పెట్టాడు.

మొరెనోకు ఆఖరి స్ట్రా, వికిలీక్స్ అధ్యక్షుని సోదరుడు నియంత్రణలో ఉన్న ఒక ఆఫ్షోర్ ఖాతా గురించి సమాచారాన్ని వ్యాప్తి చేసే నిర్ణయం. మోర్నో యొక్క వ్యక్తిగత ఛాయాచిత్రాలు మంచం మీద పడుకుని, అలాగే కుటుంబ సభ్యుల దగ్గరి చిత్రాల చిత్రాలు కూడా బహిర్గతమయ్యాయి.

admin Author