కార్పొరేట్ కారిడార్ | ఇండిగో యొక్క ప్రధాన పైలట్లు బిజీగా గడిపినట్లయితే, ఎవరు నియంత్రణలు ఉంటారు? – Moneycontrol.com

రవి కృష్ణన్

ఇండిగో యొక్క ప్రోత్సాహకులు రాహుల్ భాటియా మరియు రాకేష్ గంగ్వాల్ కొన్ని విషయాల్లో కంటికి కనిపించరు. ఇది ఏకాభిప్రాయం. కొన్ని నివేదికలు: కానీ వివాదాస్పదమైన నివేదికలు ఇవి ఏమిటి ఉన్నాయి cite చేసారు, అయితే నిర్వహణ నియంత్రణ మరియు ప్రమోటర్ ఉమ్మివేసారు కోసం వాటాదారు ఒప్పందం చెప్పటానికి ఇది నిర్వహణా పాత్రలకు సంబంధం లేదు ఉంది.

అయినా, ఈ వ్యత్యాసాలు అధ్వాన్నమైన సమయంలో కత్తిరించబడవు. జెట్ ఎయిర్వేస్ యొక్క విధి ఒక వింగ్ మరియు ప్రార్ధనపై ఆధారపడి ఉంటుంది మరియు భారత వైమానిక మార్కెట్లో స్థలం మరియు మౌలిక సదుపాయాలను తెరుస్తుంది, ఇది ఎక్కడికి వెళ్లాలనుకుంటున్నది అని ఇండిగో నిర్ణయిస్తుంది. ఉదాహరణకు, దాని మార్కెట్ వాటాను దేశీయ మార్కెట్లో పెంచుకోవాలనుకుంటున్నారా లేదా అంతర్జాతీయ మార్కెట్ వాటాను పట్టుకోవడంపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టాలనుకుంటున్నారా? ఇది తరువాతి ఎంపిక, అది మరింత ప్రశ్నలు దారితీస్తుంది: అంతర్జాతీయ మాధ్యమం మరియు దీర్ఘ దూర విమానాల కోసం తక్కువ ధర క్యారియర్ మోడల్ రద్దు చేయాలి? అది పశ్చిమ ఆసియాలో క్యాబ్ భాగస్వామ్య కూటములలో హబ్ వాహనాలతో ప్రవేశించాలా?

ఇక్కడ తేలికైన సమాధానాలు లేవు.

ఒక వైపు, ఒక నెల క్రితం ఆపే ఆపరేషన్లు – జెట్ చేత ఖాళీ స్థలం – ప్రస్తుత ఆర్ధిక సంవత్సరంలో గృహ సామర్ధ్యం అదనంగా నెమ్మదిగా ఉంటుంది. అంటే ఇండిగో యొక్క దిగుబడి (మరియు ఇతర వాహకాలు కూడా) పెరుగుతాయి. UbS అంచనాల ప్రకారం ఈ దిగుబడి 5 శాతం వరకు ఉండవచ్చు, మరియు సమీపకాలంలో కొనసాగవచ్చు. ఇండిగోలో 530 విమానాల ఆర్డర్ బుక్ ఉంది; 359 విమానాలకు డెలివరీ పెండింగ్లో ఉంది.

కాబట్టి, దేశీయ విఫణిలో ఎయిర్లైన్స్ దూకుడుగా ఉండటానికి ఇది అర్ధమే. కానీ మార్కెట్ వాటా 50 శాతానికి మించిపోతుంది, అది పోటీ నియంత్రణాదారుని యొక్క పరిశీలనకు బహిర్గతం చేస్తుంది. సామర్ధ్యాన్ని జోడించేటప్పుడు చాలా దూకుడుగా ఉండిపోతుంది, చివరకు పికప్ను చూపించే దిగుబడులను తగ్గించడంలో ప్రతికూలంగా ఉంటుంది. అంతేకాక, ప్రబుదాస్ లిల్లదర్ యొక్క పేర్త్ గాలా చెప్పిన ప్రకారం, “ఇండిగో అనేది దేశంలో అత్యంత లాభదాయక మార్గాల్లో పనిచేయగలదు, దేశీయంగా అమలు చేయబడిన ఏదైనా పెరుగుతున్న సామర్ధ్యం తక్కువగా లాభదాయకంగా లేదా స్పష్టమైన నష్టాన్ని పొందగలదని చెప్పడం సురక్షితం.”

మరోవైపు అంతర్జాతీయ సర్వీసులు అంత సులభం కావడం లేదు, అయితే ఇండిగోకి చెందిన ఏవియేషన్ ఇండస్ట్రీ అనుభవజ్ఞులు పూర్తి సేవాలో విజయవంతమైన స్టిండులను కలిగి ఉన్నారు. గత వారం, బ్లూమ్బెర్గ్కు ఇచ్చిన ఒక ఇంటర్వ్యూలో , CEO రోనోజీ దత్తా మాట్లాడుతూ, ఐరోపాలో (ప్రస్తుతం ఇస్తాంబుల్కు మించి) ఆరు మాసాల్లోని ఒక స్టాప్ పర్యటనలను ప్రవేశపెట్టాలని ఎయిర్లైన్స్ లక్ష్యంతో అన్నారు. కానీ సుదూర విమానాలు మాస్ట్సెట్లో ఒక మార్పు అవసరం మరియు దత్తా స్వయంగా స్నాక్స్ నుండి బిజినెస్ తరగతి స్థానాలకు సాధ్యమయ్యే ఉత్పత్తి పునఃరూపకల్పనలను సూచిస్తుంది. ఇది ఇతర అంతర్జాతీయ వాహకాల నుండి హాని కలిగించే పోటీకి ఇండిగోను బహిర్గతం చేయగలదు మరియు దాని వ్యాపార నమూనాను కలత చెందుతుంది. ఇంటీగో యొక్క ఫౌండేషన్ సమర్ధవంతమైన కార్యకలాపాలు, మార్గంలో ఆప్టిమైజేషన్ మరియు కేంద్రీకృత నిర్వహణపై నిర్మించిన అత్యుత్తమ పరిశ్రమలో తక్కువ వ్యయ మోడల్గా ఉంది. ఒక ప్రత్యామ్నాయ కోడ్-భాగస్వామ్య కూటములు కావచ్చు, కానీ నిర్వహణ అనేది ఒక వ్యూహాత్మక నిర్ణయం.

ఇందిగో యొక్క కార్యకలాపాలలో వివాదం ఇప్పటికే చూపించబడుతుందా?

నెట్వర్క్ థాట్ట్స్ యొక్క అమీ జోషి యొక్క ఒక విశ్లేషణ మార్చిలో త్రైమాసికంలో అందుబాటులో ఉన్న సీట్ కిలోమీటర్ల (ASK) లో ఇండిగో తన మార్గనిర్దేశాన్ని కోల్పోవడమేనని మరియు జెట్ యొక్క లేకపోవటం ప్రయోజనాన్ని పొందడానికి తగినంత విమానాలు చేర్చలేదు.

అంతిమ విశ్లేషణలో, ఒక ప్రోత్సాహక వివాదం ఇండిగో యొక్క సొంత తయారీలో ముందంజలో ఉంది. అయితే, త్వరలోనే ముగియకపోయినా, స్నేహపూరితంగా ఇండియన్ ఎయిర్పోర్టు మార్కెట్లో ఎఫ్లెక్షన్ పాయింట్ వద్ద ఉన్నప్పుడు అవకాశాన్ని తగ్గించనుంది. ఇది కూడా ప్రయాణీకులకు మరియు వాటాదారులకు చెడ్డ వార్తలు అవుతుంది.

వారి న్యాయవాదులను కలిసే మార్గంలో, భాటియా మరియు గాంగ్వాల్ ఆల్ఫ్రెడ్ టెన్నిసన్ వ్రాసిన దానిపై బహుశా ప్రతిబింబించగలరు: ఇది లౌత్ లోపల అతి తక్కువ భిన్నాభిప్రాయాలు, ఆ-మరియు-ద్వారా మ్యూజిక్ మ్యూట్ మరియు ఎప్పటికీ విస్తరించడం, నెమ్మదిగా నిశ్శబ్దం చేస్తాయి.

admin Author