Reparations చర్చ డీ హౌస్ లో కొత్త జీవితం గెట్స్

<ఫిగర్>
<చిత్రాన్ని>షీలా జాక్సన్ లీ

రిపబ్లిక్ షీలా జాక్సన్ లీ యొక్క బిల్లు, H.R.40, జాతి వివక్షను కేవలం దేశీయ సంస్థలలో పొందుపర్చిన విధంగా జాతి వివక్షతపై దృష్టి పెట్టింది. బిల్లు దాదాపు 50 సహ-స్పాన్సర్లను పొందింది. | అలెక్స్ ఎడెల్మాన్ / AFP / జెట్టి ఇమేజెస్

కాంగ్రెస్

సంవత్సరాల్లో మొదటిసారిగా, చట్టసభ సభ్యులు ఈ సమస్యను తీవ్రంగా చర్చిస్తున్నారు.

డెమొక్రాట్లు దశాబ్దాలుగా ఆఫ్రికన్-అమెరికన్ల కోసం నష్టపరిహారాలపై చర్చను ప్రక్కన పెట్టారు. కానీ ఇప్పుడే ఈ సమస్యను హౌస్ లో బబ్లింగ్ చేస్తున్నారు, మరియు కొత్త మెజారిటీ 2020 ప్రచారానికి ముందు ఎలా అధిగమించాలో కుస్తీ ఉంది.

అనేక మంది ప్రెసిడెంట్ పోటీదారుల మద్దతుతో కొంతమందికి ఈ విషయం వెల్లడైంది, ఈ అంశం వర్జీనియా బహిష్కృతులలో ఈ నెలాఖరులో ఉన్నతస్థాయి హౌస్ డెమొక్రాట్స్ ద్వారా పలుసార్లు చర్చించబడింది.

కథనం క్రింద కొనసాగింది

కానీ ఈ సమస్య పార్టీని విభజించడానికి అవకాశం ఉంది – కేవలం జాతి, కానీ తరం ద్వారా కాదు. కొంతమంది యువ ఆఫ్రికన్-అమెరికన్ చట్టసభ సభ్యులు బహిరంగంగా సంభాషణను బలవంతం చేయటానికి clamoring తో కాంగ్రెస్ పార్టీ బ్లాక్ కాకస్ ప్రత్యేకంగా విడిపోతుంది, అయితే సీనియర్ సభ్యులందరూ ఆధునిక ఓటర్లను దూరం చేయడం గురించి ఆందోళన చెందుతారు.

” మేము ఈ చర్చను కలిగి ఉన్నందుకు నేను ఆనందంగా ఉన్నాను మరియు మార్పు కోసం వయోజన చర్చ అనిపిస్తున్నందుకు సంతోషిస్తున్నాను “అని హౌస్ మెజారిటీ విప్ జేమ్స్ క్లైబర్న్ (DS.C. కాంగ్రెస్లో ఆఫ్రికన్-అమెరికన్. “మనము ప్రజలను అర్ధం చేసుకోవటానికి అర్ధం చేసుకోవటం, నిర్వచనము ద్వారా, అంటే ‘సవరించుట’ అని అర్ధం. ఇప్పుడు మనము ప్రశ్న ఎలా మారుస్తుంది?”

క్లైబర్న్ మరియు మరికొన్ని సీనియర్ చట్టసభ సభ్యులు మరియు సహాయకులు ప్రకారం, నష్టపరిహారాలపై ఒక చర్చ ప్రమాదం లేకుండా లేదు. ఈ సమస్యను 2020 నాటికి రిపబ్లికన్ల నుండి దాడుల వరకు డెమొక్రాట్లు తెరిచి ఉండే అవకాశం ఉంటుంది.

కానీ అది తప్పించుకోవడం – ప్రత్యేకంగా డెమోక్రాట్లు హౌస్లో నియంత్రించడంలో అత్యంత వైవిధ్యమైన సమావేశంతో నియంత్రించబడతాయి – ఇది ముఖ్యంగా వైట్ హౌస్లో అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్తో మరియు తెల్ల జాతీయ జాతీయవాదంతో ముఖ్యమైన సంభాషణ అని భావిస్తుంది.

“ఈ పరిపాలన కొన్ని సమస్యలను బలవంతం చేస్తున్నట్లు అనిపించింది, ఈ దేశంలో ప్రతి ఒక్కరి గురించి నిజాయితీగా చర్చించాలని ప్రతి ఒక్కరూ కోరుకుంటున్నారు” అని క్లైబర్న్ చెప్పాడు.

ఆ డెమొక్రాట్లు బానిసత్వం యొక్క తీవ్రమైన వారసత్వం మరియు ఆఫ్రికన్-అమెరికన్ల పట్ల వివక్షతకు ప్రతిస్పందనగా తీవ్రంగా వినోదం పొందుతున్నారు, ఇటీవల సంవత్సరాల్లో పార్టీ ఎంత వేగంగా మారిపోయింది. ప్రెసిడెంట్ అభ్యర్ధిగా బరాక్ ఒబామా నిరసనలను వ్యతిరేకించారు, సెయింట్ల వంటి ఎలిజబెత్ వారెన్ (D- మాస్.) మరియు కమల హారిస్ (D- కాలిఫ్) మరియు పూర్వ HUD కార్యదర్శి జూలియన్ కాస్ట్రో వంటి వైట్ హౌస్ ఆశాజనకంగా ఉంది.

మరొక అధ్యక్ష అభ్యర్థి, సెనేటర్ కోరి బుకర్ (DN.J.) రిపి షీలా జాక్సన్ లీ (D- టెక్సాస్) చేత స్పాన్సర్ చేయబడిన చట్టాలకు అనుబంధ బిల్లును ప్రవేశపెట్టాడు, అది నష్టపరిహార ఆలోచనను అధ్యయనం చేయటానికి ఒక కమీషన్ను సృష్టిస్తుంది. / p>

కాంగ్రెస్ కాంగ్రేస్ బ్లాక్ కాకస్ను నడిపించే ప్రతినిధి కరెన్ బాస్ (డి-కాలిఫ్.), ఈ సంవత్సరం ఈ విషయంపై ఏదో ఒకవిధంగా చర్య తీసుకోవచ్చని ఆమె నమ్మాడు.

1989 లో మాజీ రిపబ్లిక్ జాన్ కానయర్స్ (D-Mich.) ద్వారా ప్రవేశపెట్టిన చట్టం జాక్సన్ లీ యొక్క ప్రతిపాదన ఒకటి, కానీ ఇది ఎప్పుడూ ట్రాక్షన్ పొందలేదు.

జాక్సన్ లీ యొక్క బిల్లుకు దాదాపు 50 సహ-స్పాన్సర్లు ఉన్నారు మరియు ఆమె సమావేశంలో మరింత మద్దతునివ్వడానికి తదుపరి కొన్ని వారాల్లో ఆమె “ప్రియమైన సహోద్యోగి” లేఖను పంపించడానికి సిద్ధం చేస్తున్నట్లు ఆమె చెప్పారు. హౌస్ న్యాయవ్యవస్థ కమిటీలో తన విచారణను స్వీకరించడానికి ఆమె బిల్లును ఆశిస్తామని జాక్సన్ లీ కూడా చెప్పారు.

స్పీకర్ నాన్సీ పెలోసీ బహిరంగంగా ఈ బిల్లుకు మద్దతును వ్యక్తం చేసాడు, అయితే డెమొక్రాటిక్ నాయకులు నేల ఓటు కోసం ఎలాంటి నిబద్ధత చేయలేదు.

“మేము అన్ని అమెరికన్లకు ప్రతిస్పందించాలనుకుంటున్నాము మరియు ఈ దేశం ఎంత వైవిధ్యంగా ఉందో మాకు తెలుసు” అని జాక్సన్ లీ ఒక ఇంటర్వ్యూలో తెలిపారు. “మేము నిలకడగా, డెమొక్రాట్లుగా ఉన్నాము, అమెరికా ప్రజలకు మేము ప్రజలమని చెప్పాను.”

డెమొక్రాటిక్ పార్టీలోని సంభాషణలో చాలా మంది ప్రగతి సాధించే కొన్ని ప్రగతిశీలక సూపర్స్టార్ల నుండి ఈ ఆలోచన మద్దతు ఇస్తుంది.

అలెగ్జాండ్రియా ఓకాసియో-కోర్టేజ్ (D-N.Y.) ఇటీవలి మాసాల్లో అనేకసార్లు చెల్లింపులకు మద్దతు ఇచ్చారు. ఇప్పుడు కాన్యేర్స్ డెట్రాయిట్-ఏరియా జిల్లాకు ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్న రిషి. రషీడా ట్లైబ్, జాక్సన్ లీ యొక్క బిల్లు యొక్క బలమైన మద్దతుదారు.

“ఆమె బిల్లు సరిగ్గా ప్రారంభ బిందువుగా ఉంది, మేము నష్టపరిహారం గురించి పూర్తిస్థాయిలో సంభాషణను కలిగి ఉండాలి” అని Tlaib అన్నారు.

జాస్సన్ లీ యొక్క బిల్లుకు మద్దతు ఇచ్చినట్లు బాస్ పేర్కొన్నాడు – సంవత్సరాలుగా కొన్ని ఇతర శాసనాల లాగా – జాతి వివక్షను దేశం యొక్క సంస్థలలో పొందుపరచడం కాకుండా, “నార్టన్ అమెరికన్లను ఎగతాళి చేసేందుకు, నల్లజాతీయుల ఆసక్తి ఉన్నట్లయితే అది ఒక చెక్ అని నా అభిప్రాయం ప్రకారం, అది నష్టపరిహారాల చుట్టూ ఉన్న మొత్తం చర్చకు నా సమస్య.” అని బాస్ ఒక ఇంటర్వ్యూలో తెలిపారు. “మరియు ఆ పాయింట్ కాదు.

కొందరు డెమొక్రాట్లు కూడా “నష్టపరిహారాలు” అనే పదం కూడా చాలా వివాదాస్పదమైనప్పటికీ, ఈ దేశం యొక్క చరిత్ర, ఈ దేశం యొక్క చరిత్ర, నిజంగానే దానితో పట్టుకుంది. ఇది బానిసల యొక్క వారసులకు ప్రత్యక్ష చెల్లింపుల భావనను సూచించగలదు, మద్దతుదారుల వారు విస్తారంగా విస్తారమైన విషయం గురించి మాట్లాడుతున్నారని గమనించండి.

Clyburn తో సహా కొందరు డెమోక్రాట్లు, వారు అధ్యయనం చేయడానికి మద్దతునిచ్చారు కాని, ఈ ప్రక్రియ పూర్తి చేయడానికి సంవత్సరాల పడుతుంది అని గమనించండి – బిల్లు GOP- నియంత్రిత సెనేట్ చేత ఆమోదించబడి, ట్రంప్ చేత సంతకం చేయబడి ఉంటే – మరియు మరింత తక్షణ మార్గాలు ఉన్నాయి ఆఫ్రికన్-అమెరికన్లు మరియు ఇతర పేద ప్రజలకు ఇప్పుడు సహాయం.

మనసులో ఉన్నందున, మైనారిటీ వర్గాలకు నేరుగా ప్రయోజనకరంగా ఉండే కార్యక్రమాల వైపు మరిన్ని సమాఖ్య డాలర్లను నడపడానికి రాబోయే నెలలలో డెమొక్రాట్స్ అనుచిత కార్యక్రమాలను వాడతారని భావిస్తున్నారు. కొన్ని ఉదాహరణలలో, మైనారిటీ వర్గాలలో వైద్యులు మరియు నర్సుల సంఖ్యను పెంచుకోవటానికి, చారిత్రక నల్ల కళాశాలలు మరియు విశ్వవిద్యాలయాలను కాపాడటానికి తక్కువ ఖర్చుతో కూడిన పొగాకులలోని ఆహార ఎడారులను మరియు మరింత డబ్బును సరఫరా చేయడానికి ఉద్దేశించిన కార్యక్రమాలు.

“దేశంలో ఉనికిలో ఉన్న లోపాలను సరిచేసుకోవడానికి నేను ఒకరిని ఎదురు చూస్తూ, ఒక అధ్యయనం చేయాలని, తరువాత సిఫారసులను చేస్తాను” అని క్లైబర్న్ అన్నాడు.

ఇప్పుడు క్లైబర్న్ మరియు ఇతర డెమొక్రాట్లు హౌస్ కోసం పోరాటంలో నష్టపరిహారాల సమస్య ఒక సమస్య కాదో చూడడానికి వారు చూస్తున్నారు.

లేస్బర్గ్, వాట్ లో డెమొక్రాట్స్ యొక్క తిరోగమనం సందర్భంగా కనీసం రెండుసార్లు ఈ సమస్య వచ్చింది, ఆ రోజు పార్టీ అధికారంలో 100 రోజులు జరుపుకుంది మరియు వారి అజెండా యొక్క తరువాతి భాగాలను చర్చించింది. కానీ ప్రస్తుతం, డెమోక్రటిక్ కాంగ్రెషనల్ ప్రచార కమిటీ చైర్ చీరి బస్టోస్ ప్రచారంలో ప్రముఖ పాత్ర పోషించలేదని, DCCC పోలింగ్లో ఓటర్లు ఈ సమస్యను లేవనెత్తలేదని చెప్పారు.

“ఇది మొదటిసారిగా నేను చూసిన ఒక సమావేశంగా నేను రానున్నాను,” అని బస్టోస్ అన్నాడు. “మా [వారపు] సమావేశాలలో మేము దాని గురించి మాట్లాడటం లేదు.”

కనెక్టికట్ యొక్క ఫ్రెష్మాన్ డెమొక్రాటిక్ రిపబ్లిక్ జహానా హేస్ మాట్లాడుతూ, ఆమె నష్టపరిహారాన్ని అధ్యయనం చేయడానికి మద్దతునిచ్చింది, జాక్సన్ లీ బిల్లును “మరింత యదార్ధమైన మార్గం” అనే అంశం పిలిచింది. హేయిస్ 2020 మంది అభ్యర్థుల చేత పరాజయం పాలైనట్లు భావించిన దానితో నిరాశ వ్యక్తం చేసాడు, వారు నష్టపరిహారాన్ని తిరిగి చెప్పుకుంటారని చెప్పేవారు, కానీ అది ఏమిటో అర్ధం చేసుకోవడానికి వివరణ ఇవ్వదు.

“నేను వాటిని వినడానికి కావలసిన విషయాలు వినడానికి ఇష్టపడను,” హేయ్స్ చెప్పారు. “అంతిమ ఆట ఏమిటి, ఇక్కడ అంతిమ లక్ష్యం ఏమిటి?”

ఇతర చట్టసభ సభ్యులు ప్రజలకు చర్చకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదని చెప్పారు.

దక్షిణాది కరోలినాలోని రిపబ్లికన్ చార్లెస్టన్-ఏరియా జిల్లాలో 19 మంది ఆఫ్రికన్-అమెరికన్ దేశస్థుడైన డెమొక్రాట్ అయిన జో కన్నింగ్హామ్, గత ఏడాది తన ప్రచారంలో తిరిగి చెల్లించలేదని చెప్పారు.

“మా ఎన్నికలో వచ్చిన విషయం కాదు,” కన్నింగ్హమ్ చెప్పారు. “కొన్ని విషయాలు అధ్యక్ష ఎన్నికలకు రావటానికి మరియు ప్రతి చక్రం పైకి రావటానికి – మీరు ఎలక్టోరల్ కాలేజీ గురించి ఈ విషయాన్ని తెలుసు- కానీ రోజువారీ విషయాలు నుండి ప్రజలు తమ ఆరోగ్య సంరక్షణ ఖర్చు వంటి ఇతర అంశాల గురించి మాట్లాడుతున్నారని నేను భావిస్తున్నాను.”

సారా ఫెర్రిస్ ఈ నివేదికకు దోహదపడింది.

admin Author