లైరిడ్ ఉల్కాపాతం షవర్ 2019 పీక్స్ ఓవర్నైట్ టునైట్ మరియు సోమవారం! – Space.com

ఫోటోగ్రాఫర్ ఇస్లాం హస్సన్ ఏప్రిల్ 25, 2015 న ఈజిప్టుపై లైరిడ్ ఉల్క యొక్క ఈ ఫోటోను స్వాధీనం చేసుకున్నాడు.

ఫోటోగ్రాఫర్ ఇస్లాం హస్సన్ ఏప్రిల్ 25, 2015 న ఈజిప్టుపై లైరిడ్ ఉల్కాన ఈ ఫోటోను స్వాధీనం చేసుకున్నారు.

(చిత్రం: © ఇస్లాం హస్సన్ /

Flickr

/ CC BY -SA 2.0)

ఏప్రిల్ 21-22 మరియు ఏప్రిల్ 22-23 రెండింటిలో కొనసాగుతున్న వేర్వేరు రాత్రులు వేర్వేరు skywatching సంస్థలు ఉల్కాపాతం యొక్క శిఖరం పిన్ చేశారు. ఏ రాత్రి మీరు చూస్తారో, సౌర వ్యవస్థ చుట్టూ దాని ట్రెక్ లో కామెట్ థాచర్ మిగిల్చిన కాలుతున్న దుమ్ము మరియు శిధిలాలు చూడడానికి ఇక్కడ కొన్ని చిట్కాలు ఉన్నాయి. NASA ఉల్కా నిపుణుడు బిల్ కుక్ Space.com తో ఇలా చెప్పాడు: “Skywatchers గంటకు 18 ఉల్కలు చూడగలవు, అయితే ప్రకాశవంతమైన చంద్రుడు వాటిని గుర్తించడం కష్టతరమవుతుంది, NASA ఉల్క నిపుణుడు బిల్ కుక్ Space.com కి చెప్పాడు.

కామెట్ ద్వారా మిగిలిపోయిన మురికి కాలిబాట. ఆకాశంలో అంతటా ఉల్కలు కనిపిస్తాయి, అయితే ఇవి
ఈ ప్రదేశంలో ఈ ప్రదేశం నుండి ప్రకాశవంతంగా కనిపిస్తాయి. Vega
(ఉల్క షవర్ యొక్క ప్రకాశవంతమైన అని పిలుస్తారు).

సంబంధిత:

/ strong> లైరిడ్ ఉల్కాపాతం షవర్ 2019: ఎప్పుడు, ఎక్కడ & ఎలా చూడండి

16 చూడటం కీ ఉల్క షవర్ వీలైనంత చీకటిగా వెళ్లండి మరియు మీరు మీ కళ్ళు తగినంతగా సరిపోయే సమయాన్ని ఇవ్వాలని నిర్ధారించుకోండి – కేవలం ఒక వైపు వెలుపల బయటికి బయట పడకండి; సర్దుబాటు చేయడానికి 20-30 నిముషాలు అనుమతిస్తాయి. మీరు ఎక్కడా చల్లని అయితే, మీరు తిరిగి లీన్ మరియు మొత్తం ఆకాశం చూడవచ్చు కూర్చుని ఎక్కడో సౌకర్యవంతమైన పొందుటకు ఉంటే, warmly వేషం నిర్ధారించుకోండి. ఆకాశంలో అంతటా ఉల్కలు కనిపిస్తాయి ఎందుకంటే, నగ్న కన్ను మీరు ఉపయోగించే ఉత్తమ సాధనం; టెలీస్కోప్లు మరియు దుర్భిణిలు మీ అభిప్రాయాన్ని పరిమితం చేస్తుంది.

రేడియంట్ వద్ద నేరుగా కనిపించవద్దు; దూరం నుండి వచ్చే ఉల్కలు పొడవైన, అద్భుతమైన తోకలు కలిగివుంటాయి. లైవిడ్స్ భూమి యొక్క వాతావరణాన్ని తాకినప్పుడు సెకనుకు 30 miles (సెకనుకు 49 కిలోమీటర్లు) వేగంతో ప్రయాణిస్తుంది, మరియు బిగ్ డిప్పర్ లోని నక్షత్రాలు వలె ప్రకాశవంతమైనదిగా ప్రకాశింపచేయగలదు, కుక్ చెప్పారు.

లిరిడ్స్ అప్పుడప్పుడు గంటకు 100 ఉల్బీస్లను వ్యక్తం చేస్తాయి, కాని ఆ పేలుళ్లు అనూహ్యమైనవి. ఇంకా, కొందరు skywatchers ప్రకాశవంతమైన ప్రకాశించే చంద్రుడు ఉన్నప్పటికీ వారి అదృష్టం ప్రయత్నించవచ్చు.

ది లిరిడ్స్ ‘మూలం, కామెట్ థాచర్ , ప్రతి 415 సంవత్సరాలకు ఒకసారి సూర్యుని కక్ష్యలో ఉంటుంది. అదృష్టవశాత్తూ skywatchers కోసం, అయితే, భూమి మధ్యలో-ఏప్రిల్ చివరిలో ప్రతి సంవత్సరం దాని మార్గం ద్వారా వెళుతుంది. దీని ఫలితంగా ప్రదర్శన కనీసం 687 B.C. – అది ప్రారంభ రికార్డు జల్లులు ఒకటి. కామెట్ థాచర్ ఇటీవల 1861 లో సూర్యుడు (మరియు భూమి యొక్క పొరుగు) ద్వారా ఉత్తీర్ణయ్యారు, మరియు అది తరువాత 2276 లో ఉత్తీర్ణమవుతుంది.

ఇమెయిల్ను సారా లెవిన్ slelin@space.com వద్ద లేదా ఆమెను అనుసరించండి @ సారాహ్క్స్ప్లాన్స్ ట్విట్టర్ లో < Spacedotcom మరియు ఫేస్బుక్ .

వార్త టిప్, దిద్దుబాటు లేదా వ్యాఖ్య ఉందా? community@space.com వద్ద మాకు తెలియజేయండి.

admin Author