బజాజ్ ఫైనాన్స్, బజాజ్ ఫిన్సర్వ్ వాటాలు కొత్త పరుగులు – Livemint

బజాజ్ ఫిన్సర్వ్, దాని అనుబంధ సంస్థ బజాజ్ ఫైనాన్స్ షేర్లు తాజాగా 52 వారాల గరిష్ట స్థాయికి చేరుకున్నాయి. రోజు ఉత్తమమైన వద్ద, బజాజ్ Finserv షేర్లు అయితే 5% 8.021 ₹ కు పెరిగిపోయింది బజాజ్ ఫైనాన్స్ రెండు కౌంటర్లు వాల్యూమ్లను ఊపందుకున్నాయి నేపథ్యంలో 3,298 చేరింది 6%. బజాజ్ ఫైనాన్స్ గురువారం మార్చి నెలలో రూ .1111 కోట్లకు నికరలాభంలో 50 శాతం వృద్ధిని నమోదు చేసింది . గత ఏడాది ఇదే త్రైమాసికంలో కంపెనీ 743 కోట్ల రూపాయల నికర లాభం నమోదు చేసింది . త్రైమాసికంలో దాని మొత్తం ఆదాయం గత ఏడాది ఇదే కాలంలో ₹ 3,424.99 కోట్ల నుంచి 4,887.76 కోట్లకు పెరిగింది. 2019 మార్చి చివరి నాటికి స్థూల నిరర్ధక ఆస్తులు (NPAs) మరియు నికర ఎన్పిఎలు వరుసగా 1.54% మరియు 0.63% వద్ద నిలిచాయి.

బజాజ్ Finserv గత సంవత్సరం ₹ vs 637 కోట్ల మార్చి త్రైమాసికంలో 839 కోట్ల ఏకీకృత నికర లాభాన్ని నమోదుచేసింది. ఆపరేషన్ల నుండి మార్చి త్రైమాసికంలో ఏకీకృత మొత్తం ఆదాయం అంతకు ముందు కాలంలో ₹ 9,055 కోట్ల వంటి క్యూ 4 లో 12.994 కోట్ల పెరిగింది.

బజాజ్ ఫైనాన్స్ వివిధ రంగాల్లో బలమైన వృద్ధిని నమోదు చేసింది. కొత్త వినియోగదారులు, AUM వృద్ధి మరియు మార్జిన్ విస్తరణ. అసెట్ నాణ్యత పోకడలు కూడా స్థిరంగా ఉన్నాయి. “బజాజ్ ఫైనాన్స్ FY19-21E లలో 36% వృద్ధిని సాధించిన CAGR బలమైన కస్టమర్ సముపార్జన ఇంజిన్, బి) విస్తృత గ్రామీణ పాదముద్ర విస్తరణ ఉత్పత్తి సమర్పణతో, c) హౌసింగ్ ఫైనాన్స్ అనుబంధ సంస్థ యొక్క స్థాయిని 8-9% మార్కెట్ వాటా ప్రస్తుత 1.5% నుండి), d) బలమైన రుసుము ఆదాయం ఉత్పత్తి మరియు ఇ) ఉన్నత ఆస్తి నాణ్యత, “JM ఫైనాన్షియల్, ఇది బజజ్ ఫిన్సెర్వ్ పై కొనుగోలు ధర 3,600 లక్షల ధరతో కలిగి ఉంది.

అయితే, కొందరు విశ్లేషకులు విస్తృత వినియోగ మాంద్యం నుండి తల వెంబడి గురించి హెచ్చరిస్తున్నారు. “బజాజ్ చురుకుగా దాని యొక్క ప్రభావాన్ని తగ్గించడంలో చురుకుగా పని చేస్తుండగా చివరికి వినియోగదారుల చక్రం యొక్క చిక్కులు పూర్తిగా నిర్లక్ష్యం అవుతున్నాయి” అని కోటాక్ ఇన్స్టిట్యూషనల్ ఈక్విటీస్ నుండి వచ్చిన ఒక నివేదిక తెలిపింది, ఇది స్టాక్పై “అమ్మకం” రేటింగ్ కలిగి ఉంది.

“ప్రస్తుత విలువలు దాని వ్యాపారంలో చక్రీయ ప్రమాదాన్ని ప్రతిబింబిస్తాయి, లేదా అభివృద్ధిలో మందగించడం లేదు. మనం ఖరీదైన విలువలను కనుగొని, మంచి ఎంట్రీ పాయింట్లను ఎదురుచూస్తున్నాము.

admin Author