బిజినెస్ స్టాండర్డ్ – రెండు హిట్ మోడల్ కార్డియాలజీ లో గొప్ప unmet అవసరం పరిష్కరించడానికి సహాయపడుతుంది

ఒక కొత్త అధ్యయనం, పరిశోధకులు రక్తపోటును పెంచుతుంది ఒక ఔషధం తో అధిక కొవ్వు ఆహారం కలపడం వాటిని ఒక రెండు పంచ్ వంటి, ఒక ‘రెండు హిట్’ మోడల్ ఇచ్చిన కనుగొన్నారు .

పత్రిక ప్రకృతిలో ప్రచురించిన అధ్యయనంలో, గుండెపోటుకు సంబంధించిన ఆసుపత్రిలో దాదాపుగా సగం మంది చికిత్సలు ఏ విధమైన చికిత్సా వైకల్యాలు లేకుండా వ్యాధికి కారణమవుతున్నాయి .

“రెండు రకాల గుండె వైఫల్యాలు ఉన్నాయి, వాటికి హెచ్ఎఫ్ఆర్ఎఫ్ అని పిలుస్తారు, వీటిలో చాలా మందులు, మందులు, పరికరాలు మరియు ట్రాన్స్ప్లాంట్లు ఉన్నాయి – ఇతర – HFPEF – సున్నా ఎంపికలు ఉన్నాయి” అని కార్డియాలజీ యొక్క యుటి సౌత్ వెస్ట్రన్ చీఫ్ మరియు ఇంటర్నల్ మెడిసిన్ మరియు మాలిక్యులార్ బయాలజీ డాక్టర్ జోసెఫ్ హిల్ యొక్క ప్రొఫెసర్ .

“HFPEF అనేది కార్డియాలజీలో ఏకైక గొప్ప అత్యవసర అవసరం, దీనిని పరిశీలించడానికి ఒక కొత్త మార్గం కనుగొనడం అనేది ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రాణాలను కాపాడుకునే చికిత్సలను అభివృద్ధి చేయడానికి మరియు పరీక్షించడానికి అవసరమైన నమూనాను అందిస్తుంది,” అని జేమ్స్ T విల్లెర్సన్, ఎండి డిడిసియుష్డ్ చైర్ ఇన్ కార్డియోవస్క్యులర్ డిసీజెస్ అండ్ ది ఫ్రాంక్ ఎం.రైబర్న్, జూనియర్ చైర్ ఇన్ హార్ట్ రీసెర్చ్.

వ్యాధి నియంత్రణ మరియు నివారణ కేంద్రాలు US లో 5.7 మిలియన్ల మంది గుండె జబ్బులున్నాయని అంచనా వేసింది

సంరక్షించబడిన ఎజెక్షన్ భిన్నంతో గుండె జబ్బులు (HFPEF) ప్రభావవంతమైన క్లినికల్ థెరపీలు లేని ప్రాణాంతక రుగ్మత . హృదయ కండర రక్తాన్ని సమర్థవంతంగా రక్తం చేయడానికి చాలా గట్టిగా మారుతుంది. చాలా HFpEF రోగులు ఊబకాయం, మధుమేహం, మరియు జీవక్రియ సిండ్రోమ్ కలిగి.

తగ్గిన ఎజెక్షన్ భిన్నం (HFrEF) తో గుండె వైఫల్యం భిన్నంగా పనిచేస్తుంది. HFrEF లో, సిస్టోలిక్ HF గా కూడా పిలువబడుతుంది, గుండె కండరాలు తగినంతగా సరిపోవు మరియు అందువల్ల శరీరంలోకి ఆక్సిజన్ అధికంగా ఉన్న రక్తం తక్కువగా ఉంటుంది. HFPEF యొక్క మునుపటి గుండె వైఫల్యం నమూనాలు NO, లేదా నైట్రిక్ ఆక్సైడ్ సింథేజ్ అని పిలిచే ఒక ఎంజైమ్ స్థాయిలను పెంచడం పై దృష్టి పెట్టాయి.

అయితే, HFPEF లో, NO ఎంజైమ్లో చాలా ఎక్కువ భాగం ఉంది. ఈ లక్ష్యంపై సమ్మె – వైద్య వైద్యకారుడితో ఉదాహరణకు, సమస్యను పరిష్కరిస్తుంది. డాక్టర్ హిల్ ప్రకారం, ఇప్పటికే FDA- ఆమోదించిన మందులు ఈ NO- సింథసైజ్ ఎంజైమ్ను నిరోధించాయి, ఇది కొత్త చికిత్సలను వేగంగా అభివృద్ధి చేయడానికి వీలు కల్పిస్తుంది.

రెండు హిట్ మోడల్

డాక్టర్ హిల్ యొక్క బృందం HFPEF యొక్క ప్రస్తుత, అసమర్థ నమూనాలు చూసి, ఎవరూ సరిగ్గా మానవ రోగులలో వైద్యపరంగా చూసే వాస్తవాలను ప్రతిబింబిస్తున్నారని నిర్ధారించారు. వారు రక్తపోటును పెంచే ఔషధాలతో అధిక-కొవ్వుతో కూడిన ఆహారంను కలపడం ద్వారా వాటిని ఒక “రెండు-హిట్” మోడల్కు అందించారు, ఈ వ్యాధికి ఒక రెండు పంచ్ వంటిది.

తరువాత, బృందం సెల్యులార్ స్థాయిలో తమ నమూనా యొక్క ఫలితాలను పరీక్షించి మానవ కణాలతో పోల్చింది. వారు మానవ పరిస్థితిని ప్రతిబింబించారని వారు కనుగొన్నారు, తద్వారా కొత్త చికిత్సల అభివృద్ధిని మరింతగా పెంచే ఖచ్చితమైన జీవసంబంధ చిత్రంతో శాస్త్రవేత్తలను అందించారు.

“HFPEF క్షేత్రంలో గుర్తించబడిన పరిశోధనా గ్యాస్ ఈ క్లిష్టమైన రుగ్మత యొక్క పురోగతిని తగినంగా సరిపోయే ప్రయోగాత్మక నమూనాల లేకపోవడం.ఈ అధ్యయనం HFPEF మోడల్స్లో ఎలా అభివృద్ధి చెందుతుందో దానికి కారణం వ్యాధి పాథోఫిజియాలజీ మరియు నూతన ఆలోచనలు చికిత్సా వ్యూహాల కోసం, “అని డాక్టర్ బిషో ఆధీకరీ అనే ఒక కార్యక్రమ అధికారి తెలిపారు.

ప్రపంచవ్యాప్తంగా మిలియన్ల మంది ప్రజలు ఊబకాయం మరియు మధుమేహం రెండింటిలోనూ ఉన్నారు . ఈ రెండు పరిస్థితులు HFpEF కు దారితీస్తాయని పరిశోధనా బృందం విశ్వసించింది – వ్యాధి పరిస్థితులను నకిలీ చేయడం మరియు పరమాణు స్థాయిలో మార్పులను పరిశీలించడం ద్వారా వారు నిర్ధారించిన ఒక పరికల్పన.

“హృదయ వైఫల్యం పెరుగుతున్న హృదయ వ్యాధి యొక్క రెండు రూపాలలో ఒకటి.ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా పేలింది.ఇది అంచుల చుట్టూ నృత్యం చేస్తూ రోగుల డయాబెటిస్, రక్తపోటు, మరియు ఇతర పరిస్థితులకు చికిత్స చేస్తున్నాము.ఈ నమూనాతో, అంతేకాదు, సమస్య యొక్క మూలాన్ని మేము పొందగలము “అని డాక్టర్ హిల్ చెప్పారు.

UT నైరుతి పరిశోధకులు ప్రస్తుతం వారి ప్రీక్లినికల్ టూ-హిట్ మోడల్లో కనుగొన్న ఆధారాల ఆధారంగా మానవ క్లినికల్ ట్రయల్స్ లోకి అడుగుపెడుతున్నందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నారు . సమయం నుండి, వారు అన్ని గుండె వైఫల్యం రోగులు చికిత్స ఎంపికలు కలిగి ఆశిస్తారు.

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

admin Author