రోసెన్స్టీన్ నిష్క్రమణ నేపథ్యంలో డిప్యూటీ అటార్నీ జనరల్ నటన బార్ బర్ర్లు

జస్టిస్ డిప్యూటీ అటార్నీ జనరల్గా వ్యవహరిస్తున్న ఎడ్ ఓ’కాల్లఘన్కు న్యాయ శాఖ నుంచి రాడ్ రోసెన్స్టీన్ వెళ్లిపోతున్న నేపథ్యంలో అటార్నీ జనరల్ బిల్ బార్ పేర్కొన్నారు.

సెనేట్ ఒక కొత్త డిప్యూటీ నిర్ధారించే వరకు రోసెన్స్టెయిన్ యొక్క ప్రధాన డిప్యూటీగా పనిచేసిన ఓ’కాల్లఘన్, జస్టిస్ డిపార్ట్మెంట్లో రెండవ అధికారంలో ఉంటారు. జెఫ్రే రోసెన్ నామినేట్ చేయబడ్డాడు, కాని డిప్యూటీ అటార్నీ జనరల్ కోసం ఇంకా నిర్ధారించబడలేదు.

DEPUTY AG ROD ROSENSTEIN SUBMITS RESIGNATION

“Ed ఒక టాప్ గీత న్యాయవాది, దీని మేధస్సు, పోటీతత్వం, తీర్పు, మరియు అనుభవం అతను తీసుకునే ప్రతి పనిలో స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది,” బార్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. “అందుకే సెనేట్ డిప్యూటీ అటార్నీ జనరల్ రోసెన్స్టీన్ వారసుడు జెఫ్రీ రోసెన్ ని నిర్ధారించాను వరకు నేను యాక్టింగ్ డిప్యూటీ అటార్నీ జనరల్గా పనిచేయమని అడిగాను. ఈ తాత్కాలిక వ్యవధిలో ఎడ్ అద్భుతమైన డిప్యూటీ అటార్నీ జనరల్ అని నేను విశ్వసిస్తున్నాను. ”

రోజెన్స్టీన్ ప్రత్యేక న్యాయవాది రష్యా పరిశోధనలో తన పాత్ర కారణంగా రాజకీయ పాత్రలలో తరచుగా కనిపించేవాడు మరియు అతని నిష్క్రమణ దీర్ఘకాలికంగా అంచనా వేశారు, గత నెలలో తన పదవికి రాజీనామాను అధ్యక్షుడు ట్రంప్కు సమర్పించారు.

రోసేన్స్టీన్, 54, గతంలో డిప్యూటీ అసిస్టెంట్ అటార్నీ జనరల్ మరియు US అటార్నీగా పనిచేశారు. స్పెషల్ కౌన్సెల్ రాబర్ట్ ముల్లర్ యొక్క ప్రోబ్ పూర్తి అయ్యేవరకూ అతను న్యాయ శాఖలోనే ఉన్నాడు.

ఫాక్స్ న్యూస్ ‘జాకే గిబ్సన్ ఈ నివేదికకు దోహదపడింది.

admin Author