శాస్త్రవేత్తలు అల్జీమర్స్ వ్యాధి విషపూరిత కంకర నిరోధించే అని సింథటిక్ పెప్టైడ్ అభివృద్ధి – వ్యాపారం ప్రామాణిక

పరిశోధకులు అల్జీమర్స్ వ్యాధికి కారణమయ్యే టాక్సిక్ ప్రోటీన్ కంకరలను లక్ష్యంగా చేసుకుని, తగ్గించే సింథటిక్ పెప్టైడ్స్ను అభివృద్ధి చేశారు, ఒక కొత్త అధ్యయనం కనుగొంది.

ఈ అధ్యయనం నేషనల్ అకాడమీ ఆఫ్ సైన్సెస్ యొక్క ప్రొసీడింగ్స్లో ప్రచురించబడింది .

అల్జీమర్ యొక్క విషపూరిత ప్రోటీన్ యొక్క సంకలనం వలన ఏర్పడిన వ్యాధి . మానవ మెదడులోని న్యూరాన్లు అమిలోయిడ్ బీటా అనే ప్రోటీన్ను తయారు చేస్తాయి . అమోలైడ్ బీటా యొక్క మోనోమర్లు అని పిలువబడే వాటిలో ఇటువంటి ప్రోటీన్లు, న్యూరాన్స్ కోసం ముఖ్యమైన పనులను చేస్తాయి.

కానీ అల్జీమర్స్ వ్యాధితో బాధపడుతున్న వ్యక్తుల మెదడుల్లో, అమిలోయిడ్ బీటా మోనోమర్లు తమ ఉద్యోగాలను విడిచిపెట్టి, కలిసి పనిచేయడానికి ప్రయత్నిస్తారు. మొదట, వారు ఒలిగోమర్లను- డజను ప్రోటీన్ల వరకు చిన్న సమూహాలుగా- తరువాత పొడవైన చిక్కులు మరియు చివరికి పెద్ద నిక్షేపాలు ఫలకాలు అని పిలుస్తారు.

సంవత్సరాలు, శాస్త్రవేత్తలు ఫలకాలు అల్జీమర్స్ వ్యాధి లక్షణాలను అభిజ్ఞా బలహీనతలు ప్రేరేపించింది నమ్మకం . కానీ నూతన పరిశోధన ఈ వ్యాధి యొక్క విషపూరిత అంశాలను అమిలియోడ్ బీటా యొక్క చిన్న సమ్మేళనాలుగా సూచిస్తుంది .

కృత్రిమ పెప్టైడ్స్- ఆల్ఫా షీట్ అని పిలువబడే ఒక నిర్మాణంలోకి మడవగల రూపకల్పన- ఒలిగోమర్ల ఏర్పాటులో ప్రారంభ మరియు అత్యంత విష దశలో అమిలియోడ్ బీటా అగ్రిగేషన్ను నిరోధించవచ్చు.

కృత్రిమ ఆల్ఫా షీట్ యొక్క నిరోధించే చర్య సంస్కృతిలో పెరిగిన మానవ నాడీ కణాలలో అయోలెయిడ్ బీటా-ట్రిగ్గర్ విషపూరితం తగ్గిపోయింది మరియు అల్జీమర్స్ యొక్క రెండు ప్రయోగశాల జంతు నమూనాలలో అమిలోయిడ్ బీటా ఒలిగోమర్లను నిరోధించింది.

ఈ అన్వేషణలు పెరుగుతున్న ఏకాభిప్రాయానికి అమోలైడ్ బీటా ఒలగిమర్లు- కాదు ఫలకాలు- కాదు అల్జీమర్స్ వ్యాధి వెనుక విష ఏజెంట్లు ఉన్నాయి .

సంబంధిత రచయిత వాలెరీ దగ్గేట్ట్ ప్రకారం, వ్యక్తుల్లో విషపూరితమైన ఒలిగోమర్లను క్లియర్ చేసేందుకు కృత్రిమ ఆల్ఫా షీట్లను థెరప్యూటిక్స్ ఆధారంగా రూపొందించారని కూడా ఫలితాలు సూచించాయి .

“విషపూరితమైన ఒలిగోమర్లచే ఏర్పడిన అమిలోయిడ్ బీటా యొక్క నిర్దిష్ట ఆకృతిని లక్ష్యంగా చేసుకుంటూ ఉంది.ఇక్కడ ఇక్కడ చూపించినది ఏమిటంటే మేము జీవసంబంధ క్రియాశీల మోనోమర్లు చెక్కుచెదరకుండా విడిచిపెడితే అమిలోయిడ్ బీటా యొక్క సంకలనం మరియు విషపూరితం నిరోధించడానికి పరిపూరకరమైన నిర్మాణాలతో కృత్రిమ ఆల్ఫా షీట్లను రూపొందిస్తాము మరియు రూపొందించవచ్చు. , “డాగ్గేట్ట్ అన్నారు.

నవల మరియు సంప్రదాయ స్పెక్త్రోస్కోపిక్ టెక్నిక్లను ఉపయోగించడం ద్వారా, డాగెట్ట్ బృందం మానవ అణువుల శ్రేణులలో, మోమోమర్స్ నుండి ఆరు మరియు 12-ప్రోటీన్ ఒలగిమర్లు వరకు ఫలకాలు వరకు ఎమిలోయిడ్ బీటా క్లస్టర్ల అభివృద్ధి దశలను పరిశీలించింది.

ఒలిగోమర్ దశలు అల్జీమర్స్ లేని మెదడుల్లో అమిలోయిడ్ బీటా ఫలకాలు క్లినికల్ నివేదికలతో అంగీకరిస్తుంది, ఇది ఒలిగోమర్ దశలు న్యూరోన్స్కు అత్యంత విషపూరితమైనవని పరిశోధకులు ధ్రువీకరించారు.

“Amyloid బీటా ఖచ్చితంగా అల్జీమర్స్ వ్యాధి ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తుంది, కానీ చారిత్రాత్మకంగా దృష్టి ఫలకాలు ఉంది, మరింత పరిశోధన బదులుగా amyloid బీటా oligomers న్యూరాన్లు భంగం ఆ విష ఏజెంట్లు అని సూచిస్తుంది,” డాగ్గేట్ట్ అన్నారు.

సింథటిక్ ఆల్ఫా షీట్ కూడా విషపూరితమైన ఒలిగోమర్ నష్టం నుండి ప్రయోగశాల జంతువులను రక్షించింది. ఎలుకల నుండి మెదడు కణజాల నమూనాలను, బృందం ఒక సింథటిక్ ఆల్ఫా షీట్ పెప్టైడ్ చికిత్స తర్వాత అమిలియోడ్ బీటా ఒలిగోమర్ స్థాయిలలో 82 శాతం వరకు పడిపోయింది .

జీవన ఎలుకలకు ఒక సింథటిక్ ఆల్ఫా షీట్ను నిర్వహించడం 24 గంటల తర్వాత అమిలోయిడ్ బీటా ఒలిగోమర్ స్థాయిలలో 40 శాతం తగ్గిపోయింది.

సాధారణ ప్రయోగశాల పురుగు Caenorhabditis elegans (C. elegans), అల్జీమర్స్ వ్యాధి కోసం మరొక నమూనా, సింథటిక్ ఆల్ఫా షీట్లు చికిత్స Amyloid- బీటా-ప్రేరిత పక్షవాతం ప్రారంభంలో ఆలస్యం .

ప్రస్తుత అధ్యయనంలో, పరిశోధకులు ఒక నవల ప్రయోగశాల పరీక్షను రూపొందించారు, అది అమైలోయిడ్ బీటా ఒలిగోమర్ల స్థాయిలను కొలిచే ఒక సింథటిక్ ఆల్ఫా షీట్ను ఉపయోగిస్తుంది. అల్జీమర్స్ యొక్క లక్షణాలు ప్రారంభమవడానికి ముందు ప్రజలలో విషపూరితమైన ఒలిగోమర్లను గుర్తించడానికి ఒక క్లినికల్ టెస్ట్ యొక్క ఆధారాన్ని ఈ పరీక్షను ఏర్పరుస్తాయని వారు నమ్ముతారు.

“మనం నిజంగా తరువాత అయోలోయిడ్ బీటా మరియు ప్రజలలో విషపూరితమైన ఒలిగోమర్లను గుర్తించటానికి రోగనిర్ధారణ చర్యలకు వ్యతిరేకంగా సంభావ్య చికిత్సావిషయాలు ఉన్నాయి, ఆ తదుపరి చర్యలు” అని డాగ్గేట్ట్ చెప్పారు.

(ఈ స్టోరీ బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

admin Author