ఎగ్జిట్ ఎన్నికల ఫలితాల ముందు సెన్సెక్స్ పెరిగిపోయింది. ర్యాలీకి కారణమైన కీ కారకాలు – ఎకనామిక్ టైమ్స్

న్యూఢిల్లీ: అంతర్జాతీయ మార్కెట్లు బలహీనపడటం, ముడి చమురు ధరలు పెరగడంతో దేశీయ ఈక్విటీలు శుక్రవారం రెండవ సెషన్కు లాభాలు ఆర్జించాయి.

సెన్సెక్స్

నిఫ్టీ 1.5 శాతం వరకు పెరగడంతో ఆదివారం పోల్ ఫలితాలు వెల్లడయ్యాయి.

ఎనిమిది దశల లోక్సభ ఎన్నికల చివరి దశ ఈ వారాంతాన్ని ఆదివారం సాయంత్రం బయటికి రావడానికి ఎగ్జిట్ పోల్స్తో ముగిస్తుంది.

ప్రైవేట్ బ్యాంక్, ఫైనాన్షియల్, ఆటో, రియల్టీ స్టాక్స్లో భారీగా కొనుగోళ్లు జరిగాయి. ఐటీ, మెటల్ స్టాక్స్లో స్వల్పంగా అమ్మకాలు జరిగాయి. ఎన్ఎస్ఇ ఫార్మా ఇండెక్స్ 1.50 శాతం పడిపోయింది. అరబిందో 7 శాతం పడిపోయింది.

మొత్తంమీద బిఎస్ఇ సెన్సెక్స్ 537 పాయింట్లు లేదా 1.44 శాతం లాభపడి 37,931 వద్ద ముగిసింది. ఎన్ఎస్ఈ బరోమీటర్ నిఫ్టీ రోజు ముగిసే సమయానికి 11,407 పాయింట్ల వద్ద ముగిసింది. 150 పాయింట్లను లేదా 1.33 శాతం పెరిగింది.

వోలటైలిటీ ఇండెక్స్ ఇండియా VIX 28.12 స్థాయికి 0.89 శాతం తగ్గించింది.

ఇక్కడ శుక్రవారం దలాల్ స్ట్రీట్ను పెంచింది అగ్ర అంశాలు.

ఎన్నికల సంబంధిత వర్తకాలు

వర్తకులు ఏడవ-దశ పోలింగ్కు ముందు ఎన్నికల-సంబంధిత పందెం తీసుకున్నారు. భారతీయ ఓటర్లు ఎగ్జిట్ పోల్స్ కోసం ఎదురుచూస్తున్నారు.

విశ్లేషకులు నిష్క్రమణ పోల్స్ ఫలితాలు ఉప్పు చిటికెడు తో తీసుకోవాలని పెట్టుబడిదారులు హెచ్చరించారు అయితే.

“ఎగ్జిట్ పోల్స్ గత మూడు జాతీయ ఎన్నికలకు ఖచ్చితమైనవి కావు. 2004 లో, ఎగ్జిట్ పోల్స్ తప్పుగా అంచనా వేసిన బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్డిఎ కూటమి మళ్ళీ విజయం సాధించింది, 2009 లో వారు కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని యుపిఎ సీట్ల వాటాను అర్ధవంతంగా తక్కువగా అంచనా వేశారు. 2014 లో, ఎగ్జిట్ పోల్స్ సరిగ్గా బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్డిఎ విజయం సాధించినట్లు అంచనా వేసినప్పటికీ, వారు విజయం సాధించిన అంచుని గణనీయంగా తక్కువగా అంచనా వేశారు.

ప్రైవేట్ రుణదాతలు, ఎఫ్ఎంసిజి స్టాక్స్ సూచీలను పెంచుతాయి

శుక్రవారం జరిగిన ర్యాలీలో ప్రధాన భాగం బ్యాంకింగ్, ఫైనాన్షియల్, ఎఫ్ఎంసిజి స్టాక్స్ల ద్వారా నడిచాయి. హెచ్డిఎఫ్సి కవలలు మాత్రమే 140 పాయింట్లు సెన్సెక్స్ పెరుగుదలకు దోహదం చేశాయి.

ICICI బ్యాంక్

,

కొటక్ మహీంద్రా బ్యాంక్

బజాజ్ ఫైనాన్స్ మరో 120 పాయింట్లు సాధించింది. ఐటీసీ, ఎఫ్ఎంసిజి స్టాక్స్

హిందూస్తాన్ యునిలివర్

ఇండెక్స్ లాభాలకు 85 పాయింట్లు కూడా దోహదపడింది. మొత్తంమీద 30 సెన్సెక్స్ స్టాక్స్కు చెందిన 21 మంది అధికారులయ్యారు.

సాంకేతిక అంశం

గురువారం ఇండెక్స్ హరమి నమూనాను రోజువారీ చార్టులో చేసింది. కొంతమంది నిపుణులు 11,300 స్థాయిలను ఉల్లంఘించడం ఒక ర్యాలీని ప్రేరేపిస్తుందని అభిప్రాయపడ్డారు.

నిఫ్టీ రోజువారీ స్థాయిలో హరమి నమూనా, ఇరుకైన శ్రేణి మూడు బార్ ఏర్పాట్లు రూపొందింది. దీని ఫలితంగా ఎన్నికల ఫలితానికి ముందు స్వల్పకాలిక దిగుమతుల ప్రక్రియకు దారితీస్తుందని సూచించారు. మోతీలాల్ ఓస్వాల్ సెక్యూరిటీస్కు చెందిన చందన్ తపరియా గురువారం మాట్లాడుతూ .

క్వార్టర్లీ సంఖ్యలు ప్రకాశిస్తాయి

నాలుగు నిఫ్టీ కంపెనీలు తమ మార్చ్ త్రైమాసిక సంఖ్యలను నేడు ప్రచురించాయి. వాటిలో మూడు స్టెల్లా లాభాలు ఉన్నాయి, అందువల్ల భారతీయ ఈక్విటీలలో ఆశావాదంతో నిండిపోయింది. బజాజ్ ఆటో లాభాలు 21 శాతం పెరిగాయి. డిఆర్ఎల్ మొత్తం 44 శాతం పెరిగింది. బజాజ్ ఆటో స్టాక్ కూడా ఫలితాలు వెల్లడైంది. సెన్సెక్స్ ప్యాక్లో ఉత్తమ ప్రదర్శనకారులలో ఒకటి.

ఒక చూపులో మార్కెట్లు

30 సెన్సెక్స్ స్టాక్లలో 23 శాతం లాభాలతో ముగిసాయి. బజాజ్ ఫైనాన్స్ 5.89 శాతం పెరిగింది. NBFC సంస్థ బలమైన మార్చ్ త్రైమాసిక ఫలితాలు తరువాత పొడిగించిన లాభాలు. హీరో మోటో కార్ప్, మారుతి సుజుకి, బజాజ్ ఆటో, కోటక్ మహీంద్రా బ్యాంక్, హెచ్డీఎఫ్సీలు కూడా లాభపడ్డాయి.

YES బ్యాంక్, మరోవైపు, చెత్త ఇండెక్స్ ప్రదర్శకుడు, మూడవ వరుస సమావేశానికి దాని క్షీణతను విస్తరించింది. హెచ్సిఎల్ టెక్నాలజీస్, వేదాంత,

ఇన్ఫోసిస్

టిసిఎస్, సన్ఫార్మా, ఇతర సెన్సెక్స్ స్టాక్లు కూడా క్షీణించాయి.

బిఎస్ఇ మిడ్కాప్ ఇండెక్స్ సెన్సెక్స్ 1.08 శాతం లాభపడింది. చిన్నచిగ్గ ఇండెక్స్ 0.51 శాతం లాభపడింది.

సెక్టార్పరంగా, ఐటీ, టెక్, హెల్త్కేర్, లోహాలు కొన్ని బలహీనతలను చూపించాయి. ఆటో, బ్యాంకెక్స్, ఫైనాన్స్, ఎఫ్ఎంసిజి రంగాల సూచీలలో అత్యధిక లాభాలు ఆర్జించాయి. 2 శాతం పెరిగింది.

నిపుణుల అభిప్రాయం
గ్లోబల్ అస్థిరత ఉన్నప్పటికీ, దేశీయ మార్కెట్ దేశీయ పెట్టుబడిదారుల ద్వారా నీలం చిప్స్లో నిరంతర వృద్ధిని సాధించింది మరియు ఆదివారం ఎగ్జిట్ పోల్స్కు ముందు చిన్నది కప్పి ఉంచింది. ఆటో, ఎఫ్ఎంసిజిలు ఆర్బీఐ నుంచి వడ్డీరేట్లు, సమీప కాలపు రుతుపవనాల అవకాశాలను తగ్గించాయి. స్వల్పకాలిక దిశలో చివరి ఎన్నికల ఫలితాలపై పెట్టుబడిదారులు దృష్టి సారించారు
– వినోద్ నాయర్, రీసెర్చ్ హెడ్, జియోజిత్ ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్

US- చైనా ట్రేడ్ చర్చల్లో కొనసాగుతున్న అస్పష్టత ఉన్నప్పటికీ, దీర్ఘకాలంగా ఎదురుచూస్తున్న ఎగ్జిట్ పోల్స్కు ముందు ఒక రోజు విపరీతమైన బలాన్ని మార్కెట్ చూపించింది. ఆదివారం జరిగే ఎన్నికల షెడ్యూల్ చివరి దశలో, రంగాల్లోని అన్ని రౌండ్ల కొనుగోళ్లు, ఎగ్జిట్ పోల్స్ ఒక స్థిరమైన ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పరుస్తాయి అని మార్కెట్ ఊహించి ప్రతిబింబిస్తుంది.
– జగన్నాధాం తూనుగుంట, సీనియర్ విపి, సెంట్రమ్ బ్రోకింగ్

admin Author