ఆ ఆరోగ్యకరమైన ఉపవాసం – హన్స్ ఇండియా

రమదాన్ సమయంలో ఉపవాసం ఆహార సమస్యలతో ఉన్న ప్రజలకు సరియైన రీతిలో అనుసరించకపోయినా సవాలు చేయవచ్చు. ఈ సమయంలో పోషకాల ఆరోగ్యకరమైన మరియు సరైన వినియోగాన్ని అలవాటు చేసుకోవడం చాలా కీలకమైనది.

సెహ్రీని దాటవద్దు: సెహ్రీ అల్పాహారం వంటి భోజనం ముందు రోజు ఉదయం అతి ముఖ్యమైన చిరుతిండి. ఇఫ్టర్ వరకు శరీర అవసరాన్ని భర్తీ చేయడానికి పోషకాలను నిల్వ ఉంచడంలో ఇది చాలా ఎక్కువ దోహదం చేస్తుంది.

కొన్నిసార్లు వేకింగ్ అప్ ప్రారంభంలో ఒక సవాలు అవుతుంది మరియు మీరు భోజనం మిస్ జరిగే. కానీ, సేహ్రీని వదిలివేయడం జీర్ణ అస్థిత్వాన్ని కలిగిస్తుంది మరియు రోజంతా నిద్రావస్థకు గురవుతుంది. అందువలన, ఫైబర్, కార్బోహైడ్రేట్లు మరియు ప్రోటీన్-రిచ్ ఫుడ్ కలిగి ఉన్న ఒక పోషకమైన భోజనం మీకు ఉందని నిర్ధారించుకోండి.

హైడ్రేటెడ్ ఉండండి: రమదాన్లో అత్యంత ముఖ్యమైన చిట్కా మీరు ఉడకబెట్టడం. ఒకదానికి 8 గ్లాసుల నీటిని త్రాగడానికి భర్తీ చేయడానికి ద్రవ్య వినియోగాన్ని సమతుల్యం చేయాలి. మలబద్ధకం, తలనొప్పి మరియు అలసట వంటి ఇతర సమస్యలకు నిర్జలీకరణాన్ని దారితీస్తుంది.

అందువల్ల, సెహ్రీలో నీటిలో రెండు మూడు గ్లాసుల నీరు తాగడం చాలా ముఖ్యం. వాటర్ఫెరోన్ మరియు దోసకాయ వంటి రోజువారీ నీటిని తీసుకోవడానికి నీరు-పండ్లు మరియు కూరగాయలను వినియోగించండి. కెఫీన్ కలిగి పానీయాలు మరియు పానీయాలు వంటి అనారోగ్య పానీయాలు మానుకోండి.

నిశ్చలతతో తినండి: ప్రజలు తినేటప్పుడు భారీగా తీసుకోవడంలో మునిగిపోతారు, కానీ అది మోడరేషన్లో తినడానికి మంచిది మరియు ఆహారం తీసుకోవడంలో స్థిరమైన తనిఖీని ఉంచాలి. అతిగా తినడం అనేది అసమర్థత మరియు జీర్ణ సమస్యలకు కారణమవుతుంది. హృదయ సంబంధిత సమస్యల పెరుగుదల కొరకు రకం -2 మధుమేహంతో పాటుగా ప్రమాదం కూడా ఉంది. ఇది తాజా పండ్లు తినే మరియు ప్రాసెస్ ఆహార నివారించేందుకు మంచిది.

డిచ్ జిడ్డు ఆహారం: ఇఫ్తార్ సమయంలో, తక్కువ వేయించిన పోషకాలు మరియు ఎక్కువ కొవ్వును కలిగి ఉండటం వలన, తక్షణ ఆమ్లత మరియు వికారం, అలాగే హార్ట్ బర్న్ మరియు అజీర్ణం కలిగించే, తినే ఆహారాన్ని తీసుకోకుండా ఉండటం అవసరం. తక్కువ నూనె, తాజా పళ్ళు మరియు కూరగాయలు, కాల్చిన మాంసంతో వండిన ఆహారాన్ని ఇష్టపడతారు. తేదీలు మరియు గింజలు ఉండే పొడి పండ్లు వంటి ఆరోగ్యకరమైన ఎంపికలను ఎంచుకోండి.

స్లీప్ వెల్: స్లీప్ జీర్ణం మరియు శరీరంలో మరమ్మతు పొందడానికి సహాయపడుతుంది, కాబట్టి మీరు ఉపవాసం చేస్తున్నప్పుడు నిద్రపోవడానికి చాలా ముఖ్యం. మీ శక్తి స్థాయిలు తక్కువగా ఉన్నాయని భావిస్తే, ఒక నిశ్శబ్ద స్థలాన్ని కనుగొని, ఒక చిన్న ఎన్ఎపిని తీసుకోండి.

admin Author