టాటా ఉప-రూలో EV లను ప్రారంభించనుంది. 15 లక్షల సెగ్మెంట్ – టీం- BHP

మీడియా నివేదిక ప్రకారం, టాటా మోటర్స్ సబ్-రూలో మరింత ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలు (EV లు) ప్రారంభించాలని యోచిస్తోంది. 15 లక్షల సెగ్మెంట్. వీటిలో ఆల్ట్రాజ్ EV మరియు ఒక H2X ఆధారిత ఎలక్ట్రిక్ SUV ఉన్నాయి.

ప్రస్తుతం, టాటా మోటర్స్ ప్రభుత్వం కోసం టిగోర్ EV ను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఇది EESL వెలుపల విమానాల మార్కెట్ కోసం అందుబాటులో ఉంటుంది. Tiago EV రాబోయే WagonR EV ప్రత్యర్థి అవకాశం ఉంది, ఆల్ట్రాజ్ EV అధిక స్థానంలో ఉండగా.

టాటా H2X భావనను ప్రదర్శించింది – 2019 జెనీవా మోటార్ షోలో కాంపాక్ట్ SUV. ఇది Nexon క్రింద స్థానంలో అవకాశం ఉంది ఒక కొత్త మోడల్ ఏర్పాటు భావిస్తున్నారు. H2X ఆధారిత ఎలక్ట్రిక్ SUV మహీంద్రా యొక్క ఆల్-ఎలక్ట్రిక్ KUV100 పై తీసుకోగలదని నివేదికలు సూచిస్తున్నాయి.

టాటా మోటార్స్ ఒక చార్జ్ మోడల్కు 200-230 కిలోమీటర్ల పై పని చేస్తుంది. కంపెనీ దాని కొత్త ఎలక్ట్రిక్ కార్ల కోసం కొత్త అనుసంధాన వాహన పరిష్కారాలను అభివృద్ధి చేస్తుంది.

మూలం: ఎకనామిక్ టైమ్స్

admin Author