ఎరిక్సన్ రూ. 580 కోట్లు ఆర్కామ్కు తిరిగి రావాలని కోరవచ్చు. ఇప్పటివరకు జరిగిన అన్ని, మరియు తదుపరి ఏమిటి – ఫైనాన్షియల్ ఎక్స్ప్రెస్

రిలయన్స్ కమ్యూనికేషన్స్, అనిల్ అంబానీ 2019 ఏప్రిల్ 30 వ తేదీన పదవీ విరమణ కోసం ఎన్.సి.ఎల్.టి.టి.

అనిల్ అంబానీకి చెందిన రిలయన్స్ కమ్యూనికేషన్స్ ఇటీవల ఎరిక్సన్కు 580 కోట్ల రూపాయలు చెల్లించాల్సి వచ్చింది. దాని ఛైర్మన్ను జైలుకు వెళ్లనివ్వకుండా, అది నగదు లావాదేవీలకు తరలిస్తే డబ్బు వెనక్కి తెచ్చుకోవచ్చు. ఎన్ సి ఎల్ ఎల్ (నేషనల్ కంపెనీ లా అప్పీలేట్ ట్రిబ్యునల్) వారం. ఆర్ధిక రుణదాతలు 2016 నాటి దివాలా మరియు దివాలా తీసిన కోడ్ కింద కార్యాచరణ రుణదాతలపై ప్రాధాన్యతనిస్తారు, మరియు ఎరిక్సన్ ఒక కార్యాచరణ రుణదాతగా ఉండటం వలన, అది బకాయిలలోని డబ్బును తిరిగి పొందాలని భావిస్తున్నారు.

ఎందుకంటే, ఎరిక్సన్ ఆర్.వి.కో.కు వ్యతిరేకంగా ఎరిక్సన్ ప్రారంభించిన దివాళా తీర్పును ట్రిబ్యునల్ ఆపివేసింది. ఎందుకంటే ఇద్దరు మధ్య సెటిల్మెంట్ దెబ్బతినడంతో, ఇద్దరి మధ్య సెటిల్మెంట్ జరిగిపోయింది. దాంతో న్యాయవాది డాజు చావ్లా అన్నారు. ప్రస్తుతం, దివాలా తీయడానికి అనుమతినివ్వడానికి గడువు ముగిస్తే, తాత్కాలికంగా చెల్లించిన సెటిల్ మెంట్ సొమ్ము తిరిగి ఇవ్వాల్సి ఉంటుంది, ఫైనాన్షియల్ ఎక్స్ప్రెస్ ఆన్లైన్కు సీనియర్ పార్టనర్, సింగ్ మరియు అసోసియేట్స్, డాజీ చావ్లా చెప్పారు.

2019 ఏప్రిల్ 30 వ తేదీన పదవీ విరమణ కోసం ఎన్.సి.ఎల్.టి.టి.

ఎరిక్సన్ కోసం తదుపరి ఏమిటి?

ముంబయి NCLT ఆర్.కమ్ కు వ్యతిరేకంగా దివాలా తీయాలని కోరినప్పుడు, ఎరిక్సన్ దానితో ముందుకు వెళ్ళాడని, దాయ్జీ చావ్లా ఫైనాన్షియల్ ఎక్స్ప్రెస్ ఆన్లైన్కు చెప్పారు. “జస్టిస్ ముక్తోధేయ్ నియమావళిలో ఎన్నడూ పరిష్కారం లేని RCom యొక్క ప్రతిపాదనకు అంగీకరించారు,” ఆమె చెప్పింది. ఇప్పుడు RCom ఏ ఇతర ఎంపిక లేదు అనిపిస్తుంది, అది దివాలా విచారణలు ముందుకు వెళ్ళి కోరుకుంటున్నారు, ఆమె జోడించిన.

మరోవైపు, దివాలా పిటిషన్ ఉపసంహరణకు దరఖాస్తు లేదు. RCom యొక్క కేసులో ఇంకా రుణదాతల కమిటీ ఇంకా ఏర్పడలేదు, కాబట్టి ఉపసంహరణకు ఎవరూ లేరు. “ఒక కమిటీ ఉన్నట్లయితే, ఆర్ధిక రుణదాతల ముందు ఎరిక్సన్ చెల్లింపును కలిగి ఉండదు, ఎవరూ దానిని ఆమోదించరు,” డాబీ చావ్లా IBC యొక్క నిబంధనలను ఉదహరించారు.

ఆర్జి కాంగ్రెసుకు చెందిన డీజీ చావ్లా సంస్థ ఆపరేటివ్ రుణదాతల్లో ఒకదానిని సూచిస్తుంది.
ఇప్పుడు, ఎరిక్సన్ NCLT తో దివాలా పిటిషన్ ఉపసంహరణ కోసం దరఖాస్తు అవసరం. ఇంతలో, RCom దివాలా విచారణల్లో గడిపి ఖాళీ ఉండాలని కోర్టు కోసం చూస్తున్న ఉంటుంది. NCLAT నిద్రావస్థలో ఉండటానికి ఉపసంహరణకు RCom యొక్క దరఖాస్తును అనుమతిస్తున్నారా లేదా ఎరిక్సన్ యొక్క దరఖాస్తులను ఉపసంహరించుటకు దరఖాస్తు చేసుకునేదా అనే దానిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. డీజీ చావ్లా, క్రెడిట్ కమిటీ (కో.సి.సి.) ఏర్పడిన ముందు దివాలా తీర్పును ఉపసంహరించాలనే నిర్ణయం ఉండదని చెప్పారు.

ఇంతలో, రిలయన్స్ కమ్యునికేషన్స్ నుండి ఇటీవల కోలుకున్న రూ .580 కోట్ల రూపాయలు తిరిగి చెల్లించవలసి ఉంటుందని ఎరిక్సన్ వ్యాఖ్యానించడానికి నిరాకరించారు, అనిల్ అంబానీ నేతృత్వంలోని కంపెనీపై దివాలా తీర్పును కొనసాగించాలి. RCom కేసు గురించి ఎరిక్సన్ యొక్క తరువాతి అడుగు ఏమిటో అడిగినప్పుడు, ఎరిక్సన్ ఇండియా అధ్యక్షుడు నితిన్ బన్సల్ ఈ విషయం ఉప న్యాయనిర్ణయం అని వ్యాఖ్యానించడానికి నిరాకరించాడు.

ఎరిక్సన్-ఆర్కో కేసు: స్చ్డ్ రిలేషన్స్

RCom మరియు ఎరిక్సన్ వారి వ్యాపార లావాదేవీలను 2013 లో RCom యొక్క నెట్వర్క్ల కొరకు సేవలను ప్రారంభించాయి. ఆర్కామ్ 2016 లో ఎరిక్సన్ చెల్లించడంలో విఫలమయ్యింది మరియు కొన్ని నెలలు వేచి మరియు హామీలు వచ్చిన తర్వాత, ఎరిక్సన్ సెప్టెంబరు 2017 లో NCLT ను మొట్టమొదటి క్రెడిట్గా మార్చింది. RCom కోసం దివాలా తీర్పులను ప్రారంభించటానికి ఎన్.సి.ఎల్.టి. అనుమతినిచ్చింది. ఎరిక్సన్కు 550 కోట్ల రూపాయల సెటిల్ మెంట్ ఫీజు చెల్లించాల్సి ఉంది.

2019 మార్చి 19 న, ఆర్.సి.ఒ. సుప్రీంకోర్టు విషయంలో తీవ్రస్థాయికి దిగడంతో దాని ఛైర్మన్ను జైలుకు వెళ్ళకుండా తప్పించుకునేందుకు రూ .580 కోట్లు చెల్లించారు.

బిఎస్ఇ మరియు ఎన్ఎస్ఇ నుండి తాజా స్టాక్ ధరలను పొందండి మరియు తాజా ఎన్ఎవి, మ్యూచువల్ ఫండ్ల పోర్ట్ఫోలియో, ఆదాయపు పన్ను క్యాలిక్యులేటర్ ద్వారా మీ పన్నును లెక్కించండి , మార్కెట్ యొక్క టాప్ గెయిన్టర్స్ , టాప్ లాస్సర్స్ & బెస్ట్ ఈక్విటీ ఫండ్ల గురించి తెలుసు . ఫేస్బుక్లో మాకు ఇష్టం మరియు ట్విట్టర్ లో మాకు అనుసరించండి.

admin Author