గియులియన్ తిరిగి కోర్సు తిరుగుతుంది, అతను ఇకపై బిడెన్ దర్యాప్తు కోసం యుక్రెయిన్ వెళుతున్న చెప్పారు

(CNN) అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ యొక్క వ్యక్తిగత న్యాయవాది రూడీ గిలియాని శుక్రవారం రాత్రి కోర్సు ఎత్తివేశారు మరియు అతను ఇకపై డెమోక్రాటిక్ రాష్ట్రపతి పోటీదారుగా జో బిడెన్ దర్యాప్తు దిశగా ఆ దేశం పుష్ ఉక్రెయిన్ ప్రయాణించవచ్చు చెప్పారు.

ఫాక్స్ న్యూస్లో మాట్లాడుతూ, శుక్రవారం రాత్రి యాత్రకు వెళ్లకూడదని నిర్ణయించుకున్నానని గియులియని చెప్పాడు.
“నేను వెళ్ళిపోతున్నాను,” అని అతను అన్నాడు, “నేను అధ్యక్షుడి యొక్క శత్రువుల సమూహంగా, కొన్ని సందర్భాలలో యునైటెడ్ స్టేట్స్ యొక్క శత్రువులలో మరియు ఒక సందర్భంలో, ఇప్పటికే శిక్షించబడిన వ్యక్తిగా 2016 ఎన్నికలతో డెమొక్రాట్లకు సహాయం చేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ”
గియులియాని ఎవరిని సూచిస్తున్నారో తెలియదు.
ట్రమ్ప్ రాజకీయాల్లో ఒక ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడుతూ, ఈ పర్యటన గురించి గ్యులియానితో మాట్లాడాలని అతను ప్రణాళిక చేసాడు.
బిజెన్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ అయినప్పుడు, 2016 లో అగ్ర యుక్రేనియన్ అధికారిని తొలగించటానికి బిడెన్ యొక్క పిలుపుపై ​​దర్యాప్తు కోసం దేశం యొక్క నాయకత్వంపై యుక్రెయిన్కు వెళతానని శుక్రవారం గులియని సమర్ధించారు . బిడెన్ బిడెన్ యొక్క కొడుకు, హంటర్కు అనుసంధానించబడిన యుక్రేయిన్ సహజ వాయువు సంస్థను దర్యాప్తు చేస్తున్న అగ్ర ఉక్రేనియన్ ప్రాసిక్యూటర్ యొక్క తొలగింపుకు పిలుపునిచ్చారు.
ప్రాసిక్యూటర్ యొక్క తొలగింపు సంవత్సరానికి, యుక్రెయిన్ యొక్క కొత్త ప్రాసిక్యూటర్ జనరల్, బురిస్మా హోల్డింగ్స్ అనే కంపెనీకి వ్యతిరేకంగా కేసును తిరస్కరించారు, ఉక్రైనియన్ ఉన్నత సామ్రాజ్యవాదులచే నియంత్రించబడిన ఒక సహజ వాయువు సంస్థ. ఇతర పాశ్చాత్య ప్రభుత్వాలు అతడిని బహిష్కరించాలని కూడా పిలుపునిచ్చాయి, బిడెన్ యొక్క ప్రయత్నం తగనిదని ఎటువంటి ఆధారాలు సూచించలేదు.
బిడెన్ ప్రచారం గతంలో కూడా వ్యాఖ్యానించడానికి తిరస్కరించింది మరియు న్యూయార్క్ టైమ్స్కు ఒక ప్రతినిధికి ఇచ్చిన ఒక ప్రకటనకు CNN ను సూచించింది, ఇది బిడెన్ యుక్రెయిన్లో “హంటర్ యొక్క వ్యాపార ప్రయోజనాలను ఎలా ప్రభావితం చేస్తుందనే దానిపై ఎలాంటి సంబంధం లేకుండా” వ్యవహరించింది.
2020 ఎన్నికల సమయం కంటే ఎక్కువ కాలం ఉండటం వలన, సంభావ్య పరిశోధనలు ప్రభావితం చేయాలని ఉక్రెయిన్కు పర్యటిస్తారని జియులియని శుక్రవారం CNN కి చెప్పాడు. డెమోక్రాట్లు కొట్టిపారేసిన చేశారు యాత్ర రాజకీయంగా ప్రేరణ.
“నాకు ఏవైనా సహాయాలు ఉండవు, నేను దీనిని పరిశోధించాలనుకుంటున్నాను” అని గియులియని చెప్పాడు.
గ్యులియని ఇంతకుముందు నవంబర్లో తనకు తెలిసిన “మంచిగా పరిశోధించే పరిశోధకుడిగా” ప్రస్తుత మరియు మాజీ యుక్రేయిన్ అధికారులతో అతను స్కైప్ మరియు వ్యక్తిగతంగా ఇంటర్వ్యూ చేస్తున్నానని చెపుతాడు. 2017 లో, డెమొక్రాటిక్ నేషనల్ కమిటీ మరియు ఒక కాంట్రాక్టర్ ఉక్రేనియన్లతో పనిచేయడం నిరాకరించారు.
కానీ గియులియా కథకు కొన్ని రంధ్రాలు ఉన్నాయి. బ్లూమ్బెర్గ్ నుండి వచ్చిన నివేదిక ప్రకారం, 2014 నుండి యురోపియన్ ప్రభుత్వం బురిస్మాకు వ్యతిరేకంగా కేసును “నిద్రాణమైనది” గా ఉంది, బిడెన్ విజయవంతంగా ప్రాసిక్యూటర్ జనరల్ ను తొలగించటానికి రెండు సంవత్సరాలు ముందు. ఐరోపాలో పలువురు నాయకులు మరియు ఇంటర్నేషనల్ మానిటరి ఫండ్లచే ప్రాసిక్యూటర్పై తన అవినీతి నిరోధక పిషన్లో కూడా బిడెన్ కూడా చేరారు – బురిస్మాకు ఎవరికీ కుటుంబ సంబంధాలు లేవు.
ఫాక్స్ న్యూస్ ఇంటర్వ్యూలో, గ్యులియని యుక్రెయిన్కు వెళ్ళబోనని చెప్పాడు, “ఏ రాజకీయ సలహాను తొలగించటానికి.”
“నేను తిరిగి అడుగుపెడుతున్నాను మరియు నేను విప్పును చూస్తాను,” అని అతను చెప్పాడు.
ఈ ట్రిప్ మాజీ వైస్ ప్రెసిడెంట్ కోసం “పెద్ద పరిస్థితి” గా ఉంటుందని ట్రెంప్ శుక్రవారం రాజకీయంగా చెప్పాడు. ట్రంప్ పొలిటికో ప్రచురించిన ఇంటర్వ్యూలో భాగంగా వివరించలేదు.
అధ్యక్షుడు అతను ఇంకా పర్యటన గురించి గిలియనితో మాట్లాడలేదని చెప్పాడు, కానీ అతను ఆ అంశంపై ఆసక్తి కలిగి ఉన్నాడు.
“అతను ఆగిపోయే ముందు నేను అతనితో మాట్లాడతాను, దాని గురించి నాకు చాలా ఉత్సాహంగా ఉన్నాను” అని ట్రంప్ అన్నాడు, అంతేకాదు ఈ అంశంపై అతను “ఏ గొప్ప పొడవునైనా (జియులియాని) మాట్లాడలేదు” అని అన్నాడు.
అధ్యక్షుడు కథకు తగినంత దృష్టి పెట్టడం లేదు అని గిలియని యొక్క మునుపటి వాంగ్మూలాలు ప్రతిధ్వనించింది.
“అతను ఒక డెమొక్రాట్ ఎందుకంటే అది ఒక రిపబ్లికన్ ఉంటే, అది చాలా పెద్దది అని నిజానికి 1/100 గురించి పరిమాణం.”
ట్రంప్ పొలిటికోలో అటార్నీ జనరల్ విలియం బార్తో సంభావ్య సమస్య గురించి చర్చించలేదు మరియు బిడెన్ కుటుంబంపై దర్యాప్తును ప్రారంభించమని అతన్ని కోరలేదు. కానీ అది “ఖచ్చితంగా ఇది సరైన విషయం” అతనితో చర్చించడానికి, ట్రంప్ అన్నారు.
“ఇది చాలా పెద్ద సమస్య, మేము ఏమి చూస్తామో, నేను దాని గురించి మాట్లాడలేదు, దాని గురించి నేను మాట్లాడతానా? ప్రశ్న నేను భావించలేదు, “ట్రంప్ అన్నారు.

admin Author