ఒంటిషా టెలివిజన్ లిమిటెడ్ – colorectal క్యాన్సర్తో అనుబంధాన్ని చూయింగ్ గమ్ సంకలితం

సిడ్నీ: ఒక ఆహార సంకలితం సాధారణంగా చీటింగ్ గమ్ మరియు మయోన్నైస్ వంటి ఉత్పత్తుల్లో తెల్లబడటం ఏజెంట్గా వాడతారు, ఇది తాపజకక ప్రేగు వ్యాధులు మరియు కొలొరెక్టల్ క్యాన్సర్కు దారితీయగలదు.

ఎలుకలలో నిర్వహించిన అధ్యయనం ఆహారం సంకలిత E171 (టైటానియం డయాక్సైడ్ నానోపార్టికల్స్) యొక్క ఆరోగ్య ప్రభావాలను పరిశోధించింది, ఇది సాధారణంగా ఆహారాలు మరియు కొన్ని ఔషధాలను ఒక తెల్లబడటం ఏజెంట్గా అధిక పరిమాణంలో ఉపయోగించబడుతుంది.

900 కన్నా ఎక్కువ ఆహార ఉత్పత్తులలో కనుగొనబడినది, E171 రోజువారీ జనాభాలో అధిక సంఖ్యలో వినియోగించబడుతుంది.

E171 కలిగిన ఆహార వినియోగం గట్ మైక్రోబయోటా మీద ప్రభావం చూపుతుంది – ఇది ప్రేగుల వ్యాధులు మరియు కొలొరెక్టల్ క్యాన్సర్ వంటి వ్యాధులను ప్రేరేపించే జీర్ణాశయంలోని ట్రిలియన్ల బ్యాక్టీరియా ద్వారా నిర్వచించబడింది, ఈ అధ్యయనం న్యూట్రిషన్లో జర్నల్ ఫ్రాంటియర్స్లో ప్రచురించబడింది.

“పథ్యసంబంధమైన ఆరోగ్యం మరియు ఆరోగ్యంపై ప్రభావవంతమైన ప్రభావము ఉన్నది, ఇంకా ఫుడ్ సంకలితాల పాత్ర పోషించబడిందని బాగా నిర్ధారిస్తుంది” అని సిడ్నీ విశ్వవిద్యాలయంలో అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ వోజ్చెక్ క్రజ్జావ్స్కీ అన్నారు.

“ఈ అధ్యయనంలో ఆహార సంకలనం E171 ను గట్ మైక్రోబయోటా మరియు గట్ ఇన్ఫ్లమేషన్ ప్రభావితం చేసే ఆహార పదార్థాల వినియోగం, తాపజనక ప్రేగు వ్యాధులు మరియు కొలొరెక్టల్ క్యాన్సర్ వంటి వ్యాధులకు దారితీయగలదు అని ఈ అధ్యయనం పేర్కొంది.

admin Author