పథ్యసంబంధ మందులు గుండె జబ్బులు, క్యాన్సర్ కారణంగా మరణం ప్రమాదాన్ని తగ్గించవు: అధ్యయనం – డౌన్ టు మ్యాగజైన్

ఆహార

ఆహారం నుండి నేరుగా పొందిన విటమిన్స్ మరియు ఖనిజాలు కృత్రిమ పదార్ధాల కంటే మెరుగైనవి

ఆహార పదార్ధాల వినియోగం కార్డియోవాస్కులర్ వ్యాధులు (CVD) మరియు క్యాన్సర్ కారణంగా మరణించే ప్రమాదాన్ని తగ్గించదు, యునైటెడ్ స్టేట్స్ (సంయుక్త) లో ఇటీవలి అధ్యయనం జరిగింది.

ఈ అధ్యయనం ఫ్రైడ్మాన్ స్కూల్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్ సైన్స్ అండ్ పాలసీ, టఫ్ట్స్ యూనివర్శిటీ, మరియు హిందా మరియు ఆర్థర్ మార్కస్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఫర్ ఏజింగ్ రీసెర్చ్, హిబ్రూ సీనియర్ లైఫ్, బోస్టన్లు. ఇది ఏప్రిల్ 9, 2019 న జర్నల్ అన్నల్స్ ఆఫ్ ఇంటర్నల్ మెడిసిన్పై ప్రచురించబడింది.

యుఎస్లో ఆహార పదార్ధాల నుండి పోషకాలను తీసుకోవడం యొక్క ప్రభావాన్ని అంచనా వేయడం పరిశోధన యొక్క దృష్టి. 30, 899 పెద్దల నమూనా, వయస్సు 20 సంవత్సరాలు మరియు విటమిన్లు సప్లిమెంట్లను తినేవారు, మూల్యాంకన కోసం తీసుకున్నారు.

మానవ శరీరంలోని విటమిన్లు మరియు ఖనిజాల తగినంత స్థాయిలో ఉంటే, CVD, క్యాన్సర్ మరియు ఇతర వ్యాధుల కారణంగా మరణాల ప్రమాదం తగ్గిస్తుందని వివిధ అధ్యయనాల ద్వారా ఇది నిరూపించబడింది. కానీ ఈ విటమిన్ల నుండి పొందిన వనరు ముఖ్యమైనది. ఆహారాన్ని నేరుగా పొందగలిగిన విటమిన్లు మరియు ఖనిజాలు కృత్రిమ పదార్ధాల కంటే మెరుగ్గా ఉన్నాయని ఈ అధ్యయనం నిరూపించబడింది.

అధ్యయనం యొక్క ఫలితాలు కూడా అధిక కాల్షియం తీసుకోవడం క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని పెంచుతోందని సూచిస్తుంది. క్యాన్సర్ కారణంగా మరణంతో సంబంధం ఉన్న 1000 mg / day కన్నా ఎక్కువ కాల్షియం మోతాదుకు సప్లిమెంటల్ (ఆహారం కాకుండా ఇతర వనరుల ద్వారా) అని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు.

“ప్రభావం ప్రయోజనకరమైనది కాకపోయినా ముఖ్యంగా పోషకాహార మరియు దాని మూలం పాత్ర పోషించే పాత్రను అర్థం చేసుకోవడం చాలా ముఖ్యం” టఫ్ట్స్ విశ్వవిద్యాలయంలో ఫ్రైడ్మాన్ స్కూల్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్ సైన్స్ మరియు పాలసీలో అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ ఫాంగ్ ఫాంగ్ జాంగ్ మరియు సీనియర్ ప్రొఫెసర్ మరియు అధ్యయనం యొక్క సంబంధిత రచయిత మీడియాకు చెప్పారు.

“సప్లిమెంట్ వాడకం మొత్తం పోషక విలువలను పెంచడానికి దోహదం చేస్తుండగా, సప్లిమెంట్లతో కనిపించని ఆహారాల నుండి పోషకాలతో ప్రయోజనకరమైన సంఘాలు ఉన్నాయి అని మా ఫలితాలకి మద్దతు ఇచ్చింది. మరణాల ఫలితాలను మూల్యాంకనం చేస్తున్నప్పుడు పోషక మూలాన్ని గుర్తించే ప్రాముఖ్యతను కూడా ఈ అధ్యయనం నిర్ధారిస్తుంది. ”

అదేవిధంగా కెనడాలోని ఒంటారియోలోని టొరంటో విశ్వవిద్యాలయం నిర్వహించిన అధ్యయనం , CVD లో విటమిన్ B 3 (లేదా నియాసిన్) ప్రతికూల ప్రభావం చూపుతుందని పేర్కొంది. మల్టీవిటమిన్లు (ఫోలిక్ ఆమ్లం), విటమిన్ డి, విటమిన్ సి మరియు కాల్షియంతో సహా నాలుగు సర్వసాధారణంగా సూచించిన పదార్ధాలను అధ్యయనం చేసింది.

మేము మీకు స్వరము. మీరు మాకు ఒక మద్దతుగా ఉన్నారు. కలిసి మేము స్వతంత్ర, విశ్వసనీయ మరియు నిర్భయమైన అని జర్నలిజం నిర్మించడానికి. విరాళం ఇవ్వడం ద్వారా మాకు మరింత సహాయపడుతుంది. ఇది మామూలు నుండి వార్తలను, దృక్కోణాలను మరియు విశ్లేషణలను తీసుకొచ్చే సామర్ధ్యం కోసం ఇది చాలా అవుతుంది.

తదుపరి కథ

admin Author