గూగుల్ మరియు ట్విట్టర్ ఉపయోగించే ఆన్ లైన్ ఫిర్యాదు వ్యవస్థ 'వైల్డ్ వెస్ట్' లాంటిది – డొమైన్- B

15 మే 2019

లండన్ మరియు క్వీన్ మేరీ యూనివర్శిటీ నుండి ఒక కొత్త అధ్యయనం ప్రకారం, Google మరియు ట్విట్టర్ వంటి వెబ్ జెయింట్స్ ఉపయోగించే ఆన్లైన్ ఫిర్యాదు ఫిర్యాదు ఫిర్యాదుదారుల ద్వారా దుర్వినియోగం చేసిన సాక్ష్యాలతో వైల్డ్ వెస్ట్ ఉంది.

అయినప్పటికీ, UK ప్రభుత్వం భవిష్యత్ వెబ్ రెగ్యులేషన్ యొక్క భాగాలకు మద్దతు ఇవ్వడానికి ఇలాంటి వ్యవస్థలను ప్రోత్సహించడాన్ని పరిశీలిస్తుంది మరియు పరిశోధకులు దీని ప్రభావం కోసం ప్రశ్నలను పెంచుతుందని నమ్ముతారు.

ఒక సంవత్సరం కంటే ఎక్కువ, వారు కంటెంట్ను తీసివేసే ఉద్దేశ్యంతో సుమారు 1 బిలియన్ల కంటే ఎక్కువ URL లు ఫిర్యాదు చేస్తున్నారు.

పలు వెబ్ కంపెనీలకు జారీ చేయబడిన పలు రకాల ఫిర్యాదుల స్వభావాన్ని వారు పరిశీలిస్తున్నారు, వీటితో పాటు వీటితో పాటు ఏ మూడవ పార్టీ అయినా ఫిర్యాదులను దాఖలు చేయడానికి అనుమతించే Vimeo మరియు Bing. ఇప్పటి వరకు, ఈ ఫిర్యాదు విధానాలు ఎలా నిర్వహించబడుతున్నాయో, ఎంత విజయవంతమైనవి, లేదా వారు ఎవరిని లక్ష్యంగా చేసుకున్నారో మరియు ఎవరి ద్వారా అయినా సరే తక్కువ సాక్ష్యాలు ఉన్నాయి.

వెబ్ కాన్ఫరెన్స్ 2019 లో సమర్పించిన ఈ అధ్యయనం, మొత్తం 10 మంది ఫిర్యాదుదారులు మొత్తం వ్యవస్థను ఆధిపత్యం చేసి, వందల మిలియన్ల ఫిర్యాదులను, లేదా అన్ని నోటీసుల్లో 41 శాతం, ఎక్కువగా కాపీరైట్ గురించి తెలియజేస్తారని తెలుపుతుంది.

వీటిలో అధికభాగం ఫాక్స్, ఎన్బిసి మరియు కాపీరైట్ ముసుగు నిపుణులైన రివెండెల్ వంటి అతి పెద్ద హైపెర్గియన్స్ చేత సృష్టించబడినవి. ఇవి ఫిర్యాదులను విస్తృతంగా జారీచేస్తాయి.

అయినప్పటికీ, చాలామంది ఫిర్యాదులను (100 కంటే తక్కువ ఉన్న) పంపే అధిక సంఖ్యలో సంస్థలు, పంపినవారు యొక్క మెజారిటీని కొన్ని నోటీసులను పంపించి, చాలా చిన్న సంఖ్యను పంపించడానికి ఒక చిన్న మైనార్టీని వదిలివేస్తారు.

కొంతమంది ఫిర్యాదులను వారు మళ్లీ మళ్లీ మళ్లీ ఫిర్యాదులను పంపుతున్నప్పుడు ఫిర్యాదులను పంపినప్పుడు చాలా జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నట్లు కనిపించడం లేదు, ఉనికిలో లేని URL లకు ఫిర్యాదులను పంపండి లేదా ఇప్పటికే తీసిన కంటెంట్ కోసం ఫిర్యాదులను పంపించండి.

ఫిర్యాదులను స్వీకరించినవారికి, ఈ ఉనికిలో లేని URL ల ద్వారా భారీగా భారాన్ని ఏర్పరుచుకుంటాయి మరియు ఎదుర్కోవటానికి స్వల్ప పరిమాణం ఉన్నందున చిన్న పంపినవారు ఫిర్యాదులను ప్రేరేపించగలవు.

లండన్ క్వీన్ మేరీ యూనివర్శిటీ నుండి అధ్యయనం యొక్క సహ-రచయిత డాక్టర్ గారెత్ టైసన్ ఈ విధంగా అన్నాడు, “వెబ్ పెరుగుతుండటంతో, ఈ ఫిర్యాదు నమూనా ఎంత స్థిరంగా ఉందో లేదో అస్పష్టంగా ఉంది మరియు ప్రస్తుతానికి ఇది వైల్డ్ వెస్ట్ లాగా ఉంటుంది. చిన్న సంస్థలకు ఈ విధానాన్ని ఎంత సమర్ధవంతంగా నిర్వహించగలదో అస్పష్టంగా ఉంది.ప్రపంచ ప్రభుత్వం మరియు ప్రపంచంలోని ఇతర ప్రభుత్వాలు, వెబ్ నియంత్రణకు మద్దతు ఇవ్వడం లేదా వెబ్కు మద్దతు ఇవ్వడానికి కొత్త విధానాలు మరియు సాధనాల గురించి ఆలోచిస్తూ ఇదే విధానాన్ని అనుసరించాలా? స్పష్టమైన. “

63 శాతం ఫిర్యాదులను కూడబెట్టుకున్న సైట్లలో టాప్ 1 శాతం పదే పదే లక్ష్యంగా ఉన్న అదే వెబ్సైట్లు కూడా. అయినప్పటికీ, కొంతమంది ఫిర్యాదుదారులను కొంతమంది ఫిర్యాదులను అకస్మాత్తుగా పంపుతారు, ఆపై వెంటనే ఆపుతుంది. పరిశోధకులు ఈ విషయాన్ని చాలా అస్థిరంగా భావించారు.

వీటిలో ఎక్కువ భాగం గోరెల్లావిడ్, డాక్లిప్స్, మోవ్పాడ్, గూగుల్వీడియో.కాం (యూట్యూబ్లో భాగం) మరియు బిటొరెంట్ పోర్టల్ అయిన వెబ్సైట్ పిరటేబే వంటి పైరేట్ వీడియో పోర్టల్స్కు బాగా తెలుసు.

ఈ ఫిర్యాదుల సామర్ధ్యం చాలా వెబ్సైట్లు వాటిని విస్మరిస్తుంది, కొంతమంది కంటెంట్ను తీసివేస్తారు మరియు దాదాపు 20 శాతం అన్ని వెబ్సైట్లకు ప్రత్యక్ష డొమైన్లను కలిగి లేరు.

మునుపటి అధ్యయనాలు కాపీరైట్ నోటీసులను పరిశీలించినప్పటికీ, పరిశోధకులు అపఖ్యాతి మరియు కోర్టు ఆదేశాలు సహా పలు రకాల ఫిర్యాదు రకాలుగా వర్ణిస్తారు.

మొదటి సారి, వారు ఫిర్యాదులను పంపే వారి నుండి ప్రతికూల శ్రద్ధ చూపే ఫిర్యాదుదారులు మరియు వెబ్సైట్ల మధ్య ఉన్న డైనమిక్స్ను కూడా ప్రదర్శిస్తారు.

లండన్ లోని క్వీన్ మేరీ యూనివర్సిటీ నుండి అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత అయిన డామిలాలా ఇబోసోయోలా మాట్లాడుతూ, “ప్రభుత్వం ఒక సన్నివేశ పార్టీ వంటి సన్నిహిత పార్టీని సెన్సార్ చేసుకున్నందున కంటెంట్ను బ్లాక్ చేయడమే కారణం అని ప్రజలు తరచూ ఊహించుకుంటారు. , ఇతర సంస్థల గురించి నిరంతరంగా ఫిర్యాదులను సంస్థల భారీ పర్యావరణ వ్యవస్థ ఉంది.ప్రపంచ వైడ్ వెబ్ నిర్మాణాత్మకమైనదే అయినప్పటికీ ఇది చాలా అరుదుగా కనిపిస్తుంది. “

డాక్టర్ గారెత్ టైసన్, “మా అధ్యయనం ఈ వివిధ నియంత్రణ పద్ధతుల సామర్ధ్యం గురించి వెలుగును ప్రసారం చేస్తుంది మరియు వెబ్ ఫిర్యాదు యంత్రాంగాల ఉపయోగం మరియు దుర్వినియోగం రెండింటినీ హైలైట్ చేస్తుంది.మేము కనుగొన్న విషయాలు తీయడానికి చుట్టుప్రక్కల మంచి నియంత్రణ వ్యవస్థకు దారితీస్తుందని మేము ఆశిస్తున్నాము. వెబ్ నుండి చట్టవిరుద్ధమైన పదార్థం మరియు ఏది బాగా పని చేస్తుందనే దాని గురించి మరింత మెరుగైన ఆలోచన. ముఖ్యంగా, చాలా మంది తప్పుడు ఫిర్యాదులతో అధిక గ్రహీతలను నివారించడానికి తమ కార్యకలాపాలను మరింత మెరుగుపరిచేందుకు ఫిర్యాదులను సృష్టించే వారిచే దీనిని ఉపయోగించవచ్చు. ” >

admin Author