“Qatal Ki Raat”: పాకిస్తాన్ IAF పైలెట్ క్యాప్చర్ తర్వాత US ఆరోపణలు PM స్పీడ్ – NDTV వార్తలు

రెండవ రోజున వారు పైలట్ను తిరిగి వస్తారని పాకిస్తాన్ ప్రకటించింది ‘అని నరేంద్ర మోడీ అన్నారు

న్యూఢిల్లీ:

భారత వైమానిక దళ పైలట్ అబినాందన్ వర్తమాన్ను తిరిగి స్వాధీనం చేసుకోకపోతే పాకిస్తాన్ F-16 లతో భారత వైమానిక దళం మరియు ఫిబ్రవరిలో సైనిక స్థావరాలను లక్ష్యంగా చేసుకున్న పాకిస్థాన్ F-16 లతో స్వాధీనం చేసుకున్న తర్వాత పాకిస్తాన్ “పర్యవసానాలను” హెచ్చరించిందని ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ తెలిపారు.

పాకిస్తాన్ను అభినందన్ వర్తమాన్ విడుదల చేశాడు – మార్చ్ 1 రాత్రి తన జెట్ను కొట్టడానికి ముందు F-16 యుద్ధాన్ని కూల్చివేసాడు.

గుజరాత్లోని తన సొంత రాష్ట్రంలో గుజరాత్లో జరిగిన ఎన్నికల ర్యాలీలో ప్రసంగిస్తూ ప్రధాని మోడీ మాట్లాడుతూ, భారత్ 12 క్షిపణులను సిద్ధంగా ఉందని అమెరికా దావా వేసింది.

రెండవ రోజున ఒక సీనియర్ అమెరికన్ అధికారి మాట్లాడుతూ మోడీ 12 క్షిపణులను సిద్ధం చేసి, దాడి చేస్తామని, పరిస్థితి మరింత దిగజారిందని పాకిస్తాన్ ప్రకటించింది, రెండవ రోజు పైలట్ను వారు తిరిగి వస్తారని పాకిస్తాన్ ప్రకటించింది, లేకపోతే ఇది ‘ ఖటల్ కె రాట్ ‘ “(చంపడం ఒక రాత్రి),” అని మోడీ ప్రసంగించారు.

అప్పుడు అతను ఇలా అన్నాడు: “ఇది అమెరికా చేత చెప్పబడింది, నేను ఇప్పుడు దీని గురించి చెప్పటానికి ఏమీ లేదు, సమయం వచ్చినప్పుడు దాని గురించి మాట్లాడతాను”.

న్యూఢిల్లీ, విలేకరులతో సమావేశమయ్యారు. పాకిస్తాన్ను హెచ్చరించారు, “మా పైలట్కు ఏదైనా జరిగితే, నీకు మోడీ ఇలా చేశారని మీరు ప్రపంచానికి చెప్తూ ఉంటారు”.

ఐఎఎఫ్ పైలట్ విడుదల అంతర్జాతీయ సమాజం – ముఖ్యంగా అమెరికా, యుఎఇ, సౌదీ అరేబియాల వెనుక కొన్ని సన్నివేశాలను నిర్వహించిన తరువాత జరిగింది.

యుఎన్ అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ ఒక పాత్రను సూచించినప్పటికీ, యుఎన్ క్రౌన్ ప్రిన్స్ షేక్ మహ్మద్ బిన్ జాయెద్ ఇమ్రాన్ ఖాన్ మరియు ప్రధాని మోడీకి ఫోన్ కాల్స్ చేశాడు – ఒక ట్వీట్ ప్రకారం – “తెలివిగా వ్యవహరించే ప్రాముఖ్యత మరియు సంభాషణ మరియు సంభాషణకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం”. సౌదీ ఆర్థిక మంత్రి ఇస్లామాబాద్ వెళ్లి సౌదీ రాయబారి ఢిల్లీలో మోడిని కలిశారు.

ఈ ప్రయత్నాలపై భారత ప్రభుత్వం నుండి ఎటువంటి అధికారిక వ్యాఖ్య లేదు.

జాతీయ భద్రత పట్ల తన ప్రభుత్వం చేసిన నిబద్ధత గురించి నొక్కి చెప్పిన ప్రధాని మోడీ, ప్రధానమంత్రి చైర్జీని కొనసాగించాడా లేకపోయినా, అతను సజీవంగా ఉన్నాడని లేదా తీవ్రవాదులు సజీవంగా ఉంటుందని ఆయన నిర్ణయించారు.

తాజా ఎన్నికల వార్తలు , లైవ్ అప్డేట్స్ మరియు ఎన్నికల షెడ్యూల్ను లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 న ndtv.com/elections లో పొందండి. న మాకు ఇష్టం Facebook లేదా లో మాకు అనుసరించండి ట్విట్టర్ మరియు Instagram 2019 భారత సాధారణ ఎన్నికలకు 543 పార్లమెంటరీ స్థానాలకు ప్రతి నుండి నవీకరణలను కోసం.

admin Author