చంగి విమానాశ్రయం యొక్క బిలియన్ డాలర్ల 'జ్యువెల్' నేడు దాని తలుపులు తెరుస్తుంది – ది హిందూ

నాలుగు టెర్మినళ్లలో ముడిపడి ఉన్న సింగపూర్ విమానాశ్రయం యొక్క జ్యువెల్ స్టేషన్, ఒక రిటైల్ మరియు గమ్యం కేంద్రంగా పనిచేసే 1 బిలియన్ డాలర్లు.

సింగపూర్లోని చంగి విమానాశ్రయం వద్ద మాజీ కార్పార్క్-మారిన రిటైల్ గమ్యానికి ఈరోజు ప్రారంభమైంది, ఇది ప్రపంచంలోని అతి పెద్ద ఇండోర్ జలపాతం ద్వారా మీరు స్వాగతం పలికారు. విమానాశ్రయ నాలుగు నాలుగు టెర్మినళ్లను కలిపే 10 అంతస్థుల నిర్మాణం, 900 మంది చెట్లతో ఉన్న ఒక ప్రాంగణం మరియు ఒక ‘రెయిన్ఫారెస్ట్’ ఉన్నాయి, వాటిలో చాలా వరకు ప్రపంచ వ్యాప్తంగా నుండి రవాణా చేయబడ్డాయి. కానీ ఇది సింగపూర్ ఎందుకంటే, ప్రతిదీ ఇంట్లో మరియు జాగ్రత్తగా ఉష్ణోగ్రత నియంత్రించబడుతుంది. ఫోటో: జ్యువెల్ చంగి ఎయిర్పోర్ట్ దేవ్ట్

అవార్డు గెలుచుకున్న ఇజ్రాయెల్-కెనడియన్-అమెరికన్ వాస్తుశిల్పి మోషే సఫ్డీ, దీని నిర్మాణాత్మక జ్యువెల్, నూతన అదనంగా ($ 1 బిలియన్ వ్యయం) చంకికి సాన్నిహిత్యం మరియు గొప్పతనాన్ని జతచేస్తుందని నమ్ముతుంది. “చాలా తరచుగా ఫ్లైయర్గా, నేను ప్రయత్నిస్తున్న విమానాశ్రయాలు చాలా ఉన్నాయి,” అని అతను జ్యువెల ప్రారంభోత్సవం కోసం సింగపూర్లో చెప్పారు. “యు.ఎస్ లో, నేను ఎక్కడ నివసిస్తున్నానో, అది అనేక విమానాశ్రయాలలో ప్రయాణించటానికి ఒక అవమానకరమైన అవమానకరమైనది,” అతను నవ్వుతాడు. ఫోటో: మిచాల్ రోన్నెన్ సఫ్డీ

అతని అభిమాన విమానయాన కేంద్రాలలో జ్యూరిచ్ ఉన్నారు, ఎందుకంటే “ఇది సున్నితమైనది”; దాని సాహసోపేతమైన నిర్మాణం కోసం హాంగ్ కాంగ్ మరియు నార్మన్ ఫోస్టర్ యొక్క వైభవానికి బీజింగ్ కోసం బీజింగ్. మరియు కోర్సు, సామర్థ్యం, ​​సాన్నిహిత్యం మరియు స్థాయి మిళితం ఇది Changi ,. ఫోటో: సింధూరి నందకుమార్

మముత్ ప్రాజెక్ట్ కోసం ప్రేరణ, సఫ్డీని వెల్లడిస్తుంది, ఒక కాలమైన వృక్షసంపద ఆలోచన ఒక పట్టణ ఉద్యానవనానికి వ్యతిరేకంగా తీర్చిదిద్దారు. “Cohabit, వారు స్నేహపూర్వక ఉండాలి, కానీ ప్రత్యేక. వారు రెండు వేర్వేరు అనుభవాలు. ” ఫోటో: సింధూరి నందకుమార్

కానీ వాణిజ్యపరంగా మరింత ఆసక్తికరంగా, 282 దుకాణాలు మరియు రెస్టారెంట్లు (సౌత్ ఈస్ట్ ఆసియన్ యొక్క అతిపెద్ద నైక్ దుకాణం, స్టార్బక్స్ కోసం ప్రధాన దుకాణం మరియు దేశం యొక్క మొదటి షేక్ షాక్తో సహా) ఉన్నాయి. సంస్థల్లో నాలుగింట ఒకవంతు ‘సింగపూర్కు కొత్త’ అవుట్లెట్లు ఉన్నాయి, విస్తృతంగా ప్రజాదరణ పొందిన బ్రిటిష్ రెస్టారెంట్, బర్గర్ & లోబ్స్టర్. ఫోటో: సింధూరి నందకుమార్

మాకు కొన్ని, కుటుంబం తో ఒక రోజు కోసం విమానాశ్రయం సందర్శించడం, అధ్యయనం, తేదీ వెళ్ళి, లేదా మా వివాహ ఫోటోలు ఒక అసాధారణ నిర్ణయం వంటి అనిపించవచ్చు ఉండవచ్చు పడుతుంది. కానీ సింగపూర్కు కాదు. ఛాంగికి, ప్రజా రవాణా ద్వారా కనెక్టివిటీ, మరియు ఒక వ్యూహాత్మక వ్యాపార నమూనాగా ఉండటం అంటే, స్థానికులు దాని లక్ష్య ఖాతాదారులలో పెద్ద భాగం (ప్రతి సంవత్సరం విమానాశ్రయము గుండా ప్రయాణిస్తున్న 65 మిలియన్ ప్రయాణీకులకు అదనంగా) స్థానికులు ఉంటారు. “యు.ఎస్.లో కాకుండా, మేము ఒక విమానంలో మా ఫ్రెండ్స్ను విడిచిపెట్టినప్పుడు, మేము వాటిని ఆపివేసేందుకు విమానాశ్రయంలోకి వెళ్తాము, మరియు భోజనం కోసం ఉండాలని మేము చేస్తాము” అని జ్యుఇలె CEO జీన్ హంగ్ చెప్పారు. మరియు అది చాలా వ్యూహాత్మక చర్య. చాంపి ఎయిర్పోర్ట్ గ్రూప్ సిఈఓ బిజినెస్ టైమ్స్ సింగపూర్తో ఒక ఇంటర్వ్యూలో, లీ సాయో హయాంగ్ మాట్లాడుతూ, “మా వ్యాపార నమూనా చాలా వాణిజ్యపరమైన ఆదాయాన్ని కల్పించే సామర్ధ్యంపై ఆధారపడి ఉంటుంది, ఇది మాకు విమానాశ్రయం ఛార్జీలను సబ్సిడీ చేయడానికి మరియు వనరులను ఉత్పత్తి చేయడానికి గాలి కేంద్రం. ” ఫోటో: జ్యువెల్ చంగి ఎయిర్పోర్ట్ దేవ్ట్

ఒక ఎకనామిస్ట్ వ్యాసం చెప్పినట్లుగా, 1980 లకు ముందు విమానాశ్రయాలన్నీ తమ డబ్బుని ఏరోనాటికల్ రెవెన్యూ ద్వారా సంపాదించాయి. ఎయిర్లైన్స్, పాసింజర్-హ్యాండ్లింగ్ ఫీజు మరియు గేట్ ఆక్రమణ రుసుములకు లాండింగ్ రుసుము వంటి వివిధ రకాల రుసుములు ఇందులో ఉన్నాయి. జపాన్ యొక్క అనేక విమానాశ్రయాలు మరియు టొరొంటో యొక్క పియర్సన్ అత్యధిక వసూళ్లను కలిగి ఉండటంతో విస్తృతంగా ఘనత పొందింది. కానీ 1981 లో దాని తలుపులు తెరిచిన చంగి, వేరొక నమూనాలో పనిచేస్తుంది. ఇది ఎయిర్లైన్స్కు ఆకర్షణీయమైన కేంద్రంగా ఉండటానికి మరియు సింగపూర్ ద్వారా ప్రయాణించే కొత్త క్యారియర్లను ప్రోత్సహించటానికి, విమానాశ్రయము తన రుసుమును తగ్గించింది మరియు ఆదాయ ప్రత్యామ్నాయ వనరులపై దృష్టి పెట్టింది. సింగపూర్లో జెట్స్టార్ ఉనికిని పెరగడం, ఉదాహరణకు, ఆకర్షణీయమైన మరియు సరసమైన హబ్ చేయడానికి విమానాశ్రయ ప్రయత్నాలకు ఎక్కువగా గుర్తింపు పొందింది. ఫోటో: వీ లెంగ్ టే

ఇది పని కొనసాగించడానికి బాగా స్థానంలో ఉంది మరియు ఆ నమూనా కనిపిస్తుంది. ఇతర విమానాశ్రయాలు, చైనా నుండి చాలామంది విదేశీ పర్యాటకులను విదేశీ పర్యాటకులు ప్రయాణించటానికి స్థానిక ఎయిర్లైన్స్కు సబ్సిడీని అందిస్తున్నాయి. ఆ ఖర్చులో కనీసం కొంత భాగాన్ని, రిటైల్ వ్యయం మరియు అద్దెలు వంటి ఇతర వనరులచే పునరావృతమవుతాయని వారు ఆశిస్తారు. గ్లోబల్డతా యొక్క ఒక నివేదిక అంచనా ప్రకారం, విమానాశ్రయాలలో మొత్తం వ్యయం 2021 నాటికి $ 49 బిలియన్లకు చేరుకుంటుంది (2016 నుండి 27%). ఫోటో: సింధూరి నందకుమార్

మరియు మీరు ఒక పోకీమాన్ అభిమాని అయితే, జ్యూయిష్ వెలుపల మాత్రమే పోకీమాన్ సెంటర్కు ఆభరణం ఉంటుందని తెలుసుకోవటానికి సంతోషిస్తున్నాము. కెన్జిరో ఐటో, సంస్థ కోసం చీఫ్ బిజినెస్ ఆఫీసర్, సింగపూర్, ఆసియాలో కేంద్రంగా ఉన్నది, దీర్ఘకాలంగా దృష్టి కేంద్రీకరించింది. వాస్తవానికి, ఇది 2016 చివరలో చాంగి వద్ద ప్రచార కార్యక్రమంగా ఉండేది, అది నగరం ఒక గేట్వే రంగానికి మార్కెట్ అని నిరూపించబడింది. ఆ జాబితాలో భారతదేశం మరియు ప్రధాన భూభాగం చైనా ఉన్నాయి, అతను మాట్లాడుతూ, డిజిటల్ అవెన్యూలు (క్రూరంగా జనాదరణ పొందిన గేమింగ్ అనువర్తనం వంటివి) ఒక మార్కెట్లో ప్రవేశించడానికి మరియు శారీరక ఉనికిని స్థాపించడానికి ముందు ప్రేక్షకుల ఆసక్తిని పరీక్షించడాన్ని సులభతరం చేస్తుంది అని అతను చెప్పాడు. ఫోటో: సింధూరి నందకుమార్

కానీ చాంగి యొక్క జ్యువెల్ వద్ద ఉద్ఘాటన, CEO హంగ్ ఎత్తి చూపుతూ, త్వరగా ప్రయాణికులు ఉంది. క్రూయిజ్ ప్రయాణీకులకు పే-పర్-యూజ్ లాంజ్, మరియు ప్రత్యక్ష బదిలీ ఎంపికలు, మరియు “కాబిన్” శైలి హోటల్ గదులు అందించే దేశం యొక్క మొట్టమొదటి Yotel, జ్యువెల్ సర్వీసులు వంటి సాధారణ చెక్ ఇన్ సౌకర్యాలు (విమాన సమయం 24 గంటలు ముందు) (మరియు) సింగపూర్ మరింత ఆకర్షణీయమైన ఎంపిక ద్వారా ప్రయాణిస్తూ చేయడానికి జాగ్రత్తగా రూపొందించారు. ఫోటో: జ్యువెల్ చంగి ఎయిర్పోర్ట్ దేవ్ట్

admin Author