జుడిత్ క్లార్క్, 1981 లో బ్రింక్ యొక్క హేస్ట్ లో జైలు నుంచి విడుదలైన డ్రైవర్

జుడిత్ క్లార్క్ , ఒక తీవ్రమైన వామపక్షవాది, 1981 లో న్యూయార్క్లో జరిగిన ఘోరమైన 1981 లో బ్రింక్ యొక్క ట్రక్కు దోపిడీలో దొరికిన డ్రైవర్గా ఖైదు చేయబడ్డాడు, అతను పెరోల్ శుక్రవారం 69 సంవత్సరాల వయసులో విడుదలైంది. రెండు పోలీసు అధికారులు, సార్జంట్. ఎడ్వర్డ్ ఓ’గ్రాడీ మరియు ఆఫీసర్ వేవర్లీ బ్రౌన్, పెప్ పెయిగే, బ్రింక్ గార్డుతో సహా $ 1.6 మిలియన్ల సాయుధ ట్రక్కు ప్రయత్నించిన హేస్ట్లో చంపబడ్డారు.

జైలు నుంచి బయటపడిన క్లార్క్ తన పెరోల్ అధికారికి తన తొలి నివేదికను అందజేసినట్లు రాష్ట్ర సరిదిద్దుల ప్రతినిధి థామస్ మైలీ చెప్పారు.

క్లార్క్ మాన్హాటన్లో నివసిస్తుంది. ఆమె “ఆమె పెరోల్ యొక్క అన్ని పరిస్థితులతో ఆమె పూర్తి సమ్మతి నిర్ధారించడానికి పర్యవేక్షిస్తుంది,” Mailey చెప్పారు.

క్లార్క్ వాతావరణ భూగర్భ మరియు దాని ఆఫ్షూట్ మే 19 కమ్యూనిస్ట్ ఆర్గనైజేషన్ వంటి తీవ్రమైన 60 వ సమూహంలో సభ్యుడు. అక్టోబరు 20, 1981 దోపిడీని మౌలిక సమూహాలకు నిధులు ఇవ్వాలని ఉద్దేశించబడింది. ఆమె విచారణలో, క్లార్క్ తనను తాను పాల్గొని, తనకు ప్రాతినిధ్యం వహించలేదు.

క్లార్క్కు 75 ఏళ్ళు జైలు శిక్ష విధించబడింది, అయితే 2016 లో గోవ్ ఆండ్రూ క్యుమోచే క్షమాభిక్ష విధించబడింది. క్యుమో ఒక మోడల్ ఖైదీగా ప్రశంసలు అందుకుంది మరియు మద్దతుదారు ఆమె జైలు వ్యవస్థ యొక్క ఆదర్శాలను ప్రతీకారం కంటే పునరావాసం యొక్క సంస్థగా పేర్కొన్నారు.

కానీ కొందరు చట్ట అమలు అధికారులు, రాజకీయవేత్తలు మరియు బాధితుల కుటుంబాలు ఆమెను వ్యతిరేకించారు.

“జూడీ క్లార్క్ మరియు ఆమె కుటుంబం కోసం అద్భుతమైన రోజు అయినప్పటికీ, ఆమె విడుదలైన వార్తలు బాధితుల కుటుంబానికి బాధ కలిగించవచ్చని ఆమె గుర్తిస్తుంది మరియు ఆమె ఈ కమ్యూనిటీలకు కొనసాగుతున్న ఆందోళన వ్యక్తం చేయాలని ఆమె కోరుకుంటోంది” అని ఆమె కుటుంబం సిద్ధం చేసిన ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. “ఆమె తన జీవితాన్ని వెలుపల నివసించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది, ఆమె లోపలికి చేరినది, ఆమె చేసిన హానికి ప్రాయశ్చిత్తంలో.”

ఏప్రిల్ 17 న ఆమె విడుదలను మంజూరు చేసిన 2-1 నిర్ణయం లో, పెరోల్ బోర్డు, క్లార్క్ యొక్క అసలు జీవిత శిక్షను ఆమె “పశ్చాత్తాపం చెందని ప్రవర్తన మరియు న్యాయవాది యొక్క తిరస్కరణ” కారణంగా ఆదేశించింది. ఆమె తన అరాజకవాద రాజకీయ అభిప్రాయాలను తొలగిస్తూ, కమ్యూనిటీకి, ఆమె బాధితులకు క్షమాపణ చెప్పిందని బోర్డు పేర్కొంది.

ఒక మాస్టర్ డిగ్రీ, అనుభవజ్ఞుల కొరకు శిక్షణా కుక్కలు మరియు చట్ట అమలు, ఒక AIDS విద్యా కార్యక్రమమును స్థాపించడం, ఖైదీలకు కళాశాల కార్యక్రమమును భద్రపరచడం మరియు జైలు నర్సరీ మార్గదర్శిగా కొత్త తల్లులలో పని చేయడం వంటివి కూడా బోర్డులో క్లార్క్ యొక్క అనేక విజయాలు సాధించాయి.

ఈ వ్యతిరేక బోర్డు సభ్యుడు నేర హింస, వధించిన అధికారుల కుటుంబాలపై ప్రభావం చూపించాడు మరియు 70 ల చివరిలో వాతావరణ భూగర్భ మరియు బ్లాక్ లిబెరేషన్ సైన్యం యొక్క సభ్యులు స్థాపించిన విప్లవ మే 19 కమ్యూనిస్ట్ సంస్థలో క్లార్క్ యొక్క ప్రమేయంపై ప్రభావం చూపారు. బ్రింక్ దోపిడీకి అదనంగా, మే 19, ప్రభుత్వం మరియు సైనిక భవనాల్లో వరుస బాంబు దాడులు జరిగాయి.

క్లార్క్ న్యూయార్క్ నగరంలో ఒక స్నేహితుడితో కలిసి నివసిస్తాడని మరియు అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్న స్త్రీలను మరియు వారి పిల్లలు సంఘంలో చేరడానికి సహాయపడే ఒక సంస్థ అయిన హోర్ చిల్డ్రన్ కోసం పని చేస్తానని ఆమె న్యాయవాదులు చెప్పారు.

admin Author